ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 736
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านป่าก้าว สพป. อุบลราชธานี เขต 5 95.20 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านช่อระกา สพป. ชัยภูมิ เขต 1 94.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านหนองหว้า สพป. สุรินทร์ เขต 3 94.10 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านม่วง (อ.บ้านดุง) สพป. อุดรธานี เขต 3 94 ทอง 4
5 หลักเมืองมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 94 ทอง 4
6 เสนารัฐวิทยาคาร สพป. นครราชสีมา เขต 4 93.60 ทอง 6
7 สารสาสน์วิเทศนครราชสีมา สพป. นครราชสีมา เขต 1 93.10 ทอง 7
8 บ้านพังโคน(จำปาสามัคคีวิทยา) สพป. สกลนคร เขต 2 93 ทอง 8
9 บ้านโคกเมือง สพป. สุรินทร์ เขต 1 93 ทอง 8
10 อนุบาลเทพสถิต สพป. ชัยภูมิ เขต 3 93 ทอง 8
11 หนองม่วงประชานุกูล สพป. ขอนแก่น เขต 5 92.90 ทอง 11
12 อนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร สพป. อุบลราชธานี เขต 3 92.80 ทอง 12
13 บ้านดงยอสามัคคีพิทยาศิลป์ สพป. สกลนคร เขต 1 92.30 ทอง 13
14 เมืองร้อยเอ็ด สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 91.90 ทอง 14
15 บ้านขุมคำดงตาหวาน สพป. อุบลราชธานี เขต 2 91.80 ทอง 15
16 ศิลาโป่งคำ สพป. ขอนแก่น เขต 4 91.80 ทอง 15
17 บ้านผือฮีนาลานาจาน สพป. ยโสธร เขต 1 91.70 ทอง 17
18 อนุบาลขอนแก่น สพป. ขอนแก่น เขต 1 91.60 ทอง 18
19 บ้านหนองกุง สพป. มหาสารคาม เขต 3 91 ทอง 19
20 บ้านหนองมะเสี่ยงโนนม่วง สพป. อำนาจเจริญ 91 ทอง 19
21 บ้านหนองแซง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 90.80 ทอง 21
22 บ้านหนองตะไก้โนนมันปลา สพป. บึงกาฬ 90.70 ทอง 22
23 หนองผือห้วยปลาฝา สพป. เลย เขต 3 90.40 ทอง 23
24 อนุบาลศรีสะเกษ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 90.20 ทอง 24
25 อนุบาลนครพนม สพป. นครพนม เขต 1 90 ทอง 25
26 บ้านแสงเมืองแคน สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 89.90 ทอง 26
27 บ้านหญ้านาง(ประชาวิทยาคาร) สพป. ชัยภูมิ เขต 2 89.80 ทอง 27
28 บ้านหนองโอนหนองฮาง สพป. อุดรธานี เขต 1 89.80 ทอง 27
29 บ้านโนนสมบูรณ์ สพป. นครราชสีมา เขต 3 89.80 ทอง 27
30 ชุมชนกุดบอดวิทยาเสริม สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 89.60 ทอง 30
31 ชุมชนบ้านบางทรายน้อย สพป. มุกดาหาร 89.60 ทอง 30
32 ประโคนชัยวิทยา สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 89.50 ทอง 32
33 อนุบาลประภารัตน์ สพป. นครราชสีมา เขต 7 89.50 ทอง 32
34 เขื่องใน (เจริญราษฏร์) สพป. อุบลราชธานี เขต 1 89.30 ทอง 34
35 ชุมชนคงวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 6 89.20 ทอง 35
36 ซู่เอ็ง สพป. ขอนแก่น เขต 3 89 ทอง 36
37 บ้านดอนแดง สพป. นครพนม เขต 2 89 ทอง 36
38 บ้านปรือใหญ่ สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 89 ทอง 36
39 บ้านโนนเห็นวังชัย สพป. อุดรธานี เขต 2 89 ทอง 36
40 บ้านโปร่งสำราญ สพป. หนองคาย เขต 2 89 ทอง 36
