::sp-ubn1

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

ภาษาไทย

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
1. นายสุริยัน พึ่งภพโรงเรียนบ้านศรีสุขประธานกรรมการ
2. นางนงลักษณ์ อุษณีย์งานเจริญโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาววีระวรรณ ยั่งยืนโรงเรียนบ้านหนองหลักกรรมการ
4. นางมยุรี ภาคศิริโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
5. นางสาวพัชรินทร์ ชลการณ์โรงเรียนบ้านหนองแฝกยางเครือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
1. นางอัญภรณ์ เพ็งแจ่มโรงเรียนบ้านหนองคูทรายมูลประธานกรรมการ
2. นางสาวขนิษฐา ขัมภรัตน์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางสมพร แก้วอาษาโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
4. นางวัชราภรณ์ สายลุนโรงเรียนบ้านท่าลาดกรรมการ
5. นางอำไพ จันทกาญจน์โรงเรียนอาเวมารีอากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
1. นางสมถวิล เซสูงเนินโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางวรัญญา คงตางามโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32กรรมการ
3. นางสาวสุปราณี จุ้ยจำลองโรงเรียนบ้านยางลุ่มกรรมการ
4. นางอัจฉรา โกศลโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
5. นางณัฐธิดา นนทะการโรงเรียนบ้านนาเมืองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3
1. นางมลิวัลย์ ชุ่มสนิทโรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)ประธานกรรมการ
2. นางวรดา ศรไชยโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)กรรมการ
3. นางสาวปิยธิดา กัลปดีโรงเรียนเซนต์เอเมลีกรรมการ
4. นางสาววิไล อาสาพนมโรงเรียนบ้านหนองหล่มหนองเหล่ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3
1. นางอรทัย ประกอบแสงโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)ประธานกรรมการ
2. นางสุนันทา สายแววโรงเรียนบ้านด้ามพร้ากรรมการ
3. นางสุรีพร ไชยสิงห์โรงเรียนบ้านโพนเมืองมะทันกรรมการ
4. นางพัชรินทร์ กิ่งจันทร์โรงเรียนบ้านยางกะเดากรรมการ
5. นางสาวขนิษฐา ประกอบแสงโรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3
1. นางปราณี อรัญกูลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามประธานกรรมการ
2. นางอุทัยวรรณ กุลบุตรโรงเรียนบ้านแต้ใหม่กรรมการ
3. นางรสสุคนธ์ ดอกไม้โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
4. นางชนิดา ป้องศรีโรงเรียนอาเวมารีอากรรมการ
5. นางสาวจิตรดา คำศรีโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6
1. นางสุดาพร สุธรรมวงศ์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางนฤมล จันทนะชาติโรงเรียนอาเวมารีอากรรมการ
3. นางพึงพิศ เอกนิตย์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นางสาวโสภา มุระภาโรงเรียนบ้านหนองแฝกยางเครือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3
1. นางศศิธร คงวันโรงเรียนบ้านรังแร้งประธานกรรมการ
2. นางไกรศรี สายวันโรงเรียนบ้านหนองช้างกรรมการ
3. นางปัทมา ผาสุขมูลโรงเรียนบ้านตำแยกรรมการ
4. นางประภาศรี พันธ์ผูกโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
1. นางวานิตย์ ธานีโรงเรียนบ้านหนองฮีหนองแคนประธานกรรมการ
2. นางสุกัญญา บุญหยาดโรงเรียนบ้านหนองไข่นกกรรมการ
3. นางสุนันทา นามศิริโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นางชาณิภา พุฒพันธ์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
5. นางสาวพิสมัย ลูกรัตน์โรงเรียนอาเวมารีอากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
1. นางศศิตา แผ่นทองโรงเรียนบ้านธาตุน้อย (สิงห์ประชาวิทยาคาร)ประธานกรรมการ
2. นางขวัญหทัย สมัครคุณโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวศิริลักษณ์ สร้อยแก้วโรงเรียนบ้านแต้เก่ากรรมการ
4. นางสกาวรัตน์ วงศ์คำโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
1. นายศตพล หมั่นวิชาดีโรงเรียนบ้านพระโรจน์ (ชนูปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นางสุรางคนา แพงสุพัดโรงเรียนบ้านธาตุน้อย (สิงห์ประชาวิทยาคาร)กรรมการ
3. นางสมคิด พวงธนะสารโรงเรียนบ้านโพนเมืองมะทันกรรมการ
4. นางเมรี ง้าวทองโรงเรียนบ้านผาสุกหนองซองแมวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
1. นางสาวนันทิยา สร้อยนาคโรงเรียนบ้านแต้ใหม่ประธานกรรมการ
2. นางสุมลมาลย์ เอติรัตนะโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาววันทนีย์ พิมสารโรงเรียนอาเวมารีอากรรมการ
4. นางบัวเรียน เนาวะราชโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3
1. นางพิชยา ทาโคตรโรงเรียนบ้านดอนกลอยนากลางประธานกรรมการ
2. นางปราณี ธานีโรงเรียนประชาสามัคคีกรรมการ
3. นายวัลลภ หลุมทองโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 28กรรมการ
4. นางสาวสุกัญญา คำหยาดโรงเรียนบ้านโพนเมือง (สุกวิทยา)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
1. นางสมปอง สว่างวงศ์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางดวงพร เต็งรัตนประเสริฐโรงเรียนบ้านโพนเมืองมะทันกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีหญิงนภาพร วงค์สุดาโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นายอุทิศ สินเติมโรงเรียนบ้านพระโรจน์ (ชนูปถัมภ์)กรรมการ
5. นางสาวกฤตยาภรณ์ ชุมนุมโรงเรียนเซนต์เอเมลีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
1. นางโสภาพิมพ์ สุวรรณเพ็ชรโรงเรียนบ้านน้ำคำแดง (มนต์ชัยเวทย์วิวรณ์)ประธานกรรมการ
2. นางสุชิรา ชุมนุมโรงเรียนอาเวมารีอากรรมการ
3. นางสาวปริศนา กลั่นเขตรกรโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวยุคลธร ครองยุทธโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)กรรมการ
5. นางลลิตา บุญครองโรงเรียนบ้านศรีบัวกรรมการและเลขานุการ

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
1. นายนพพร บุญรมย์โรงเรียนบ้านกอกประธานกรรมการ
2. นางสาวมลฤดี ธรรมจักร์โรงเรียนบ้านกระบูนกรรมการ
3. นางสุภาวดี ดวงไขโรงเรียนชุมชนบ้านหนองบ่อกรรมการ
4. นางสาวปาจรีย์ มารมย์โรงเรียนบ้านขามป้อมกรรมการ
5. นางอำพร ทีสีโรงเรียนเมืองอุบลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายนพพร บุญรมย์โรงเรียนบ้านกอกประธานกรรมการ
2. นางสุรีรัตน์ หอมจันทร์โรงเรียนปทุมวิทยากรกรรมการ
3. นางสาวรสริน กุนาพรมโรงเรียนบ้านบุตรกรรมการ
4. นางพัชฎภรณ์ สุริยะรังษีโรงเรียนบ้านปะอาวกรรมการ
5. นางสาววัชรี โชคชัยโรงเรียนบ้านคำไหลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายนพพร บุญรมย์โรงเรียนบ้านกอกประธานกรรมการ
2. นางสุวคนธ์ ทองพุโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางชนาพร กูลรัทย์โรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
4. นางมั่นใจ ผิวงามโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
5. นางสาวจรูญลักษณ์ ศิริปีโรงเรียนบ้านท่าไห (ไหทอง)กรรมการ
6. นางธัญญรัตน์ พรหมศิริรโรงเรียนบ้านหนองหล่มหนองเหล่ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายสุริยัน พรหจำปาโรงเรียนบ้านหนองหล่มหนองเหล่าประธานกรรมการ
2. นางนันท์นภัส เจริญมิตรสกุลโรงเรียนปทุมวิทยากรกรรมการ
3. นางเพ็ญไพ เทศนาโรงเรียนบ้านโพนเมืองมะทันกรรมการ
4. นางศิรประภา คะแณศรีโรงเรียนบ้านหัวคำกรรมการ
5. นางสาวปทิตตา เจตนาโรงเรียนบ้านสร้างมิ่งกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายสุริยัน พรหจำปาโรงเรียนบ้านหนองหล่มหนองเหล่าประธานกรรมการ
2. นางวชิราภรณ์ บุปฝาชาติโรงเรียนบ้านหนองเค็มกรรมการ
3. นางนิตยา พูนผลโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
4. นางภาวินี คณาวงษ์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
5. นางนุชศรา ไชยสัจโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
6. นางบุษกร สังวิบุตรโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6
1. นายกำพล กิ่งชาโรงเรียนบ้านยางกะเดาประธานกรรมการ
2. นางทิพย์วรรณ์ อ่อนรัตน์โรงเรียนบ้านขามใหญ่กรรมการ
3. นางสุภัสตา ชุมเสนโรงเรียนประชาสามัคคี (หนองมะนาว)กรรมการ
4. นายกฤษฎา พาชื่นโรงเรียนบ้านแดงหม้อกรรมการ
5. นางสาวจินตนา ครองยุทธโรงเรียนบ้านไทยโพนทรายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
1. นายกำพล กิ่งชาโรงเรียนบ้านยางกะเดาประธานกรรมการ
2. นางกมลวรรณ อระไชยโรงเรียนดอนมดแดง(บ้านดงบัง)กรรมการ
3. นางพิชญา หมทองโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
4. นางปวินดา กงเงินโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
5. นางสาวกัญญามาศ ศรีสุขโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฏร์)กรรมการ
6. นางพรสวาสดิ์ ทัดทานโรงเรียนบ้านไทยโพนทรายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6
1. นายสุชาติ ธารารมย์โรงเรียนบ้านหนองไหล (พุธเพิ่มวัฒนาษฎร์)ประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐญาดา ใจอุ่นโรงเรียนบ้านหนองขุ่นกรรมการ
3. นางสาวจินตนา ครองยุติโรงเรียนบ้านน้ำอ้อมผักระย่ากรรมการ
4. นางโสรวัตยา วงศ์สวัสดิ์โรงเรียนม่วงสามสิบ(อำนวยปัญญา)กรรมการ
5. นางพิณภา บุ้งทองโรงเรียนชุมชนโพนเมืองวิทยากรรมการ
6. นางสาวอำภา นวลวัลย์โรงเรียนบ้านทุ่งใหญ่กรรมการ
7. นางกฤติยา สีหาโรงเรียนบ้านนาไร่ใหญ่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3
1. นายสุชาติ ธารารมย์โรงเรียนบ้านหนองไหล (พุธเพิ่มวัฒนาษฎร์)ประธานกรรมการ
2. นางฐชาดา กวางไพศาลโรงเรียนม่วงสามสิย (อำนวยปัญญา)กรรมการ
3. นางสาวประยงค์ สามารถอาพัฒน์โรงเรียนบ้านโพนเมืองกรรมการ
4. นายรุ่งทิวา ทองรองโรงเรียนบ้านทุ่งขุนใหญ่กรรมการ
5. นางสาวอัญญานี สอนอาจโรงเรียนชุมชนสร้างถ่อสามัคคีกรรมการ
6. นายถนอมศักดิ์ กนกวรรณากรโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
7. นางนลินี ดวงมาลบ์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
8. นายสุริยา ศรีครามโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
1. นายศักดิ์สิทธ์ สุภสรโรงเรียนบ้านเทพาประธานกรรมการ
2. นางเกษมศรี พวงพุฒโรงเรียนเมืองอุบลกรรมการ
3. นางกิตติญา ประทุมพันธ์โรงเรียนบ้านธาตุน้อย (สิงห์ประชาวิทยาคาร)กรรมการ
4. นายดุสิต ศรไชยโรงเรียนบ้านมะเเขือกรรมการ
5. นางสาวภาสินี จันทร์พวงโรงเรียนบ้านท่าบ่อกรรมการ
6. นางสาวจุ"ารัตน์ เสระพลโรงเรียนบ้านดินดำคำไฮ(หาญคุรุรราษฎร์สามัคคี)กรรมการ
7. นายคำพันธ์ ศรีจันทร์โรงเรียนชุมชนกลางแก้งส้มป่อยกรรมการ
8. นางรำไพ สมบัติไทยโรงเรียนบ้านดงยางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6
1. นายศักดิ์สิทธ์ สุภสรโรงเรียนบ้านเทพาประธานกรรมการ
2. นางรัชนีพร ทองผาโรงเรียนศรีศึกษากรรมการ
3. นางนิภา อาษาพลโรงเรียนบ้านนาเมืองกรรมการ
4. นางสาววัลลี มีศรีโรงเรียนบ้านาคำใหญ่(ราษฎร์บริบาล)กรรมการ
5. นางรัชนี เค้าแคนโรงเรียนบ้านสวนงัว(ราษฎร์ใจดี)กรรมการ
6. นางสาววัชรี โชคชัยโรงเรียนบ้านคำใหลกรรมการ
7. นางสุกัญญา บุญหยาดโรงเรียนบ้านหนองไข่นกกรรมการ
8. นางสาวสุกัญญา เบ็ญจะชนย์โรงเรียนบ้านดอนแดงกรรมการ
9. นายนิรันดร์ นวลอินทร์โรงเรียนบ้านเทพากรรมการ
10. นางเสาวลักษณ์ บุญไพโจรน์โรงเรียนบ้านขามใหญ่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
1. นายศักดิ์สิทธ์ สุภสรโรงเรียนบ้านเทพาประธานกรรมการ
2. นายอดลย์ นวลเปล่าโรงเรียนบ้านหนองหล่มหนองเหล่ากรรมการ
3. นางวิไลทอง สายเบาะโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
4. นางสาวนิค อินอร่ามโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฏร์)กรรมการ
5. นางสาวรัศมี พลเยี่ยมโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฏร์)กรรมการ
6. นายอัครวั?ฒน์ กาญจนเสนโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
7. นางวิภาวรรณ ชายแก้วโรงเรียนบ้านโนนชาติยูงกรรมการ
8. นางนิภาพร แสงทองโรงเรียนบ้านหนองช้างกรรมการ
9. นางสุวรรณี ทองเรืองโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
10. นายนิพนธ์ ประมูลพงษ์โรงเรียนบ้านบุตรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6
1. นายพงษ์ศักดิ์ ศิริวงศ์โรงเรียนบ้านหนองแล้งประธานกรรมการ
2. นายฯัชพล ตันติศิรนทร์โรงเรียนบ้านหนองหลักกรรมการ
3. นายชนะใจ ผาสุขนิตย์โรงเรียนบ้านโพนเมืองมะทันกรรมการ
4. นางสาวน้ำฝน สายสีโรงเรียนบ้านปลาดุกกรรมการ
5. นางวรัชยา บุญลือโรงเรียนบ้านธาตุน้อย (สิงห์ประชาวิทยาคาร)กรรมการ
6. นางปฐมาวดี ศรีมาคำโรงเรียนบ้านท่าไห (ไหทอง)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
1. นายพงษ์ศักดิ์ ศิริวงศ์โรงเรียนบ้านหนองแล้งประธานกรรมการ
2. นายเอกชัย ประสานสิงห์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวธัญญ์พรรษ ปราชญ์ศิลป์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นางสาวณปภัช เหล็กดีเศษโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฏร์)กรรมการ
5. นางวิจิตรา ทองจำรัสโรงเรียนบ้านยางกะเดากรรมการ
6. นายศิวกานต์ มุสิกสารโรงเรียนบ้านนาขามดอนติ้วกรรมการ
7. นางจรินันท์ วนารักษ์โรงเรียนบ้านกุดกะเสียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
1. นายศิริพจน์ พรหมหล่อโรงเรียนบ้านแสงน้ยอประธานกรรมการ
2. นายประสิทธ์ วาจาสัตย์โรงเรียนบ้านหนองโนนหนองดูนกรรมการ
3. นางสาวปรียา สุภาจันทร์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นางสาวขวัญใจ ระดาพันธ์โรงเรียนบ้านผาแก้วกรรมการ
5. นางสาวดวงกมล ดาวเรืองโรงเรียนบ้านาดีทุ่งเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
1. นายศิริพจน์ พรหมหล่อโรงเรียนบ้านแสงน้ยอประธานกรรมการ
2. นางบัวเหรียญ ดาโรจน์โรงเรียนม่วงสามสิบ(อำนวยปัญญา)กรรมการ
3. นางสาวสิรวิชญ์ ไชยโคตรโรงเรียนประชาสามัคคี(หนองมะนาว)กรรมการ
4. นางวิไลลักษณ์ บุญเต็มโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
5. นายสุนทร สมบัติไทยโรงเรียนบ้านคูขาด(ศรีวิทยาีคาร)กรรมการ
6. ว่าที่ร้อยตรีทรงพล สีหะวงษ์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3
1. นายโอภาส วุฒิเสลาโรงเรียนม่วงสามสิบ(อำนวยปัญญา)ประธานกรรมการ
2. นางจิราภรณ์ คีรีพัฒน์โรงเรียนบ้านนาดีทุ่งเจริญกรรมการ
3. นายชาคริต กากแก้วโรงเรียนบ้านดงยางกรรมการ
4. นายสมชาย ศรีนิลโรงเรียนบ้านไผ่ใหญ่กรรมการ
5. นายอนนัต์ พวงทองโรงเรียนบ้านปลาดุกกรรมการ
6. นางหนูทิล รุ่งเรืองโรงเรียนบ้านนาแก้วประชาสรรต์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6
1. นายโอภาส วุฒิเสลาโรงเรียนม่วงสามสิบ(อำนวยปัญญา)ประธานกรรมการ
2. นางสาวศกุลตลา กัญหาบุตรโรงเรียนบ้านหนองไข่นกกรรมการ
3. นางนวลศรี สายวงษ์โรงเรียนบ้านกุดกุะเสียนกรรมการ
4. นางสาวอัญชพร โพนพันธ์โรงเรียนบ้านท่าศาลากรรมการ
5. นางสาวพรธิดา วรรณคำโรงเรียนชุมชนบ้านหนองแสงกรรมการ
6. นายณัฐวุฒิ บุญลือโรงเรียนบ้านนาคำใหญ่(ราษฎร์บริบาล)กรรมการ
7. นางจันทร ไมถึงโรงเรียนบ้านหนองช้าง(ประชาสามัคคี)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3
1. นายโอภาส วุฒิเสลาโรงเรียนม่วงสามสิบ(อำนวยปัญญา)ประธานกรรมการ
2. นางสมร สายแววโรงเรียนบ้านหนองมุกกรรมการ
3. นางสาวพิกุล พึ่งเทียนโรงเรียนชุมชนกลางแก้งส้มป่อยกรรมการ
4. นางตติยาภรณ์ สุขส่ว่างโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
5. นางสาววไลภรณ์ บุญสงค์โรงเรียนบ้านทุ่งขุนใหญ่กรรมการ
6. นายเชษฐา คำพันธ์โรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฏร์)กรรมการและเลขานุการ