41 ชุมชนบ้านไผ่ยิ่งยงอุทิศ สพป. ขอนแก่น เขต 2 88.80 ทอง 41
42 บ้านหนองยาง. สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 88.70 ทอง 42
43 บ้านโนนน้ำอ้อม สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 88.70 ทอง 42
44 อนุบาลวานรนิวาส(ราษฎร์บำรุง) สพป. สกลนคร เขต 3 88.60 ทอง 44
45 บ้านดอนเกล็ด สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 88.40 ทอง 45
46 วัดอิสาณ สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 88.40 ทอง 45
47 บ้านเหล่าม่วงโนนตาล สพป. สุรินทร์ เขต 2 88 ทอง 47
48 บ้านไร่ศรีอุบล สพป. เลย เขต 2 87.60 ทอง 48
49 อนุบาลบ้านผือพิทยาภูมิ สพป. อุดรธานี เขต 4 87.60 ทอง 48
50 บ้านหนองบัวคูสองห้อง สพป. มหาสารคาม เขต 2 87.40 ทอง 50
51 อนุบาลท่าช้างเฉลิมพระเกียรติ สพป. นครราชสีมา เขต 2 87 ทอง 51
52 ปัญจคามประชาสรรค์ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 86.90 ทอง 52
53 บ้านวังสำราญ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 86.80 ทอง 53
54 สรีพรรณสันติภาพนาฝาย สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 86.80 ทอง 53
55 บ้านนากระตึบ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 86.60 ทอง 55
56 หาดคำบอนวัฒนา สพป. หนองคาย เขต 1 86.40 ทอง 56
57 บ้านกุดสระแก้ว สพป. นครราชสีมา เขต 5 86 ทอง 57
58 บ้านโนนหาด สพป. ยโสธร เขต 2 85.60 ทอง 58
59 หนองแปนโนนสูงนาเชือกราษฎร์บำรุง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 85.60 ทอง 58
60 งามจิตวารินชำราบ 2 สพป. อุบลราชธานี เขต 4 85.20 ทอง 60
61 บ้านแหล่งควาย สพป. เลย เขต 1 85 ทอง 61

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 822
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดบ้านไร่ สพป. นครราชสีมา เขต 6 84.50 ทอง ชนะเลิศ
2 อดุลวิหารกิจ(คุรุราษฎร์วิทยา) สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 78.50 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านน้ำพร สพป. เลย เขต 1 76.50 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เจียรวนนท์อุทิศ 1 สพป. นครราชสีมา เขต 4 73.50 เงิน 4
5 บ้านแสรออ สพป. สุรินทร์ เขต 1 73 เงิน 5
6 ดงพยุงสงเคราะห์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 72.50 เงิน 6
7 วัดหนองปล่อง สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 71.50 เงิน 7
8 บ้านส้มป่อย สพป. ชัยภูมิ เขต 3 71 เงิน 8
9 บ้านกุดแฮดวัฒนราษฎร์ผดุง สพป. สกลนคร เขต 1 70.50 เงิน 9
10 บ้านวังเลาหัวฝาย สพป. เลย เขต 2 70.50 เงิน 9
11 บ้านหัวดง สพป. มหาสารคาม เขต 2 70.50 เงิน 9
12 สยามกลการ 4 สพป. มุกดาหาร 69 ทองแดง 12
13 บ้านซับชมภู สพป. ชัยภูมิ เขต 1 68 ทองแดง 13
14 บ้านนาขาม(โซ่พิสัย) สพป. บึงกาฬ 67.50 ทองแดง 14
15 บ้านปากดง สพป. อุดรธานี เขต 3 67.50 ทองแดง 14
16 บ้านลุงเขว้า สพป. นครราชสีมา เขต 2 67 ทองแดง 16
17 บ้านเสาเล้า สพป. นครพนม เขต 2 66.50 ทองแดง 17
18 บ้านตาลเลียน สพป. สกลนคร เขต 2 65 ทองแดง 18
19 บ้านวังโพน สพป. มหาสารคาม เขต 3 64.50 ทองแดง 19
20 บ้านกุดดินจี่ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 64 ทองแดง 20
21 บ้านบุยาว สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 64 ทองแดง 20
22 บ้านห้วยมุ่น สพป. เลย เขต 3 64 ทองแดง 20
23 บ้านใหม่โสกส้มกบ สพป. ขอนแก่น เขต 5 63 ทองแดง 23
24 บ้านทุ่งเงินโนนเจริญ สพป. อุบลราชธานี เขต 5 62 ทองแดง 24
25 บ้านปังกู (คุรุประชานุสรณ์) สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 62 ทองแดง 24
26 บ้านโนนสุข สพป. อุบลราชธานี เขต 3 62 ทองแดง 24
27 ผาแดงวิทยา สพป. สุรินทร์ เขต 2 61.50 ทองแดง 27
28 วัดแจ่มอารมณ์ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 61.50 ทองแดง 27
29 บุญณดาวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 3 61 ทองแดง 29
30 รวมมิตรพัฒนา สพป. นครราชสีมา เขต 7 61 ทองแดง 29
31 อนุบาลขุนหาญ(สิ) สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 61 ทองแดง 29
32 บ้านมะพริกดู่โพนสิม(ขยายโอกาส) สพป. ยโสธร เขต 1 60 ทองแดง 32
33 วัดบ้านปะเคียบ สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 60 ทองแดง 32
34 บ้านปรือใหญ่ สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 59.50 เข้าร่วม 34
35 บ้านหนองแวง สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 58.50 เข้าร่วม 35
36 บ้านเสาเล้าผักชีศรีสวัสดิ์ สพป. อุดรธานี เขต 2 58 เข้าร่วม 36
37 บ้านดงยาง สพป. อุบลราชธานี เขต 1 57.50 เข้าร่วม 37
38 บ้านนาจาร สพป. สกลนคร เขต 3 57.50 เข้าร่วม 37
39 บ้านหนองแช่ไม้ สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 56.50 เข้าร่วม 39
40 จตุคามวิทยา สพป. ขอนแก่น เขต 3 56 เข้าร่วม 40
41 บ้านสำโรง (คุรุประชาสามัคคี) สพป. อุบลราชธานี เขต 4 55.50 เข้าร่วม 41
42 บ้านโคกพระวินัยดี สพป. อำนาจเจริญ 54 เข้าร่วม 42
43 ชุมชนโนนสมบูรณ์ สพป. ขอนแก่น เขต 4 52.50 เข้าร่วม 43
44 บ้านหนองผือ สพป. อุบลราชธานี เขต 2 52.50 เข้าร่วม 43
45 โคกโกโคกกลาง สพป. ขอนแก่น เขต 2 51.50 เข้าร่วม 45
46 ชุมชนกุงเก่าราษฎร์ประสิทธิ์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 49.50 เข้าร่วม 46
47 บ้านกระถินหนองเครือชุด สพป. นครราชสีมา เขต 1 49 เข้าร่วม 47
48 บ้านม่วง สพป. ขอนแก่น เขต 1 49 เข้าร่วม 47
49 บ้านสะอาด(สะอาดวิทยาคาร) สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 45 เข้าร่วม 49
50 กลุ่มหนองกกหนองกี่ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 43.50 เข้าร่วม 50
51 บ้านสวนผึ้ง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 43.50 เข้าร่วม 50
52 อนุบาลมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 42.50 เข้าร่วม 52
53 บ้านหนองบัว(อำเภอเกษตรสมบูรณ์) สพป. ชัยภูมิ เขต 2 41 เข้าร่วม 53
54 บ้านจาน สพป. นครราชสีมา เขต 5 40.50 เข้าร่วม 54
55 บ้านหยวก สพป. อุดรธานี เขต 4 40 เข้าร่วม 55
56 บ้านว่าน สพป. หนองคาย เขต 1 39 เข้าร่วม 56
57 บ้านนาเพียงใหญ่ สพป. หนองคาย เขต 2 37.50 เข้าร่วม 57