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางมณเฑียร คละเคลือโรงเรียนบ้านท่าบ่อประธานกรรมการ
2. สิบเอกไพศาล ลาสิงหาญโรงเรียนบ้านหนองเหล่า (ราษฎร์บำรุงวิทยาคาร)กรรมการ
3. นางสาวสุพัตรา มาพงษ์โรงเรียนบ้านนาแก้วประชาสรรค์กรรมการ
4. นายฤทธิ์เดช ทาตระกูลโรงเรียนบ้านเหล่าเสือโก้กกรรมการ
5. นางสาวจตุพร วงศ์คำโรงเรียนบ้านผาแก้วกรรมการ
6. นายวิชาญ ถิระโคตรโรงเรียนบ้านหนองไข่นกกรรมการ
7. นางสุภารัก บุญยืนโรงเรียนบ้านกุดกะเสียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางวนิดา ชนะเคราะห์โรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)ประธานกรรมการ
2. นางพัชลัยวรรณ ฮัทชินสันโรงเรียนบ้านแก้งซาวกรรมการ
3. นายเรืองวิชญ์ แก้วพรหมโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นางพิสมัย สรรพสารโรงเรียนบ้านแคน (สมเด็จอุปถัมภ์)กรรมการ
5. นายพีระพงษ์ ทองดีโรงเรียนชุมชนบ้านหนองขุ่นกรรมการ
6. นางสาวพรรณี อรุณพันธ์โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนองกรรมการ
7. นางศิวภรณ์ มากดีโรงเรียนบ้านปลาดุกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3
1. นายธนเสฎฐ์ ดาเหลาธิพัทธ์โรงเรียนบ้านโนนขวาวนายูงประธานกรรมการ
2. นายสนิท โทแก้วโรงเรียนบ้านคำเกิ่งหนองจิกกรรมการ
3. นางศิริรัตน์ ครองยุทธโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)กรรมการ
4. นายอาทิตย์ ศรเกษตรินโรงเรียนบ้านแดงหม้อกรรมการ
5. นายอดิศักดิ์ เตชะศิริโรงเรียนบ้านหนองเมืองน้อยกรรมการ
6. นางสาวพิชชานันท์ ไหลหลั่งโรงเรียนบ้านโพนแพงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6
1. นางนิธินันท์ ศรีบุษยาสิทธิ์โรงเรียนศรีศึกษาประธานกรรมการ
2. นางจิรารัตน์ หอมชื่นโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางสุพรรณี สง่าวงษ์โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนองกรรมการ
4. นายสุทธิ พิริยะธนาพงศ์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6
1. นายศรชัย สุโพธิ์โรงเรียนบ้านหนองห้างหนองกวางประธานกรรมการ
2. นายดุสิต ศรไชยโรงเรียนบ้านมะเขือกรรมการ
3. นางจำเนียร ขุนทวีโรงเรียนบ้านสว่างหนองเสือกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีชินวัตร เจริญนิตย์โรงเรียนบ้านชีทวนกรรมการ
5. นายวิรุตต์ เชื้อประทุมโรงเรียนบ้านยางน้อย (พรหมพิทยา)กรรมการ
6. ว่าที่ร้อยตรีสัจจวัฒน์ ศรีชัยโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นางบุญยอร บุญสาลีโรงเรียนบ้านนาผายประธานกรรมการ
2. นายธำรงศักดิ์ ภิรมย์รักษ์โรงเรียนบ้านโพนงาม (พูลเพิ่มวิทยาคาร)กรรมการ
3. นายสยาม สีด้วงโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)กรรมการ
4. นายวีระชัย ไม้เลิศหล้าโรงเรียนปทุมวิทยากรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3
1. นายองอาจ พงษ์อารีย์โรงเรียนบ้านท่าศาลาประธานกรรมการ
2. นายพิชัยพร สายแววโรงเรียนบ้านโนนจานหนองแสงกรรมการ
3. นางธิดาพร บุดดีเสาร์โรงเรียนบ้านท่าลาดกรรมการ
4. นายธนัฏดนัย ธนมนต์ศิริโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
5. นายณัฐวุฒิ ต้นจันทร์โรงเรียนบ้านท่าลาดหนองหล่มยางนกหอกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6
1. นางสาวสุภาวดี วงศ์พรหมศรีโรงเรียนบ้านทุ่งขุนน้อยหนองจานวิทยาประธานกรรมการ
2. นางลัคนา คณากรณ์โรงเรียนบ้านท่าไห (ไหทอง)กรรมการ
3. นางทิวา บุุญณะโรงเรียนประชาสามัคคีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
1. นางชาวพิศ แสงสวยโรงเรียนอุบลวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสิรินรดา สุภักดีโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางละเมียดศรี สารการโรงเรียนบ้านท่าศาลากรรมการ
4. นางสาวสิรินุช ขัมภรัตน์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6
1. นางกัณนิกา โสภาพันธ์โรงเรียนปทุมวิทยากรประธานกรรมการ
2. นางยุภา สุวรรณโรงเรียนบ้านแสงน้อยกรรมการ
3. นายสำเริง ยุทธเก่งโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
4. นางกรวิกา เวทมาหะโรงเรียนบ้านจานตะโนนกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
1. นางสุภาพร คำล้านโรงเรียนอุบลวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวอรอุษา รุ่งเรืองโรงเรียนบ้านสร้างมิ่งกรรมการ
3. นายปกรณ์ หลักทองโรงเรียนบ้านเหล่าคำกรรมการ
4. นายนิรันดร์ นวลอินทร์โรงเรียนบ้านเทพากรรมการ
5. นางนพรัตน์ ศรีอุดรโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6
1. นางงามตา ไชยรักษ์โรงเรียนบ้านกระโสบ (เพียรประสิทธิ์วิทยา)ประธานกรรมการ
2. นางนุศรา ใกล้ฝนโรงเรียนบ้านยางขี้นกกรรมการ
3. นางสาวหนูกาญจน์ ใจบุญโรงเรียนบ้านพระโรจน์ (ชนูปถัมภ์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
1. นายบุญจันทร์ วงศ์สูงโรงเรียนบ้านกลางใหญ่ประธานกรรมการ
2. นางวิภา เขียนนอกโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางพรนภา คงสนั่นโรงเรียนดอนมดแดง (บ้านดงบัง)กรรมการ
4. นางรัฎติกรณ์ จันสุตะโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6
1. นายอภินันท์ งามศรีโรงเรียนบ้านขามน้อยประธานกรรมการ
2. นางสาวกานต์สินี พื้นทองโรงเรียนบ้านยางน้อย (พรหมพิทยา)กรรมการ
3. นางสาวกนกนาถ โชคชัยตระกูลโรงเรียนบ้านหนองหล่มหนองเหล่ากรรมการ
4. นายเชาวลิต ทองเหลืองโรงเรียนบ้านดอนแดงกรรมการ
5. นายวรวุฒิ มะยมโรงเรียนบ้านผาแก้วกรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางสุดารัตน์ เหมือนชาติข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายศราวุฒิ ชิณโคตรพงษ์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางสายสมร เส้นทองโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายทนงศักดิ์ จรรยากรณ์โรงเรียนบ้านสร้างถ่อประธานกรรมการ
2. นางสาวปุณณดา จิระจงวัฒนาโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
3. นางสาวภัทรวดี กาบยุบลโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางสาวจินตนา ศิริมหาศาลโรงเรียนบ้านข่าโคมประธานกรรมการ
2. นางสาวยุคนธร ครองยุทธโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)กรรมการ
3. นางมัจฉา อนุสนธ์โรงเรียนดอนมดแดง (บ้านดงบัง)กรรมการ
4. นางดารณี จึงสุทธิวงษ์โรงเรียนบ้านหนองแฝกยางเครือกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางเกษศิรินทร์ ง้าวทองโรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
2. นายกองมณี อุดมแก้วโรงเรียนบ้านคำไฮใหญ่กรรมการ
3. นางสาวปิยวรรณ แก่นจำปาโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางณัฏฐวัลย์ พุสิงห์โรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)ประธานกรรมการ
2. นางศศิธร สุภศรโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวนิภาวรรณ ทองวิเศษโรงเรียนบ้านน้ำอ้อมผักระย่ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางบุญปอง ก้อนทรัพย์โรงเรียนบ้านโพนแพงประธานกรรมการ
2. นางทัศนีย์ หลักรัตน์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางวราภรณ์ นาจมุจลินท์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
4. นางชวัลกร วิทยพานิชโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางสาวสุภิญญา รู้ขายโรงเรียนบ้านหนองเค็มประธานกรรมการ
2. นางเพียงจิต สุวรรณพงศ์โรงเรียนบ้านหัวคำกรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6
1. นางกชมล อยู่สุขโรงเรียนบ้านยางสักกระโพหลุ่มประธานกรรมการ
2. นายภัทรพงศ์ บุญห่อโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางวิยะดา คำภาทูโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
4. นางอรัญญา ไชยชนะโรงเรียนเมืองอุบลกรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3
1. นางกชมล อยู่สุขโรงเรียนบ้านยางสักกระโพหลุ่มประธานกรรมการ
2. นายภัทรพงศ์ บุญห่อโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางวิยะดา คำภาทูโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
4. นางอรัญญา ไชยชนะโรงเรียนเมืองอุบลกรรมการและเลขานุการ
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3
1. นายณัฐพงษ์ ดาขวาโรงเรียนบ้านขามน้อยประธานกรรมการ
2. นางสุพรทิพย์ มณีอินทร์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นายมานพ บุญกอโรงเรียนดอนมดแดง (บ้านดงบัง)กรรมการ
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3
1. นายณัฐพงษ์ ดาขวาโรงเรียนบ้านขามน้อยประธานกรรมการ
2. นางสุพรทิพย์ มณีอินทร์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นายมานพ บุญกอโรงเรียนดอนมดแดง (บ้านดงบัง)กรรมการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายปรีชา ประเสริฐโสโรงเรียนบ้านแพงประธานกรรมการ
2. นางวิไลวรรณ ชมอินทร์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางสุธัญญา เขียวอ้วนโรงเรียนอาเวมารีอากรรมการ
4. นางเนตรนภิส พัฒนากุลโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นายวิจัย ภารการโรงเรียนบ้านแสงไผ่ประธานกรรมการ
2. นางสุดารักษ์ บุตราชโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางรัชตา ศุภเศรษฐชาติโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางอุบลวรรณ หอมสินโรงเรียนชุมชนบ้านหนองบ่อประธานกรรมการ
2. นางอุบล โขมะนามโรงเรียนประชาสามัคคีกรรมการ
3. นางสาวธิดลยา ปานทรัพย์โรงเรียนเมืองอุบลกรรมการ
4. นางวรรณศรี สายสุดโรงเรียนดอนมดแดง (บ้านดงบัง)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
1. นางพนัชกร บำเรอพงศ์โรงเรียนบ้านโนนดู่ประธานกรรมการ
2. นางธิดาภรณ์ ทินบุตรโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวปียานุช ชนะพันธ์โรงเรียนบ้านก่อแสนสำราญสามัคคีกรรมการ
4. นางบุญโฮม วันชัยโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
1. นางรื่นฤดี สุรัสวดีโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสมคิด ศิริมนตรีโรงเรียนบ้านนามึนกรรมการ
3. นางสาวสุพัฒตา บัวหอมโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวมนรดา ถิ่นมะไฟโรงเรียนบ้านหนองหลักกรรมการ
5. นางกันยารัตน์ ครองยุติโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
1. นายขจรศักดิ์ ประทุมพันธ์โรงเรียนบ้านนาเลิงประธานกรรมการ
2. นางอัจฉรา กุลราชโรงเรียนดอนมดแดง (บ้านดงบัง)กรรมการ
3. นางอำไพวรรณ แจ่มจุ้ยโรงเรียนบ้านทุ่งขุนน้อยหนองจานวิทยากรรมการ
4. นางวิภารัตน์ ฤทธิแผลงโรงเรียนชุมชนสร้างถ่อสามัคคีกรรมการ
5. นางรัชณี พงษ์ศิริโรงเรียนบ้านหนองมุกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3
1. นางอัมพร วรรณพินิจโรงเรียนบ้านคำไฮใหญ่ประธานกรรมการ
2. นางปราณี ทางทองโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางปวันรัตน์ สู่บุญโรงเรียนบ้านปลาดุกกรรมการ
4. นางดวงจิต ไพจันทร์โรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
5. นางชลดา ศรีทาโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3
1. นางโฉมวิไล ตั้งเวโรจน์สกุลโรงเรียนบ้านวังพระวังไฮประธานกรรมการ
2. พระปัณทัต สุมโนวัดทุ่งหนองพอกกรรมการ
3. นางสาวนันทวัน เกษมราชโรงเรียนบ้านหนองเหล่ากรรมการ
4. นางรสสุคนธ์ วันทาโรงเรียนบ้านยางกะเดากรรมการ
5. นางสำลี ทองประสารโรงเรียนชุมชนสร้างถ่อสามัคคีกรรมการ
6. นางทองดี พุทธรักษาโรงเรียนประชาสามัคคีกรรมการและเลขานุการ