58 บ้านโพธิ์ไทรโพธิ์ศรี สพป. ยโสธร เขต 2 36.50 เข้าร่วม 58
59 วิทยาราษฎร์นุกูล สพป. สุรินทร์ เขต 3 36.50 เข้าร่วม 58
60 โพนสวางนางิ้ววิทยา สพป. นครพนม เขต 1 35 เข้าร่วม 60
61 โคกโพธิ์วิทยา สพป. อุดรธานี เขต 1 28 เข้าร่วม 61

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 821
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านบัวขาว (วันครู 2500) สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 92 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านหนองกุงใหญ่ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 90.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อนุบาลศรีสะเกษ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านหนองม่วง สพป. ชัยภูมิ เขต 3 90 ทอง 4
5 วัดสำโรง สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 88 ทอง 5
6 บ้านคำบง 1 สพป. มุกดาหาร 87.50 ทอง 6
7 อนุบาลเมืองใหม่สุวรรณภูมิ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 87.50 ทอง 6
8 บ้านหนองหินโคน สพป. นครราชสีมา เขต 3 86 ทอง 8
9 เจียรวนนท์อุทิศ 1 สพป. นครราชสีมา เขต 4 85.50 ทอง 9
10 บ้านนาคำน้อย สพป. ขอนแก่น เขต 5 85 ทอง 10
11 บำรุงวิทยา สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 84.50 ทอง 11
12 บ้านเหล่าทองหลาง สพป. บึงกาฬ 84.50 ทอง 11
13 เขมราฐ สพป. อุบลราชธานี เขต 2 84.50 ทอง 11
14 เมืองนครราชสีมา สพป. นครราชสีมา เขต 1 83.50 ทอง 14
15 อนุบาลโสธิญา สพป. นครพนม เขต 2 83 ทอง 15
16 ศรีสะอาดวิทยาคม สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 82.50 ทอง 16
17 อนุบาลขอนแก่น สพป. ขอนแก่น เขต 1 82 ทอง 17
18 บ้านดงม่วงหัวดงหนองบาก สพป. มหาสารคาม เขต 2 81 ทอง 18
19 อนุบาลโนนดินแดง สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 81 ทอง 18
20 บ้านตาดทอง สพป. ยโสธร เขต 1 80.50 ทอง 20
21 บ้านอีสร้อย สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 80.50 ทอง 20
22 ศรีอรุณวิทย์เสลภูมิ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 80.50 ทอง 20
23 อนุบาลดำรงราชานุสรณ์ สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 80.50 ทอง 20
24 บ้านสังข์สงยาง(คุรุราษฎร์วิทยา) สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 79.50 เงิน 24
25 อนุบาลเชียงคาน "ปทุมมาสงเคราะห์" สพป. เลย เขต 1 79 เงิน 25
26 อนุบาลอำนาจเจริญ สพป. อำนาจเจริญ 78.50 เงิน 26
27 บ้านห้วยปลาโดศรีสามารถ สพป. อุดรธานี เขต 3 78 เงิน 27
28 บ้านโสกเสี้ยวแสนสุข สพป. ขอนแก่น เขต 4 76.50 เงิน 28
29 อนุบาลสุรินทร์ สพป. สุรินทร์ เขต 1 76.50 เงิน 28
30 บ้านนาคานหักประชานุสรณ์ สพป. ชัยภูมิ เขต 1 75.50 เงิน 30
31 บ้านไทยนิยม สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 75.50 เงิน 30
32 บ้านพลาญชัย สพป. อุบลราชธานี เขต 3 75 เงิน 32
33 บ้านห้วยมุ่น สพป. เลย เขต 3 75 เงิน 32
34 บ้านคำยาง สพป. อุดรธานี เขต 2 73.50 เงิน 34
35 บ้านหนองไฮ สพป. ชัยภูมิ เขต 2 73.50 เงิน 34
36 บ้านหนองแวง สพป. อุดรธานี เขต 4 73 เงิน 36