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
1. นายขวัญชัย วงศ์วานดุสิตโรงเรียนชุมชนกลางแก้งส้มป่อยประธานกรรมการ
2. นางเกษแก้ว โพธิ์กลิ่นโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางสาวอติพร นามแสนโรงเรียนบ้านหนองหล่มหนองเหล่ากรรมการ
4. นายสุรพัฒน์ ต้นทองโรงเรียนบ้านยางลุ่มกรรมการ
5. นายสุนทร พรหมลายโรงเรียนบ้านหนองไหล (พุธเพิ่มวัฒนราษฎร์)กรรมการ
6. นายอภิสิทธิ์ ทองสง่าโรงเรียนบ้านทุ่งใหญ่กรรมการ
7. นางกชพร สุวรรณกูฎโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
8. นางสุรางค์ สืบภาโรงเรียนบ้านหนองไข่นกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
1. นายขวัญชัย วงศ์วานดุสิตโรงเรียนชุมชนกลางแก้งส้มป่อยประธานกรรมการ
2. นางเกษแก้ว โพธ์กลิ่นโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางสาวอติพร นามแสนโรงเรียนบ้านหนองหล่มหนองเหล่ากรรมการ
4. นายสุนทร พรหมลายโรงเรียนบ้านหนองไหล (พุธเพิ่มวัฒนราษฎร์)กรรมการ
5. นายอภิสิทธิ์ ทองสง่าโรงเรียนบ้านทุ่งใหญ่กรรมการ
6. นางกชพร สุวรรณกูฎโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
7. นางสุรางค์ สืบภาโรงเรียนบ้านหนองไข่นกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6
1. นายกำพล ิกิ่งชาโรงเรียนบ้านยางกะเดาประธานกรรมการ
2. นายสุภาพ สมานชื่นโรงเรียนบ้านโนนจานหนองแสงกรรมการ
3. นายเลิศสุขุม ป่งสุดโรงเรียนบ้านทุ่งขุนน้อยหนองจานวิทยากรรมการ
4. นางสาวกัลยา ทองอ่อนโรงเรียนชุมชนดอนเชียงโทรังแร้งกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีหญิงกิตติพร อุตมังค์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3
1. นายกำพล กิ่งชาโรงเรียนบ้านยางกะเดาประธานกรรมการ
2. นายกิตติวัฒน์ บุญประสานโรงเรียนบ้านไทยโพนทรายกรรมการ
3. นายพงษ์ศิลป์ สุดตาโรงเรียนชุมชนกลางแก้งส้มป่อยกรรมการ
4. นางสาวกนกธร จันทราโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)กรรมการ
5. นางพรสิระ ไชยรักษ์โรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา (มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6
1. นายประพันธ์ ชลกาญจน์โรงเรียนบ้านหนองแสงหนองเม็กประธานกรรมการ
2. พ.อ.อ.ชาญชัย บุตตะนิตย์รองประธานสภาตำบลไร่น้อยกรรมการ
3. นางภัทรพรรณ ใจเพียรโรงเรียนบ้านท่าลาดหนองหล่มยางนกหอกรรมการ
4. นายวันชรัส จันทลิกาโรงเรียนบ้านหนองจำนักกรรมการ
5. นายชาตรี สุทธิสิงห์โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนองกรรมการ
6. นายทูลศักดิ์ สืบภาโรงเรียนบ้านหนองไข่นกกรรมการ
7. นายสมพร เทศาราชโรงเรียนบ้านไพบูลย์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา (มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3
1. นายประพันธ์ ช่ลกาญจน์โรงเรียนบ้านหนองแสงหนองเม็กประธานกรรมการ
2. พันจ่าเอกชาญชัย บุตตะนิตย์รองประธานสภาตำบลไร่น้อยกรรมการ
3. นายวันชรัส จันทลิกาโรงเรียนบ้านหนองจำนักกรรมการ
4. นางภัทรพรรณ ใจเพียรโรงเรียนบ้านท่าลาดหนองหล่มยางนกหอกรรมการ
5. นายชาตรี สุทธิสิงห์โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนองกรรมการ
6. นายทูลศักดิ์ สืบภาข้าราชการบำนาญกรรมการ
7. นายสมพร เทศาราชโรงเรียนบ้านไพบูลย์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
1. นายสุรชาติ สุภักดีโรงเรียนบ้านด้ามพร้าประธานกรรมการ
2. นางสาวสุพิศ อุทธาโรงเรียนบ้านหนองแฝกยางเครือกรรมการ
3. นายฤทธิกร ใสแสงโรงเรียนชุมชนกลางแก้งส้มป่อยกรรมการ
4. นางสาวนิพัทธนา ขันธะรีโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
5. นายอุทัย สมดีโรงเรียนบ้านปะอาวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
1. นายสุรชาติ สุภักดีโรงเรียนบ้านด้ามพร้าประธานกรรมการ
2. นายสำพันธ์ คำศรีสุขข้าราชการบำนาญกรรมการ
3. นายสุวรรณ จูมพันธ์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
4. นายนพดล จึงสุทธิวงษ์โรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
5. นางวราพร สืบภาโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3
1. นายประสิทธิ์ เผ่าภูรีข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายมงคล พันธ์น้อยโรงเรียนบ้านกรโสบ (เพียรประสิทธิ์วิทยา)กรรมการ
3. นางจตุพร พรมทองโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 28กรรมการ
4. นางสุกัญญา ช้างสีสังข์โรงเรียนบ้านหนองตอแก้วกรรมการ
5. นางสาวสุภาพร ศิริบูรณ์โรงเรียนบ้านท่าศาลากรรมการ
6. นางสาวนริศรา วิมารโรงเรียนเซนต์เอเมลีกรรมการ
7. นายสืบสกุล บุญประสิทธิ์โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32กรรมการ
8. นางเสาวลักษณ์ ดวงแก้วโรงเรียนบ้านกระบูนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
1. นายประสิทธิ์ เผ่าภูรีข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายมงคล พันธ์น้อยโรงเรียนบ้านกรโสบ (เพียรประสิทธิ์วิทยา)กรรมการ
3. นางจตุพร พรมทองโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 28กรรมการ
4. นางสุกัญญา ช้างสีสังข์โรงเรียนบ้านหนองตอแก้วกรรมการ
5. นางสาวสุภาพร ศิริบูรณ์โรงเรียนบ้านท่าศาลากรรมการ
6. นางสาวนริศรา วิมารโรงเรียนเซนต์เอเมลีกรรมการ
7. นายสืบสกุล บุญประสิทธิ์โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32กรรมการ
8. นางสาวเสาวลักษณ์ ดวงแก้วโรงเรียนบ้านกระบูนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นายประสิทธิ์ เผ่าภูรีข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายมงคล พันธ์น้อยโรงเรียนบ้านกรโสบ (เพียรประสิทธิ์วิทยา)กรรมการ
3. นางจตุพร พรมทองโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 28กรรมการ
4. นางสุกัญญา ช้างสีสังข์โรงเรียนบ้านหนองตอแก้วกรรมการ
5. นางสาวสุภาพร ศิริบูรณ์โรงเรียนบ้านท่าศาลากรรมการ
6. นางสาวนริศรา วิมารโรงเรียนเซนต์เอเมลีกรรมการ
7. นายสืบสกุล บุญประสิทธิ์โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32กรรมการ
8. นางเสาวลักษณ์ ดวงแก้วโรงเรียนบ้านกระบูนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3
1. นายเจริญ บุดดีเสาร์ข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายชาติ นิชรัตน์โรงเรียนบ้านหนองหล่มหนองเหล่ากรรมการ
3. นางวาสนา ไชยกุลโรงเรียนบ้านวังมนเดือยไก่กรรมการ
4. นางบัวสวรรค์ อุทธาโรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
5. นางบุปผา ศรีจันทร์อินทร์โรงเรียนบ้านทุ่งขุนน้อยหนองจานวิทยากรรมการ
6. นางวีณา เชื้อโชติโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
7. นางจิรสุดา เกษมปัญญาพลโรงเรียนบ้านด้ามพร้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
1. นายเจริญ บุดดีเสาร์ข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายชาติ นิชรัตน์โรงเรียนบ้านหนองหล่มหนองเหล่ากรรมการ
3. นางวาสนา ไชยกุลโรงเรียนบ้านวังมนเดือยไก่กรรมการ
4. นางบัวสวรรค์ อุทธาโรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
5. นางบุปผา ศรีจันทร์อินทร์โรงเรียนบ้านทุ่งขุนน้อยหนองจานวิทยากรรมการ
6. นางวีณา เชื้อโชติโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
7. นางจิรสุดา เกษมปัญญาพลโรงเรียนบ้านด้ามพร้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
1. นายเจริญ บุดดีเสาร์ข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายชาติ นิชรัตน์โรงเรียนบ้านหนองหล่มหนองเหล่ากรรมการ
3. นางวาสนา ไชยกุลโรงเรียนบ้านวังมนเดือยไก่กรรมการ
4. นางบัวสวรรค์ อุทธาโรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
5. นางบุปผา ศรีจันทร์อินทร์โรงเรียนบ้านทุ่งขุนน้อยหนองจานวิทยากรรมการ
6. นางสาวอารีรัตน์ มานะกุลโรงเรียนมารีย์นิรมลกรรมการ
7. นางจิรสุดา เกษมปัญญาพลโรงเรียนบ้านด้ามพร้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
1. นายภาสุวัติ จันปุ่มโรงเรียนบ้านโพนแพงประธานกรรมการ
2. นายประยูร พันธ์พิบูลย์โรงเรียนบ้านเหล่าคำกรรมการ
3. นางพนมวัลย์ จันทะโคตรโรงเรียนบ้านแต้เก่ากรรมการ
4. นายปรีชา โมฬีชาติโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
5. นางดุุษฎี พูลทรัพย์โรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
6. นางญานิศา นิลมาลีโรงเรียนบ้านบัวยางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
1. นายมงคล มูลศรีโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามประธานกรรมการ
2. นายภาสุวัติ จันปุ่มโรงเรียนบ้านโพนแพงกรรมการ
3. นายประยูร พันธ์พิบูลย์โรงเรียนบ้านเหล่าคำกรรมการ
4. นางพนมวัลย์ จันทะโคตรโรงเรียนบ้านแต้เก่ากรรมการ
5. นายปรีชา โมฬีชาติโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
6. นางดุษฎี พูลทรัพย์โรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
7. นางญานิศา นิลมาลีโรงเรียนบ้านบัวยางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
1. นายสุรวิทย์ ธาดาโรงเรียนบ้านดอนกลางทุ่งคำแต้ประธานกรรมการ
2. นางมณฑา แก้วใสโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นายขวัญชัย ศุภสุขโรงเรียนบ้านยางลุ่มกรรมการ
4. นางศิริมาลย์ ประทุมมาศโรงเรียนบ้านจานตะโนนกรรมการ
5. นางสาวทิพากร หาญหักโรงเรียนบ้านหมากมี่กรรมการ
6. นางสาวดวงกมน อยู่สุขโรงเรียนบ้านหนองเมืองน้อยกรรมการ
7. นายเศรษฐภูมิ สายสมานโรงเรียนชุมชนบ้านหนองขุ่นกรรมการ
8. นางสุชาดา ฤาชากูลโรงเรียนเมืองอุบลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
1. นายสุรวิทย์ ธาดาโรงเรียนบ้านดอนกลางทุ่งคำแต้ประธานกรรมการ
2. นางมณฑา แก้วใสโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นายขวัญชัย ศุภสุขโรงเรียนบ้านยางลุ่มกรรมการ
4. นางสุชาดา ฤาชากูลโรงเรียนเมืองอุบลกรรมการ
5. นางศิริมาลย์ ประทุมมาศโรงเรียนบ้านจานตะโนนกรรมการ
6. นางสาวทิพากร หาญหักโรงเรียนบ้านหมากมี่กรรมการ
7. นางสาวดวงกมน อยู่สุขโรงเรียนบ้านหนองเมืองน้อยกรรมการ
8. นายเศรษฐภูมิ สายสมานโรงเรียนชุมชนบ้านหนองขุ่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
1. นายสุรวิทย์ ธาดาโรงเรียนบ้านดอนกลางทุ่งคำแต้ประธานกรรมการ
2. นางมณฑา แก้วใสโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นายขวัญชัย ศุภสุขโรงเรียนบ้านยางลุ่มกรรมการ
4. นางสุชาดา ฤาชากูลโรงเรียนเมืองอุบลกรรมการ
5. นางศิริมาลย์ ประทุมมาศโรงเรียนบ้านหมากมี่กรรมการ
6. นางสาวดวงกมน อยู่สุขโรงเรียนบ้านหนองเมืองน้อยกรรมการ
7. นายเศรษฐภูมิ จันสมานโรงเรียนชุมชนบ้านหนองขุ่นกรรมการ
8. นางสาวทิพากร หาญหักโรงเรียนบ้านหมากมี่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3
1. นายมงคล มูลศรีโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามประธานกรรมการ
2. นายภาสุวัติ จันปุ่มโรงเรียนบ้านโพนแพงกรรมการ
3. นายประยูร พันธ์พิบูลย์โรงเรียนบ้านเหล่าคำกรรมการ
4. นางพนมวัลย์ จันทะโคตรโรงเรียนบ้านแต้เก่ากรรมการ
5. นายปรีชา โมฬีชาติโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
6. นางดุษฎี พูลทรัพย์โรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
7. นางสาวญานิศา มงคลโรงเรียนบ้าบัวยางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3
1. นายสมพร แก้วใสโรงเรียนบ้านสว่างโนนสวางประธานกรรมการ
2. นางนงคราญ ธุระเทศโรงเรียนบ้านหนองดูนโนนค้อหนองหัวลิงกรรมการ
3. นางสาวเทวา ศรีดาโคตรโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
4. นางศรีสุพรรณ ทิมาโรงเรียนบ้านกุดกะเสียนกรรมการ
5. นางสาวอรชร สืบสาวโรงเรียนชุมชนบ้านน้ำคำแดงกรรมการ
6. นางเสาวนีย์ รุ่งเรืองโรงเรียนบ้านขามป้อมกรรมการ
7. นางพิมล เครือสิงห์โรงเรียนบ้านนาแก้วประชาสรรค์กรรมการ
8. นายบุญเพ็ง เสสแสงศรีโรงเรียนบ้านขมิ้นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
1. นายสมพร แก้วใสโรงเรียนบ้านสว่างโนนสวางประธานกรรมการ
2. นางนงคราญ ธุระเทศโรงเรียนบ้านหนองดูนโนนค้อหนองหัวลิงกรรมการ
3. นายเทวา ศรีดาโคตรโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
4. นางศรีสุพรรณ ทิมาโรงเรียนบ้านกุดกะเสียนกรรมการ
5. นางสาวอรชร สืบสาวโรงเรียนชุมชนบ้านน้ำคำแดงกรรมการ
6. นางเสาวณีย์ รุ่งเรืองโรงเรียนบ้านขามป้อมกรรมการ
7. นางพิมล เครือสิงห์โรงเรียนบ้านนาแก้วประชาสรรค์กรรมการ
8. นายบุญเพ็ง เสสแสงศรีโรงเรียนบ้านขมิ้นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
1. นายสมพร แก้วใสโรงเรียนบ้านสว่างโนนสวางประธานกรรมการ
2. นางนงคราญ ธุระเทศโรงเรียนบ้านหนองดูนโนนค้อหนองหัวลิงกรรมการ
3. นายเทวา ศรีดาโคตรโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
4. นางศรีสุพรรณ ทิมาโรงเรียนบ้านกุดกะเสียนกรรมการ
5. นางสาวอรชร สืบสาวโรงเรียนชุมชนบ้านน้ำคำแดงกรรมการ
6. นางเสาวนีย์ รุ่งเรืองโรงเรียนบ้านขามป้อมกรรมการ
7. นางพิมล เครือสิงห์โรงเรียนบ้านนาแก้วประชาสรรค์กรรมการ
8. นายบุญเพ็ง เสสแสงศรีโรงเรียนบ้านขมิ้นกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ดนตรี

การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
1. นายพีระ ตลอดพงษ์โรงเรียนบ้านโนนรังประธานกรรมการ
2. นายเทิดศักดิ์ สุดสีโรงเรียนบ้านคำไฮใหญ่กรรมการ
3. นายบุญสม ตรีนกโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)กรรมการ
4. นายชลิต ดุจดาโรงเรียนบ้านเหล่าเสือโก้กกรรมการ
5. นายสันทัด บุญอ่อนโรงเรียนบ้านแสงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3
1. นายพีระ ตลอดพงษ์โรงเรียนบ้านโนนรังประธานกรรมการ
2. นายเทิดศักดิ์ สุดสีโรงเรียนบ้านคำไฮใหญ่กรรมการ
3. นายบุญสม ตรีนกโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)กรรมการ
4. นายชลิต ดุจดาโรงเรียนบ้านเหล่าเสือโก้กกรรมการ
5. นายสันทัด บุญอ่อนโรงเรียนบ้านแสงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3
1. นายพีระ ตลอดพงษ์โรงเรียนบ้านโนนรังประธานกรรมการ
2. นายเทิดศักดิ์ สุดสีโรงเรียนบ้านคำไฮใหญ่กรรมการ
3. นายบุญสม ตรีนกโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)กรรมการ
4. นายชลิต ดุจดาโรงเรียนบ้านเหล่าเสือโก้กกรรมการ
5. นายสันทัด บุญอ่อนโรงเรียนบ้านแสงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายบัณฑิต สังข์ทองข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายสังคา สุตาชาข้าราชการบำนาญกรรมการ
3. นายนัทธวัฒน์ พงศ์โพธิ์เอกโรงเรียนบ้านนาเมืองกรรมการ
4. นายบุญค่ำ รักษาศรีโรงเรียนราษฎร์ร่วมแรงรัฐ (กำจัดอุปถัมภ์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายสังคา สุตาชาข้าราชการบำนาญกรรมการ
2. นายบุญค่ำ รักษาศรีโรงเรียนราษฎร์ร่วมแรงรัฐ (กำจัดอุปถัมภ์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายบัณฑิต สังข์ทองข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายสังคา สุตาชาข้าราชการบำนาญกรรมการ
3. นายนัทธวัฒน์ พงศ์โพธิ์เอกโรงเรียนบ้านนาเมืองกรรมการ
4. นายบุญค่ำ รักษาศรีโรงเรียนราษฎร์ร่วมแรงรัฐ (กำจัดอุปถัมภ์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายสังคา สุตาชาข้าราชการบำนาญกรรมการ
2. นายนัทธวัฒน์ พงศ์โพธิ์เอกโรงเรียนบ้านนาเมืองกรรมการ
3. นายบุญค่ำ รักษาศรีโรงเรียนราษฎร์ร่วมแรงรัฐ (กำจัดอุปถัมภ์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายนราทิป เวชการโรงเรียนบ้านนาแก้วประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นายวิรัตน์ หมอนเสมอผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายเอกพล ทศโยธินโรงเรียนบ้านนามึนกรรมการ
4. นางวัจนีย์ ทวีพันธ์โรงเรียนม่วสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
5. นางมยุรี บุ้งทองโรงเรียนบ้านทุ่งขุนน้อยหนองจานวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายนราทิป เวชการโรงเรียนบ้านนาแก้วประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางวัจนีย์ ทวีพันธ์โรงเรียนม่วสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
3. นายศิริชัย บุญจำรูญข้าราชการบำนาญกรรมการ
4. นายหิรัญ เสนาพรหมโรงเรียนปทุมวิทยากรกรรมการ
5. นางมยุรี บุ้งทองโรงเรียนบ้านทุ่งขุนน้อยหนองจานวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายนราทิป เวชการโรงเรียนบ้านนาแก้วประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางมยุรี บุ้งทองโรงเรียนบ้านทุ่งขุนน้อยหนองจานวิทยากรรมการ
3. นายเอกพล ทศโยธินโรงเรียนบ้านนามึนกรรมการ
4. นายหิรัญ เสนาพรหมโรงเรียนปทุมวิทยากรกรรมการ
5. นางวัจนีย์ ทวีพันธ์โรงเรียนม่วสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายนราทิป เวชการโรงเรียนบ้านนาแก้วประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นายเอกพล ทศโยธินโรงเรียนบ้านนามึนกรรมการ
3. นางวัจนีย์ ทวีพันธ์โรงเรียนม่วสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
4. นายหิรัญ เสนาพรหมโรงเรียนปทุมวิทยากรกรรมการ
5. นางมยุรี บุ้งทองโรงเรียนบ้านทุ่งขุนน้อยหนองจานวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายวิลาศ คำมีแก่นโรงเรียนปทุมวิทยากรกรรมการ
2. นายเทอดศักดิ์ เถินมงคลผู่้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นางสาวมนฑกานต์ ดาบพระอาทิตย์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายวิลาศ คำมีแก่นโรงเรียนปทุมวิทยากรกรรมการ
2. นายเทอดศักดิ์ เถินมงคลผู่้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นางสาวมนฑกานต์ ดาบพระอาทิตย์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายรุ่งศักดิ์ ปทุมบาลโรงเรียนวิจิตราพิทยาประธานกรรมการ
2. นายรามินทร์ ธรรมเจริญโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางจงจิตร โทนุการโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
4. นายสันทัด บุญอ่อนโรงเรียนบ้านแสงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายรุ่งศักดิ์ ปทุมบาลโรงเรียนวิจิตราพิทยาประธานกรรมการ
2. นายราเมนทร์ ธรรมเจริญโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางจงจิตร โทนุการโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
4. นายสันทัด บุญอ่อนโรงเรียนบ้านแสงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. ร้อยตำรวจตรีธิติพันธ์ เจริญชัยผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
2. นางเครือวัลย์ ตลอดพงษ์โรงเรียนบ้านคำสมอ (ศรีศึกษา)กรรมการ
3. นางลักษมี บุญทองโรงเรียนบ้านปะอาวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. ร้อยตำรวจตรีธิติพันธ์ เจริญชัยผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
2. นางเครือวัลย์ ตลอดพงษ์โรงเรียนบ้านคำสมอ (ศรีศึกษา)กรรมการ
3. นางลักษมี บุญทองโรงเรียนบ้านปะอาวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. ร้อยตำรวจตรีธิติพันธ์ เจริญชัยผู่้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
2. นางเครือวัลย์ ตลอดพงษ์โรงเรียนบ้านคำสมอ (ศรีศึกษา)กรรมการ
3. นางลักษมี บุญทองโรงเรียนบ้านปะอาวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. ร้อยตำรวจตรีธิติพันธ์ เจริญชัยผู่้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
2. นางเครือวัลย์ ตลอดพงษ์โรงเรียนบ้านคำสมอ (ศรีศึกษา)กรรมการ
3. นางลักษมี บุญทองโรงเรียนบ้านปะอาวกรรมการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6
1. นายพีระ ตลอดพงษ์โรงเรียนบ้านโนนรังประธานกรรมการ
2. นางจุฑารัตน์ แผ้วไธสงโรงเรียนบ้านน้ำอ้อมผักระย่ากรรมการ
3. นายสันทัด บุญอ่อนโรงเรียนบ้านแสงกรรมการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3
1. นายรามินทร์ ธรรมเจริญโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามประธานกรรมการ
2. นางจุฑารัตน์ แผ้วไธสงโรงเรียนบ้านน้ำอ้อมผักระย่ากรรมการ
3. นายราชันย์ คำเพราะโรงเรียนปทุมวิทยากรกรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6
1. นายพีระ ตลอดพงษ์โรงเรียนบ้านโนนรังประธานกรรมการ
2. นางจุฑารัตน์ แผ้วไธสงโรงเรียนบ้านน้ำอ้อมผักระย่ากรรมการ
3. นายสันทัด บุญอ่อนโรงเรียนบ้านแสงกรรมการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3
1. นายพีระ ตลอดพงษ์โรงเรียนบ้านโนนรังประธานกรรมการ
2. นางจุฑารัตน์ แผ้วไธสงโรงเรียนบ้านน้ำอ้อมผักระย่ากรรมการ
3. นายสันทัด บุญอ่อนโรงเรียนบ้านแสงกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีรองประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
1. นางขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ป.1-ป.6
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ม.1-ม.3
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3
1. นายขรรค์เพชร คำสัตย์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางปัทมา มุสิกสวัสดิ์โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญกรรมการ
3. นายกิตติคุณ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านคำหนามแท่งกรรมการ
4. นางสาวสุจิตรา ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-นาฏศิลป์

การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นางมยุรฉัตร ศรีทาโรงเรียนบ้านหนองแกประธานกรรมการ
2. นางจิราพันธ์ โหราย์โรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
3. นางวรรณวิภา จันทะโกสินชุมชนโพนเมืองวิทยากรรมการ
4. นางราตรี สกุลพงษ์โรงเรียนบ้านหนองหลักกรรมการ
5. นางชรินทร สุขเสริมโรงเรียนบ้านปากน้ำกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นางมยุรฉัตร ศรีทาโรงเรียนบ้านหนองแกประธานกรรมการ
2. นางจิราพันธ์ โหราย์โรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
3. นางสาววรรณวิภา จันทโกสินโรงเรียนชุมชนโพนเมืองวิทยากรรมการ
4. นางราตรี สกุลพงษ์โรงเรียนบ้านหนองหลักกรรมการ
5. นางชรินทร สุขเสริมโรงเรียนบ้านปากน้ำกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางมยุรฉัตร ศรีทาโรงเรียนบ้านหนองแกประธานกรรมการ
2. นางจิราพันธ์ โหราย์โรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
3. นางสาววรรณวิภา จันทโกสินโรงเรียนชุมชนโพนเมืองวิทยากรรมการ
4. นางราตรี สกุลพงษ์โรงเรียนบ้านหนองหลักกรรมการ
5. นางชรินทร สุขเสริมโรงเรียนบ้านปากน้ำกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6
1. นางมยุรฉัตร ศรีทาโรงเรียนบ้านหนองแกประธานกรรมการ
2. นางกนกกาญจน์ เกษเจริญคุณโรงเรียนดอนมดแดง (บ้านดงบัง)กรรมการ
3. นางอัจจิมา พรสี่โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นางชรินทร สุขเสริมโรงเรียนบ้านปากน้ำกรรมการ
5. นางสาววรรณวิภา จันทโกสินโรงเรียนชุมชนโพนเมืองวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
1. นางมยุรฉัตร ศรีทาโรงเรียนบ้านหนองแกประธานกรรมการ
2. นางอารยา กัณหาโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางอัจจิมา พรสี่โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นางชรินทร สุขเสริมโรงเรียนบ้านปากน้ำกรรมการ
5. นางสาววรรณวิภา จันทโกสินโรงเรียนชุมชนโพนเมืองวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6
1. นางมยุรฉัตร ศรีทาโรงเรียนบ้านหนองแกประธานกรรมการ
2. นางกนกกาญจน์ เกษเจริญคุณโรงเรียนดอนมดแดง (บ้านดงบัง)กรรมการ
3. นางอัจจิมา พรสี่โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นางชรินทร สุขเสริมโรงเรียนบ้านปากน้ำกรรมการ
5. นางสาววรรณวิภา จันทโกสินโรงเรียนชุมชนโพนเมืองวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3
1. จ.ส.อ.ปวริศร์ มุสิกาโรงเรียนบ้านสว่างหนองเสือประธานกรรมการ
2. นางสมิตรา จันทร์ศรีโรงเรียนบ้านเหล่าข้าวดอนก่อกรรมการ
3. นางเจติยา วิทยาขาวโรงเรียนบ้านปากน้ำกรรมการ
4. นางวิภาดา นวัตศิริกุลโรงเรียนบ้านยางกะเดากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3
1. จ.ส.อ.ปวริศร์ มุสิกาโรงเรียนบ้านสว่างหนองเสือกรรมการ
2. นางสุมิตรา จันทร์ศรีโรงเรียนบ้านเหล่าข้าวดอนก่อกรรมการ
3. นางเจติยา วิทยาขาวโรงเรียนปากน้ำกรรมการ
4. นางวิภาดา นวัตศิริกุลโรงเรียนบ้านยางกะเดากรรมการ