37 บ้านหาดทรายคูณ สพป. อุบลราชธานี เขต 5 72 เงิน 37
38 เขื่องใน (เจริญราษฏร์) สพป. อุบลราชธานี เขต 1 71.50 เงิน 38
39 บ้านหัวฝาย สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 71 เงิน 39
40 กรุณาศึกษา สพป. ขอนแก่น เขต 2 70 เงิน 40
41 บ้านหนองอียอ สพป. สุรินทร์ เขต 2 70 เงิน 40
42 บ้านเชียงยืน สพป. มหาสารคาม เขต 3 70 เงิน 40
43 บ้านกำไสจาน สพป. สุรินทร์ เขต 3 69.50 ทองแดง 43
44 หนองบัววิทยายน สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 69.50 ทองแดง 43
45 ด่านขุนทด สพป. นครราชสีมา เขต 5 69 ทองแดง 45
46 ชุมชนหนองหิน สพป. เลย เขต 2 68 ทองแดง 46
47 บ้านโนนเกษตร สพป. มหาสารคาม เขต 1 67.50 ทองแดง 47
48 บ้านกุดแฮดวัฒนราษฎร์ผดุง สพป. สกลนคร เขต 1 67 ทองแดง 48
49 บ้านโพนทอง สพป. นครราชสีมา เขต 6 67 ทองแดง 48
50 อนุบาลเลิงนกทา สพป. ยโสธร เขต 2 67 ทองแดง 48
51 มหาไถ่ศึกษาเมืองพล สพป. ขอนแก่น เขต 3 66 ทองแดง 51
52 บ้านท่าเยี่ยมวิทยายล สพป. นครราชสีมา เขต 7 65 ทองแดง 52
53 บ้านนาล้อม สพป. สกลนคร เขต 2 65 ทองแดง 52
54 บ้านหมากแข้ง สพป. อุดรธานี เขต 1 64 ทองแดง 54
55 อนุบาลจุมพลโพนพิสัย สพป. หนองคาย เขต 2 64 ทองแดง 54
56 อนุบาลนครพนม สพป. นครพนม เขต 1 61 ทองแดง 56
57 บ้านเด็กวารินชำราบ สพป. อุบลราชธานี เขต 4 59.50 เข้าร่วม 57
58 บ้านหนองหัวแรด สพป. นครราชสีมา เขต 2 58.50 เข้าร่วม 58
59 อนุบาลหนองคาย สพป. หนองคาย เขต 1 54.50 เข้าร่วม 59
60 กุดจิกวิทยาคาร สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 - -
61 บ้านหนองบ่อ สพป. สกลนคร เขต 3 - -

หมายเหตุ : อันดับที่ 3 กับอันดับที่ 4 มีคะแนนเท่ากัน คือ 90 คะแนน แต่ ร.ร.อนุบาลศรีสะเกษ มีคะแนนรอบที่สองสูงกว่า จึงได้อันดับที่ 3 ส่วน ร.ร.บ้านหนองม่วง ได้อันดับที่ 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 820
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านหนองม่วง สพป. ชัยภูมิ เขต 3 94.50 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านหนองกุงใหญ่ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อนุบาลโสธิญา สพป. นครพนม เขต 2 93.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านหยวก สพป. อุดรธานี เขต 4 93 ทอง 4
5 อนุบาลศรีสะเกษ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 90 ทอง 5
6 ภูมิวิทยา สพป. ชัยภูมิ เขต 2 89.50 ทอง 6
7 ศรีสะอาดวิทยาคม สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 88 ทอง 7
8 อนุบาลปราสาทศึกษาคาร สพป. สุรินทร์ เขต 3 88 ทอง 7
9 บำรุงวิทยา สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 87.50 ทอง 9
10 บ้านหันหน่องสามัคคี สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 86.50 ทอง 10
11 บ้านปอพานหนองโน สพป. มหาสารคาม เขต 2 86 ทอง 11
12 ชุมชนคงวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 6 85 ทอง 12
13 อนุบาลขอนแก่น สพป. ขอนแก่น เขต 1 83.50 ทอง 13
14 อนุบาลราษีไศล สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 83 ทอง 14