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3
1. นางคำใหม่ กิ่งจันทร์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามประธานกรรมการ
2. นางยุวลักษณ์ ศรีหาคลังโรงเรียนบ้านท่าลาดหนองหล่มยางนกหอกรรมการ
3. นางปุณยนุช ไชยรักษ์โรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวพรพัชรนันท์ ลีลาศสง่างามโรงเรียนบ้านท่าบ่อกรรมการ
5. นางสาวสุภัคชาญ จินารัตน์โรงเรียนบ้านหนองจำนักกรรมการและเลขานุการ
6. Mr.Michael Edward Baxterโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีที่ปรึกษา
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6
1. นางอรอุมา แก่นสาร์โรงเรียนชุมชนโพนเมืองวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวปวีณา โสพัฒน์โรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
3. นางสาวเกศินี ละมุลโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32กรรมการ
4. นางรัตน์ภิรมย์ กนกหงษ์โรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
5. นางวันเพ็ญ ไขลายหงษ์โรงเรียนบ้านหนองบกกรรมการและเลขานุการ
6. Mr.Craig Suwich Sanwongโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีที่ปรึกษา
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
1. นางสาวอาทิตยา คงมากโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)กรรมการ
2. นางสาวพรรษพร พันธ์น้อยโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางสาวสุกัญญา เทาศิริโรงเรียนราษฎร์ร่วมแรงรัฐ (กำจัดอุปภ์)กรรมการ
4. Mr.Maelenc Lapatingโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
5. นางอัจฉราวดี กางโหลน มาร์คูสโรงเรียนบ้านจานตะโนนกรรมการและเลขานุการ
6. Mr.Stefan Jogen Starkโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีที่ปรึกษา
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6
1. นายเฉลิมวุฒิ สืบสมโรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)ประธานกรรมการ
2. นางสาวกัลยา แถมพันธ์โรงเรียนบ้านสร้างมิ่งกรรมการ
3. นางสาวสุภารัตน์ บุญยะมาตย์โรงเรียนชุมชนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวณัฏฐ์ปุณณภา เตชสิริโกศลโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
5. นางสาวสุพรรณณี กลางกัันโรงเรียนบ้านหาดกรรมการและเลขานุการ
6. Mr.Alistair Gibert Macphersonโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีที่ปรึกษา
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3
1. นายสมหมาย วงศ์ด้วงโรงเรียนบ้านหนองหินประธานกรรมการ
2. Mr.Mary Rubeeโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
3. นางสาวสุภาวรรณ ประทัศน์โรงเรียนบ้านหนองไข่นกกรรมการ
4. นายมานะชัย แนมขุนทดโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
5. นางสาวภัทรภร โครตบุตรโรงเรียนบ้านโอดนาดีกรรมการและเลขานุการ
6. Mr.wiliam Lionel Philpโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีที่ปรึกษา
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
1. นางวไลภรณ์ ร่วมรักษ์โรงเรียนบ้านหนองไหล (พุธเพิ่มวัฒนราษฎร์)ประธานกรรมการ
2. นายสัมพันธ์ สีเหลืองโรงเรียนบ้านแคน (สมเด็จอุปถัมภ์)กรรมการ
3. นางสุรีย์พร ใจผ่องโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)กรรมการ
4. นางจรูญกลิ่น มาตาชาติโรงเรียนบ้านดอนแดงกรรมการ
5. นางฉวีวรรณ สุขสารโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
6. Mr.Par David Jamesโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีที่ปรึกษา
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6
1. นายเทียม คูณมีโรงเรียนบ้านโพนแพงประธานกรรมการ
2. นางสุรีย์พร กองสุขโรงเรียนบ้านดอนชีกรรมการ
3. นางสาววิภาวดี ปรุโปร่งโรงเรียนบ้านาแก้วประชาสรรค์กรรมการ
4. นางสาวปทิดา วงษ์ปัญญาโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)กรรมการ
5. นางปิติมา อุ่มพิมายโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3
1. นางอรอนงค์ พรหมลายโรงเรียนบ้านหนองไหล (พุธเพิ่มวัฒนราษฎร์)ประธานกรรมการ
2. นางสาวฐิติชญาณ์ จันมีรชานัตธ์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางณิชาภัทร แสนทวีสุขโรงเรียนบ้านปะอาวกรรมการ
4. Mr.Joe melโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวพินทร์ณัชชา แก้วกนกโรงเรียนปทุมวิทยากรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาจีน ป.4-ป.6
1. นางสุพรรณี สารีบุตรโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวมุกดา ชานิคมโรงเรียนยุวฑูต 2กรรมการ
3. นางสาวสโรชา ลาวบุตรโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
4. Mr.Wai Tijunโรงเรียนเบ็ญจะมะมหาราชกรรมการ
5. นายรัฐภูมิ ศรไชยโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3
1. นางสุพรรณี สารีบุตรโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวมุกดา ชานิคมโรงเรียนยุวทูตศึกษา 2กรรมการ
3. นางสาวสโรชา ลารบุตรโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
1. นางสาวลลิตา แก้วกัญญาโรงเรียนบ้านผาแก้วประธานกรรมการ
2. นางสาวสุภาวรรณ เชาวรัตน์โรงเรียนบ้านโนนบ่อหวายดินดำกรรมการ
3. นางสาวศิริพรรณ พงษ์บริบูรณ์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
4. นางชวนพิศ แสงสวยโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีเชษฐพงษ์ มีศิลป์โรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)กรรมการ
6. นายสุรพรรณ ประสานสุขโรงเรียนบ้านหนองบัวดอนส้มป่อยกรรมการ
7. นายพงษ์ศักดิ์ ตรีรัตน์โรงเรียนบ้านหาดกรรมการ
8. นายชาตรี สุทธสิงห์โรงเรียนบ้านปากห้วยวังนองกรรมการ
9. นายไพรัตน์ บุญยืดโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6
1. นายปฏิคม พงษ์บริบูรณ์โรงเรียนบ้านสร้างมิ่งประธานกรรมการ
2. นายอภินันทิชัย แกระหันโรงเรียนตำแยกรรมการ
3. นายธนเสฏฐ์ ดาเหลาธิพัทธ์โรงเรียนบ้านโนนขวาวนายูงกรรมการ
4. นายชัยพฤกษ์ เหมือนชาติโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
5. นางมณีจันทร์ ศรีบุระโรงเรียนบ้านท่าเมืองกรรมการ
6. นายพิทักษ์ ศิริบทโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
7. นายไพฑูรย์ โครตพัฒน์โรงเรียนบ้านท่าไห (ไหทอง)กรรมการ
8. นายสมเดช วงศ์สูงโรงเรียนบ้านโพนเมืองมะทันกรรมการ
9. นายพิพัฒน์ บุญมากโรงเรียนบ้านหนองหล่มหนองเหล่ากรรมการ
10. นายอุดม วุฒิเศลาโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
11. นางคำปน นิสดลโรงเรียนบ้านคูขาดกรรมการ
12. นายปวริศร์ มุสิกาโรงเรียนบ้านสว่างหนองเสือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3
1. นายสุชาติ กิติโกสินทร์โรงเรียนบ้านท่าไห (ไหทอง)ประธานกรรมการ
2. นางณฐชยพรรณ จันทมาลาโรงเรียนบ้านหัวคำกรรมการ
3. นายเรืองฤทธิ์ ภูมิการีย์โรงเรียนบ้านคำสมอ (ศรีศึกษา)กรรมการ
4. นายพงษ์ศักดิ์ ตรีรัตน์โรงเรียนบ้านหาดกรรมการ
5. นายปวริศร์ มุสิกาโรงเรียนบ้านสว่างหนองเสือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6
1. นายสงกา ฟ้องเสียงโรงเรียนบ้านทันประธานกรรมการ
2. นางสาวนิพัทธนา ขันธะรีโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
3. นายบุญมา เกื้อทานโรงเรียนบ้านโนนชาติยูงกรรมการ
4. นางสาวธัญญรัตน์ ศุภธนพิพัฒน์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3
1. นางบุญปอง กัอนทรัพย์โรงเรียนบ้านโพนแพงประธานกรรมการ
2. นางดวงพร บุญถมโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
3. นายมนูญ ทองสุขโรงเรียนบ้านหนองขุ่นกรรมการ
4. นางสาวอุไร บุญทนโรงเรียนบ้านนาคำใหญ่กรรมการและเลขานุการ
กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3
1. นายสมประสงค์ ยมนาโรงเรียนบ้านธาตุน้อยประธานกรรมการ
2. นางภัคจิรา แสงโสมโรงเรียนบ้านท่าไห (ไหทอง)กรรมการ
3. นายรวินันท์ หมื่นสุขข้าราชการบำนาญกรรมการ
4. นายรังสรรค์ บุญสิทธิ์โรงเรียนบ้านโอดนาดีกรรมการ
5. นางยุวลี ขันชะลีโรงเรียนชุมชนสร้างถ่อสามัคคีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
1. นายขวัญชัย วงศ์วานดุสิตโรงเรียนชุมชนกลางแก้งส้มป่อยประธานกรรมการ
2. นางเพชรา พิชญ์ประเสริฐโรงเรียนบ้านสว่างโนนสวางกรรมการ
3. นางนวลจันทร์ พรหมนิมิตร์โรงเรียนบ้านหนองช้างกรรมการ
4. นางบุญเพ็ง ภารพักตร์โรงเรียนบ้านเหล่าเสือโก้กกรรมการ
5. นางอรอนงค์ รัชโพธิ์โรงเรียนอาเวมารีอากรรมการ
6. นางสาวจันจิราภรณ์ ทองประสารโรงเรียนบ้านหนองบัวดอนส้มป่อยกรรมการ
7. นางสกาวรัตน์ วงศ์คำโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
1. นางรตนพร หลวงเมืองโรงเรียนบ้านโนนจานหนองแสงประธานกรรมการ
2. นางรัตนาภรณ์ เกื้อทานโรงเรียนบ้านทุ่งใต้กรรมการ
3. นางดวงจันทร์ พิมพ์หงษ์โรงเรียนบ้านโนนจานหนองแสงกรรมการ
4. นางอรอนงค์ ดำริห์โรงเรียนบ้านป่าข่ากรรมการ
5. นางขนิษฐา แสงงามโรงเรียนบ้านทุ่งขุนน้อยหนองจานวิทยากรรมการ
6. นางเตือนใจ ไทยแท้โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6
1. นายวินัย ฉลวยศรีโรงเรียนบ้านนาคำใหญ่ประธานกรรมการ
2. นางหทัยรัตน์ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านแต้ใหม่กรรมการ
3. นางสุดาพร สุธรรมวงค์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
4. นางสาวณิชนันทน์ ธนาพัฒน์ดำรงกุุลโรงเรียนอาเวมารีอากรรมการ
5. นางจิราภร ศรีสมภพโรงเรียนบ้านหนองไหล (พุธเพิ่มวัฒนราษฎร์)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3
1. นายวินัย ฉลวยศรีโรงเรียนบ้านนาคำใหญ่กรรมการ
2. นางหทัยรัตน์ จตุรภัทรวงศ์โรงเรียนบ้านแต้ใหม่กรรมการ
3. นางสุดาพร สุธรรมวงค์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
4. นางสาวณิชนันทน์ ธนาพัฒน์ดำรงกุุลโรงเรียนอาเวมารีอากรรมการ
5. นางจิราภร ศรีสมภพโรงเรียนบ้านหนองไหล (พุธเพิ่มวัฒนราษฎร์)กรรมการ

คอมพิวเตอร์

การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3
1. นายปริญญา จันทโกสินโรงเรียนบ้านคำไหลประธานกรรมการ
2. นายธรรมนูญ บุญทาทองโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นายกฤษณะ ศรีไทยโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
4. นายปิยะนันท์ ค่ำคูณโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
5. นางน้ำฝน ชัยพงษ์โรงเรียนบ้านบุตรกรรมการ
6. นายวัชรินทร์ สาระไทยโรงเรียนบ้านท่าเมืองกรรมการ
7. นางสาวนริศรา ภาระศรีโรงเรียนบ้านโนนขวาวนายูงกรรมการ
8. นายวีรยุทธ์ ธานีโรงเรียนบ้านหนองปลาปากกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3
1. นายวิรัตน์ ญาณะรมย์โรงเรียนประชานุเคราะห์วิทยาประธานกรรมการ
2. นายวชิรา สมทรัพย์โรงเรียนบ้านสว่างหนองเสือกรรมการ
3. นายเสงี่ยม พวงสุขโรงเรียนบ้านเป็ดฟากทุ่งกรรมการ
4. นางสาวจินตนา นิธิพานิชโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6
1. นายเอกราช ทองรองโรงเรียนโพนเมือง (สุกวิทยา)ประธานกรรมการ
2. นายอรรถพล ไชยโกฏิโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นายไพรัช สมบูรณ์ศรีโรงเรียนบ้านโนนจานหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวจินต์จุฑา ส่องามโรงเรียนบ้านหนองแฝกยางเครือกรรมการ
5. นายปิยะนันท์ ค่ำคูณโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3
1. นายกฤติเดช สุขสารโรงเรียนบ้านชีทวนประธานกรรมการ
2. นายภัทรพงศ์ บุญห่อโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางสาวนิตยา กานนท์โรงเรียนบ้านหนองแฝกยางเครือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
1. นายองอาจ พงษ์อารีย์โรงเรียนบ้านท่าศาลาประธานกรรมการ
2. นายไพรัช สมบูรณ์ศรีโรงเรียนบ้านโนนจานหนองแสงกรรมการ
3. นายณัฐพงศ์ บุตรจันทร์โรงเรียนบ้านหนองเหล่า (ราษฎร์บำรุงวิทยาคาร)กรรมการ
4. นายสถาพร ศรีสุธรรมโรงเรียนบ้านเหล่าเสือโก้กกรรมการ
5. นางสาวดรุณี ทุมมากรณ์โรงเรียนบ้านยางสักกระโพหลุ่มกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นางนุชนี ทาตระกูลโรงเรียนบ้านประอาวกรรมการ
2. นางสาวอัจฉริยา วสีสัตย์โรงเรียนบ้านท่าลาดกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีกัมพล ศิริรจน์โรงเรียนบ้านแก้งซาวกรรมการ
4. นางสวรรยา ลิ้มสถิรานันท์โรงเรียนบ้านนาเมืองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6
1. นายกฤษดา สุภศรโรงเรียนบ้านท่าลาดประธานกรรมการ
2. นางปรวรรณ สีสังข์อนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีพชรภูมิ ละบาปโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นางสาวอรัญญา กากแก้วโรงเรียนบ้านทุ่งใหญ่กรรมการ
5. นางสาวจินตนา นิธิพานิชโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นางเดือนฉาย ไหลรินโรงเรียนบ้านหนองเหล่า (ราษฏร์บำรุงวิทยาคาร)กรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีพชรภูมิ ละบาปโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางสาวอรัญญา กากแก้วโรงเรียนบ้านทุ่งใหญ่กรรมการ
4. นางสาวจินตนา นิธิพานิชโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
1. นายบัวผัน ปลุกใจโรงเรียนบ้านดอนชี (ศิริจันทรานุสรณ์)ประธานกรรมการ
2. นายพิทักษ์ ทองดีโรงเรียนบ้านเศรษฐีกรรมการ
3. นายธรรมรงค์ฤทธิ์ ปลื้มจิตรโรงเรียนจิกกรรมการ
4. นางกชกร ขันเหมือนอนุบาลบ้านเด็กกรรมการ
5. นางสาวอัญญาพัชร ใจชื่นโรงเรียนชุมชนบ้านหนองขุ่นกรรมการ
6. นางสาวอุษณีย์ ภารการโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
1. นายภาคภูมิ สิทธิผลโรงเรียนบ้านโพนเมืองมะทันกรรมการ
2. นายอนุรักษ์ จันดอนแดงโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นายสม่ชัย จารุจิตรโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6
1. นายพีระศักดิ์ ทะรารัมย์โรงเรียนบ้านแก้งซาวกรรมการ
2. นางสุพัตรา ศิลารักษ์โรงเรียนบ้านคำไฮใหญ่กรรมการ
3. นายภาคภูมิ สิทธิผลโรงเรียนบ้านโพนเมืองมะทันกรรมการ
4. นายอนุรักษ์ จันดอนแดงโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
5. นางสาวฐิติพร ภูมิการีย์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
1. นางเดือนฉาย ไหลรินโรงเรียนบ้านหนองเหล่า (ราษฏร์บำรุงวิทยาคาร)กรรมการ
2. นางเสาวลักษณ์ ชูชื่นโรงเรียนเขื่องใน (เจริญราษฎร์)กรรมการ
3. นายสมเกียรติ โกศลานนท์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ

หุ่นยนต์

การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6
1. นายอดิศักดิ์ เตชะศิริโรงเรียนบ้านหนองเมืองน้อยประธานกรรมการ
2. นายภุชงค์ บุญชอบโรงเรียนบ้านทุ่งใหญ่กรรมการ
3. นางงามตา ไชยรักษ์โรงเรียนบ้านกระโสบ (เพียรประสิทธิ์วิทยา)กรรมการ
4. นางสาวอทิตยา แสนทองโรงเรียนบ้านหนองช้างกรรมการ
5. นายสุริยา บุญแท้โรงเรียนบ้านโนนรังกรรมการ
6. นางพิชาภา หิมะวันโรงเรียนบ้านหนองไหล (พุธเพิ่มวัฒนราษฎร์)กรรมการ
7. นางสุขณิชญา จันสุตะโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
1. นายอดิศักดิ์ เตชะศิริโรงเรียนบ้านหนองเมืองน้อยกรรมการ
2. นายภุชงค์ บุญชอบโรงเรียนบ้านทุ่งใหญ่กรรมการ
3. นางงามตา ไชยรักษ์โรงเรียนบ้านกระโสบ (เพียรประสิทธิ์วิทยา)กรรมการ
4. นางสาวอทิตยา แสนทองโรงเรียนบ้านหนองช้างกรรมการ
5. นายสุริยา บุญแท้โรงเรียนบ้านโนนรังกรรมการ
6. นางสุขณิชญา จันสุตะโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6
1. นายอาทิตย์ ศรเกษตรินโรงเรียนบ้านแดงหม้อประธานกรรมการ
2. นายสุริยา บุญแท้โรงเรียนบ้านโนนรังกรรมการ
3. นางสาวสุภัทรา เมฆพัฒน์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
1. นายอาทิตย์ ศรเกษตรินโรงเรียนบ้านแดงหม้อประธานกรรมการ
2. นายสุริยา บุญแท้โรงเรียนบ้านโนนรังกรรมการ
3. นางสาวสุภัทรา เมฆพัฒน์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นายณัฐพงศ์ เกตุมาตย์โรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6
1. นายองอาจ พงษ์อารีย์โรงเรียนบ้านท่าศาลาประธานกรรมการ
2. นายกันตพล คำลือโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32กรรมการ
3. นายจำรัส บุญกองโรงเรียนบ้านโนนรังกรรมการ
4. นายณัฐกานต์ คชเสนโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
1. นายองอาจ พงษ์อารีย์โรงเรียนบ้านท่าศาลาประธานกรรมการ
2. นายกันตพล คำลือโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32กรรมการ
3. นายจำรัส บุญกองโรงเรียนบ้านโนนรังกรรมการ
4. นายพรศักดิ์ บุญเอื้อโรงเรียนบ้านคูขาด (ศรีวิทยาคาร)กรรมการ
5. นายณัฐกานต์ คชเสนโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6
1. นายธานี ไชยรักษ์โรงเรียนบ้านหนองช้างประธานกรรมการ
2. นายสุริยา บุญแท้โรงเรียนบ้านโนนรังกรรมการ
3. นางสาวอทิตยา แสนทองโรงเรียนบ้านหนองช้างกรรมการ
4. นางสาวศิริพร สอนอาจโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3
1. นายธานี ไชยรักษ์โรงเรียนบ้านหนองช้างประธานกรรมการ
2. นายสุริยา บุญแท้โรงเรียนบ้านโนนรังกรรมการ
3. นางสาวอทิตยา แสนทองโรงเรียนบ้านหนองช้างกรรมการ
4. นางสาวศิริพร สอนอาจโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ

การงานอาชีพ

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
1. นางศิรินภา ไพรศรีโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามประธานกรรมการ
2. นางนิภาภรณ์ กำไรงามโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
3. นายวัชรินทร์ พรหมนิมิตร์โรงเรียนบ้านหนองช้างกรรมการ
4. นายพรชัย สวัสดิวงษ์โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 28กรรมการ
5. นางพรธิภา ชลกาลจญ์โรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
1. นางศิรินภา ไพรศรีโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามประธานกรรมการ
2. นางนิภาภรณ์ กำไรงามโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
3. นายวัชรินทร์ พรหมนิมิตรโรงเรียนบ้านหนองช้างกรรมการ
4. นายพรชัย สวัสดิวงษ์โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 28กรรมการ
5. นางพรธิภา ชลกาลจญ์โรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6
1. นายประเวศ มีบุญโรงเรียนบ้านหนองแฝกยางเครือประธานกรรมการ
2. นายชวนิตย์ เสตพันธ์โรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
3. นายสุวิทย์ ทองงอกโรงเรียนบ้านหนองเป็ดกรรมการ
4. นายวินัย สุวรรณเพ็ชรโรงเรียนชุมชนบ้านน้ำคำแดงกรรมการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
1. นายประเวศ มีบุญโรงเรียนบ้านหนองแฝกยางเครือประธานกรรมการ
2. นายชวนิตย์ เสตพันธ์โรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
3. นายสุวิทย์ ทองงอกโรงเรียนบ้านหนองเป็ดกรรมการ
4. นายวินัย สุวรรณเพ็ชรโรงเรียนชุมชนบ้านน้ำคำแดงกรรมการ
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6
1. นางวาสนา วรรณแสงโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐธวัลย์ แฝงเพ็ชรโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางวิไล ฝั่งสิริโรงเรียนบ้านผาแก้วกรรมการ
4. นางยุพา วงศาสนธิ์โรงเรียนบ้านอีต้อมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
1. นางวาสนา วรรณแสงโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวณิชากานต์ เพ็ชรสูงเนินโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
3. นางปวันรัตน์ สู่บุญโรงเรียนบ้านปลาดุกกรรมการ
4. นางวิไล ฝั่งสิริโรงเรียนบ้านผาแก้วกรรมการ
5. นางยุพา วงศาสนธิ์โรงเรียนบ้านอีต้อมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6
1. นายพงษ์เพชร อุดมศรีโรงเรียนบ้านเศรษฐีประธานกรรมการ
2. นายเมธี สุดหล้าโรงเรียนท่าลาดหนองหล่มยางนกหอกรรมการ
3. นางสาวอารยา ทิมาโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นางเพ็ชรมณี ลุนระพัฒน์โรงเรียนบ้านท่าบ่อกรรมการ
5. นางกมลลักษณ์ สิทธิสวัสดิวุฒิโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
1. นายพงษ์เพชร อุดมศรีโรงเรียนบ้านเศรษฐีประธานกรรมการ
2. นายเมธี สุดหล้าโรงเรียนบ้านท่าลาดหนองหล่มยางนกหอกรรมการ
3. นางสาวอารยา ทิมาโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นางเพ็ชรมณี ลุนระพัฒน์โรงเรียนบ้านท่าบ่อกรรมการ
5. นางดวงนภา หล่าบรรเทาโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6
1. นางอุไร จิตรมาศโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวศิวาภรณ์ ชวลิตนิมิตกุลโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
3. นายสุรพัฒน์ ต้นทองโรงเรียนบ้านยางลุ่มกรรมการ
4. นางสาวอัจฉริยา บุุดดาวงศ์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
5. นางปราณี เหล็กงามโรงเรียนบ้านไผ่ใหญ่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
1. นางอุไร จิตรมาศโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวศิวาภรณ์ ชวลิตนิมิตกุลโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
3. นายสุรพัฒน์ ต้นทองโรงเรียนบ้านยางลุ่มกรรมการ
4. นางสาวอัจฉรา บุดดาวงศ์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
5. นางปราณี เหล็กงามโรงเรียนบ้านไผ่ใหญ่กรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6
1. นางสาวเพชรา ผาสุขมูลโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางนิ่มนวล นามปัญญาโรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
3. นางปราณี เหล็กงามโรงเรียนบ้านไผ่ใหญ่กรรมการ
4. นางจิราพร สุวรรณธนรัชต์โรงเรียนบ้านหนองบัวแดงกรรมการ
5. นางเยาวรัตน์ สุขวิลัยโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3
1. นางสาวเพชรา ผาสุขมูลโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางนิ่มนวล นามปัญญาโรงเรียนม่วงสามสิบ (อำนวยปัญญา)กรรมการ
3. นางปราณี เหล็กงามโรงเรียนบ้านไผ่ใหญ่กรรมการ
4. นางจิราพร สุวรรณธนรัชต์โรงเรียนบ้านหนองบัวแดงกรรมการ
5. นางเยาวรัตน์ สุขวิลัยโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6
1. นางลัดดาวัลย์ ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามประธานกรรมการ
2. นางลั่นทม ดวงเนตรโรงเรียนบ้านยางขี้นกกรรมการ
3. นางเบญจวรรณ ไชยโพธิ์โรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
4. นางไพลิน อุทธจันทร์โรงเรียนบ้านท่าบ่อกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
1. นางลัดดาวัลย์ ณ อุบลโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามประธานกรรมการ
2. นางลั่นทม ดวงเนตรโรงเรียนบ้านยางขี้นกกรรมการ
3. นางเบญจวรรณ ไชยโพธิ์โรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
4. นางไพลิน อุทธจันทร์โรงเรียนบ้านท่าบ่อกรรมการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6
1. นางสาวประภัสสร อมรสินโรงเรียนอุบลวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางนางศิริรัก เสนาพรหมโรงเรียนบ้านหัวคำกรรมการ
3. นางสาวชุตินันท์ พื้นผาโรงเรียนสหธาตุสามัคคี (บำเพ็ญวิทยาคาร)กรรมการ
4. นางสุปราณี เจริญศรีโรงเรียนอาเวมารีอากรรมการ
5. นางศศิธร สาวันดีโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
1. นางสาวประภัสสร อมรสินโรงเรียนอุบลวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางลั่นทม ดวงเนตรโรงเรียนบ้านยางขี้นกกรรมการ
3. นางศิริรัก เสนาพรหมโรงเรียนบ้านหัวคำกรรมการ
4. นางสาวชุตินันท์ พื้นผาโรงเรียนสหธาตุสามัคคี (บำเพ็ญพิทยาคาร)กรรมการ
5. นางศศิธร สาวันดีโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6
1. นางสาวเสาวลักษณ์ ศรีไทยโรงเรียนอุบลวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางบุษกร จันทลิกาโรงเรียนบ้านหนองจำนักกรรมการ
3. นางสุพัตรา สัตยากูลโรงเรียนบ้านยางกะเดากรรมการ
4. นางสาวเกศราภรณ์ คำแหงโรงเรียนบ้านปากน้ำกรรมการ
5. นายปรีชา อัดโทโรงเรียนประสิทธิ์ศึกษากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3
1. นางสาวเสาวลักษณ์ ศรีไทยโรงเรียนอุบลวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางบุษกร จันทลิกาโรงเรียนบ้านหนองจำนักกรรมการ
3. นางสุพัตรา สัตยากูลโรงเรียนบ้านยางกะเดากรรมการ
4. นางสาวเกษราภรณ์ คำแหงโรงเรียนบ้านปากน้ำกรรมการ
5. นายปรีชา อัดโทโรงเรียนประสิทธิ์ศึกษากรรมการและเลขานุการ

ปฐมวัย

การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย
1. นางสาวพรพรรณ เวชสารโรงเรียนปทุมวิทยากรประธานกรรมการ
2. นางบานเย็น ชุมภูโรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางพิมพ์ภัทรา จัยสินโรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นางอรทัย วีรานนท์โรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
5. นางเหมือนจันทร์ พันธ์เลิศโรงเรียนบ้านหนองไข่นกกรรมการและเลขานุการ
6. นางศศิวรรณ มัดธนูโรงเรียนบ้านทุ่งขุนน้อยหนองจานวิทยากรรมการและเลขานุการ
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
1. นางอรํญญา วิชัยโยโรงเรียนบ้านปลาดุกประธานกรรมการ
2. นางพรสุดา พรหมแสนจันทร์โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีหญิงจารุภา ลดาดกจิรานนท์โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามกรรมการ
4. นางเยาวรัตน์ สุขวิลัยโรงเรียนอุบลวิทยาคมกรรมการ
5. นางกัณฐิกา เกื้อทานโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการและเลขานุการ
6. นางวรีลักษณ์ ไชยโยโรงเรียนบ้านคำไฮใหญ๋กรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ภาษาไทย

การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นางสาวประวรรณภา วงค์ษาศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวภารดี สดีวงค์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสมปอง ครองยุทธศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
1. นางสาวสุดารัตน์ อาลัยรักศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวเบญจวรรณ ทิมาศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวรัตติยา สายโสภาศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางสาวประวรรณภา วงค์ษาศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวภารดี สดีวงค์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสมปอง ครองยุทธศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นางสาวสุดารัตน์ อาลัยรักศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวเบญจวรรณ ทิมาศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวรัตติยา อาลัยรักศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางสาวประวรรณภา วงค์ษาศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวภารดี สดีวงค์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสมปอง ครองยุทธศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวประวรรณภา วงค์ษาศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวภารดี สดีวงค์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสมปอง ครองยุทธศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางสาวสุดารัตน์ อาลัยรักศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวเบญจวรรณ ทิมาศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวรัตติยา สายโสภาศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางสาวประวรรณภา วงค์ษาศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวภารดี สดีวงค์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสมปอง ครองยุทธศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางจามจุรี สมสวยศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวอมรรัตน์ โนนม่วงศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวพัชราภรณ์ แผ่นทองศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางจามจุรี สมสวยศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวอมรรัตน์ โนนม่วงศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวพัชราภรณ์ แผ่นทองศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางจามจุรี สมสวยศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวอมรรัตน์ โนนม่วงศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวพัชราภรณ์ แผ่นทองศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6
1. นางสาวประภัสสร ศุภสุขศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวสำราญ พุทธรัตน์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวธนิดา คำเจริญศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางสาวประภัสสร ศุภสุขศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวสำราญ พุทธรัตน์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวธนิดา คำเจริญศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางสาวสุธัญญา ยมหงษ์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวปนัดดา กาญจนพัฒน์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางจรัญญา ศรีสันต์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวสุธัญญา ยมหงษ์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวปนัดดา กาญจนพัฒน์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางจรัญญา ศรีสันต์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ศิลปะ

การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. นายพิสิฏฐ์ วัชรวิวรรณศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายวัฒนา ตราชูศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาววาริน ตุ่มทองศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
1. นางสาวกุสุมา ทรัพย์ศิริศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวสุชาวดี อยู่สิงห์โตศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวสุขสัตน์ วงค์อุดมศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายพิสิฏฐ์ วัชรวิวรรณศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายวัฒนา ตราชูศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาววาริน ตุ่มทองศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นางสาวกุสุมา ทรัพย์ศิริศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวสุชาวดี อยู่สิงห์โตศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวสุขสันต์ วงค์อุดมศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายพิสิฏฐ์ วัชรวรรณศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายวัฒนา ตราชูศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาววาริน ตุ่มทองศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายพิสิฏฐ์ วัชรวรรณศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวสุชาดา ทรัพย์ศิริศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวสุขสันต์ วงค์อุดมศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางสาวกุสุมา ทรัพย์ศิริศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวสุขสันต์ วงค์อุดมศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นายพิสิฏฐ์ วัชรวรรณศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายวัฒนา ตราชูศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาววาริน ตุ่มทองศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นางสาวกุสุมา ทรัพย์ศิริศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวสุชาวดี อยู่สิงห์โตศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวสุขสันต์ วงค์อุดมศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นางสุธิดา มากมีศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสุทธิสาร คำหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นายชยพล เสัยงหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
1. นางสุธิดา มากมีศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสุทธิสาร คำหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นายชยพล เสียงหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางสุธิดา มากมีศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสุทธิสาร คำหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นายชยพล เสียงหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นางสุธิดา มากมีศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสุทธิสาร คำหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นายชยพล เสียงหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นางสุธิดา มากมีศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสุทธิสาร คำหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นายชยพล เสียงหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสุธิดา มากมีศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสุทธิสาร คำหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นายชยพล เสียงหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางสุธิดา มากมีศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสุทธิสาร คำหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นายชยพล เสียงหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางสุธิดา มากมีศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสุทธิสาร คำหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นายชยพล เสียงหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นางสุธิดา มากมีศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสุทธิสาร คำหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นายชยพล เสัยงหวานศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวฉัตรวิไล แน่นหนาศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางอรพรรณ จันทร์แจ้งศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาววรรณพร บุญยอศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายนราปกรณ์ แก่นสาร์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายศุภวัฒน์ อาบสุวรรณศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวปรีย์ธนัน กางโหลนศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นางสาวฐิติพร ป้องคำศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสุนทร สนธิหาศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีกิติศักดิ์ ไชยศรีษะศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายนราปกรณ์ แก่นสาร์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายศุภวัฒน์ อาบสุวรรณศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวปริย์ธนัน กางโหลนศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายนราปกรณ์ แก่นสาร์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายศุภวัฒน์ อาบสุวรรณศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวปรีย์ธนัน กางโหลนศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางสาวฐิติพร ป้องคำศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสุนทร สนธิหาศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีกิติศักดิ์ ไชยศรีษะศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายโอภาส ศรีสันต์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาววรัฏฐรากร พรประสิทธิ์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวชณิดาภา พิลาจันทร์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวจุติพร แพงศรีศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวอรทัย มานุชศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาววิรัตน์ แสงภักดีศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางพัชราภรณ์ เสนบุุญศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางรุ่งทิวา รินนราศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวจตุรพร บุญเรืองศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางพัชราภรณ์ เสนบุญศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางรุ่งทิวา รินนราศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวจตุรพร บุญเรืองศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางศักดิ์นิดา บุญนิรันดร์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายเกรียงศักดิ์ พันธุ์เพ็งศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวธัญชนก พิมพกรรณศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางศักดิ์นิดา บุญนิรันดร์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายเกรียงศักดิ์ พันธุ์เพ็งศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวธัญชนก พิมพกรรณศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางนันท์ณรัตน์ มุสิกะลักษณ์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสากล ภูตะเวชศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวพรพรรณ จรรยาเมธากุลศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางนันท์ณรัตน์ มุสิกะลักษณ์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสากล ภูตะเวชศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวพรพรรณ จรรยาเมธากุลศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางนันท์ณรัตน์ มุสิกะลักษณ์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสากล ภูตะเวชศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวพรพรรณ จรรยาเมธากุลศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางนันท์ณรัตน์ มุสิกะลักษณ์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นายสากล ภูตะเวชศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาวพรพรรณ จรรยาเมธากุลศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสุพาภรณ์ ส่องแสงศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีประธานกรรมการ
2. นางสาวรสสุคนธ์ คำพันธ์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการ
3. นางสาววรรณา ไชยศรีษะศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 10 จังหวัดอุบลราชธานีกรรมการและเลขานุการ

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ป.1-ป.6
1. นายสุรศักดิ์ มานะพิมพ์โรงเรียนประชาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายวิจิตร งามเนตรโรงเรียนบ้านคำไฮใหญ่กรรมการ
3. นายฉัตรชัย จันทร์ทองโรงเรียนบ้านโพนสิมกรรมการ
4. นายระเบียน อินทร์โสมข้าราชการบำนาญกรรมการ
5. นายชาติบดินทร์ ธรรมเจริญโรงเรียนบ้านเหล่าข้าวดอนก่อกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3
1. นายสุรศักดิ์ มานะพิมพ์โรงเรียนประชาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายวิจิตร งามเนตรโรงเรียนบ้านคำไฮใหญ่กรรมการ
3. นายฉัตรชัย จันทร์หอมโรงเรียนบ้านโพนสิมกรรมการ
4. นายระเบียน อินทร์โสมข้าราชการบำนาญกรรมการ
5. นายชาติบดินทร์ ธรรมเจริญโรงเรียนบ้านเหล่าข้าวดอนก่อกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ป.1-ป.6
1. นายสุรศักดิ์ มานะพิมพ์โรงเรียนประชาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายวิจิตร งามเนตรโรงเรียนบ้านคำไฮใหญ่กรรมการ
3. นายฉัตรชัย จันทร์ทองโรงเรียนบ้านโพนสิมกรรมการ
4. นายระเบียน อินทร์โสมข้าราชการบำนาญกรรมการ
5. นายชาติบดินทร์ ธรรมเจริญโรงเรียนบ้านเหล่าข้าวดอนก่อกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.1-ม.3
1. นายสุรศักดิ์ มานะพิมพ์โรงเรียนประชาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายวิจิตร งามเนตรโรงเรียนบ้านคำไฮใหญ่กรรมการ
3. นายฉัตรชัย จันทร์ทองโรงเรียนบ้านโพนสิมกรรมการ
4. นายระเบียน อินทร์โสมข้าราชการบำนาญกรรมการ
5. นายชาติบดินทร์ ธรรมเจริญโรงเรียนบ้านเหล่าข้าวดอนก่อกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีอุดม ร่วมรักษ์โรงเรียนบ้านปะอาวประธานกรรมการ
2. นายบพิตร สีระวัตรโรงเรียนบ้านท่าไห (ไหทอง)กรรมการ
3. นางวลัยพร สรรพสารโรงเรียนบ้านคำใหลกรรมการ
4. นายศุภโชค บุญสร้างโรงเรียนบ้านหนองเหล่า (ราษฎร์บำรุงวิทยาคาร)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีอุดม ร่วมรักษ์โรงเรียนบ้านปะอาวประธานกรรมการ
2. นายบพิตร สีระวัตรโรงเรียนบ้านท่าไห (ไหทอง)กรรมการ
3. นางวลัยภรณ์ สรรพสารโรงเรียนบ้านคำใหลกรรมการ
4. นายศุภโชค บุญสร้างโรงเรียนบ้านหนองเหล่า (ราษฎร์บำรุงวิทยาคาร)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ป.1-ป.6
1. นายสุรศักดิ์ มานะพิมพ์โรงเรียนประชาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายวิจิตร งามเนตรโรงเรียนบ้านคำไฮใหญ่กรรมการ
3. นายฉัตรชัย จันทร์ทองโรงเรียนบ้านโพนสิมกรรมการ
4. นางระเบียบ อินทร์โสมข้าราชการบำนาญกรรมการ
5. นายชาติบดินทร์ ธรรมเจริญโรงเรียนบ้านเหล่าข้าวดอนก่อกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ม.1-ม.3
1. นายสุรศักดิ์ มานะพิมพ์โรงเรียนประชาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายวิจิตร งามเนตรโรงเรียนบ้านคำไฮใหญ่กรรมการ
3. นายฉัตรชัย จันทร์ทองโรงเรียนบ้านโพนสิมกรรมการ
4. นายระเบียน อินทร์โสมข้าราชการบำนาญกรรมการ
5. นายชาติบดินทร์ ธรรมเจริญโรงเรียนบ้านเหล่าข้าวดอนก่อกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ป.1-ป.6
1. นายโอภาศ วุฒิเศลาโรงเรียนม่วงสามสิบ(อำนวยปัญญา)ประธานกรรมการ
2. นายศิริชัย บุญจำรูณข้าราชการบำนาญกรรมการ
3. นายธนิตชาติ ทองมงคลโรงเรียนบ้านคำสว่างกรรมการ
4. นายคงสันต์ ดาโรจน์โรงเรียนม่วงสามสิบ(อำนวยปัญญา)กรรมการ
5. นายณรงค์ศักดิ์ ธรรมวิเศษโรงเรียนบ้านท่าบ่อกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ม.1-ม.3
1. นายโอภาส วุฒิเสลาโรงเรียนม่วงสามสิบ(อำนวยปัญญา)ประธานกรรมการ
2. นายศิริชัย บุญจำรูณข้าราชการบำนาญกรรมการ
3. นายธนิชาติ ทองมงคลโรงเรียนบ้านคำสว่างกรรมการ
4. นายคงสันต์ ดาโรจน์โรงเรียนม่วงสามสิบ(อำนวยปัญญา)กรรมการ
5. นายณรงค์ศักดิ์ ธรรมวิเศษโรงเรียนบ้านท่าบ่อกรรมการและเลขานุการ

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2021 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]