15 บ้านหนองหาน (วันครู 2502) สพป. อุดรธานี เขต 3 82.50 ทอง 15
16 อนุบาลมุกดาหาร สพป. มุกดาหาร 81.50 ทอง 16
17 บ้านบึงโน สพป. สกลนคร เขต 2 80.50 ทอง 17
18 บ้านวังเลาหัวฝาย สพป. เลย เขต 2 80.50 ทอง 17
19 บ้านหนองแสง สพป. อุบลราชธานี เขต 5 80.50 ทอง 17
20 วัดบ้านชุมแสง สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 80.50 ทอง 17
21 อนุบาลยโสธร สพป. ยโสธร เขต 1 80.50 ทอง 17
22 มูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ สพป. อุบลราชธานี เขต 1 80 ทอง 22
23 ตระการพืชผล สพป. อุบลราชธานี เขต 2 79.50 เงิน 23
24 บ้านนาดี "คุรุราษฏร์บำรุง" สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 79.50 เงิน 23
25 บ้านพราน(ประชานุเคราะห์) สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 78.50 เงิน 25
26 อนุบาลบ้านเด็กดี 2 สพป. ชัยภูมิ เขต 1 78.50 เงิน 25
27 มหาไถ่ศึกษาเมืองพล สพป. ขอนแก่น เขต 3 77.50 เงิน 27
28 อนุบาลสุริยาอุทัยพิมาย สพป. นครราชสีมา เขต 7 77 เงิน 28
29 อนุบาลขามสะแกแสง สพป. นครราชสีมา เขต 5 76.50 เงิน 29
30 บ้านน้ำพร สพป. เลย เขต 1 76 เงิน 30
31 ท้าวสุรนารี(2521) สพป. นครราชสีมา เขต 3 74 เงิน 31
32 สุขานารี สพป. นครราชสีมา เขต 1 74 เงิน 31
33 อนุบาลโคกศรีสุพรรณ สพป. สกลนคร เขต 1 74 เงิน 31
34 บ้านหนองอียอ สพป. สุรินทร์ เขต 2 73.50 เงิน 34
35 บ้านโนนเกษตร สพป. มหาสารคาม เขต 1 73.50 เงิน 34
36 บ้านไผ่ประถมศึกษา สพป. ขอนแก่น เขต 2 73 เงิน 36
37 บ้านโหรา สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 72.50 เงิน 37
38 บ้านโสกเสี้ยวแสนสุข สพป. ขอนแก่น เขต 4 72 เงิน 38
39 อนุบาลปากคาด สพป. บึงกาฬ 72 เงิน 38
40 อนุบาลอำนาจเจริญ สพป. อำนาจเจริญ 71.50 เงิน 40
41 โพนทองวิทยาคาร สพป. นครพนม เขต 1 71.50 เงิน 40
42 บ้านนาก้านเหลือง สพป. ขอนแก่น เขต 5 71 เงิน 42
43 บ้านบัวขาว (วันครู 2500) สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 71 เงิน 42
44 บ้านเวียย สพป. สุรินทร์ เขต 1 71 เงิน 42
45 โชคชัยพรหมบุตรบริหาร สพป. นครราชสีมา เขต 2 71 เงิน 42
46 บ้านสังข์สงยาง(คุรุราษฎร์วิทยา) สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 69.50 ทองแดง 46
47 อนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร สพป. อุบลราชธานี เขต 3 69.50 ทองแดง 46
48 บ้านสตึก สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 69 ทองแดง 48
49 ประชารัฐสามัคคี (ธนาคารกรุงเทพ 13) สพป. อุบลราชธานี เขต 4 68 ทองแดง 49
50 บ้านนาโพธิ์ สพป. มหาสารคาม เขต 3 67.50 ทองแดง 50
51 อนุบาลเลิงนกทา สพป. ยโสธร เขต 2 67.50 ทองแดง 50
52 อนุบาลอุดรธานี สพป. อุดรธานี เขต 1 66 ทองแดง 52
53 บ้านโนนอำนวย สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 64.50 ทองแดง 53
54 อนุบาลนางรอง(สังขกฤษณ์อนุสรณ์) สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 64.50 ทองแดง 53
55 บ้านโคกน้อย สพป. อุดรธานี เขต 2 64 ทองแดง 55
56 บ้านดงกำพี้ สพป. หนองคาย เขต 2 62.50 ทองแดง 56
57 บ้านอากาศ สพป. สกลนคร เขต 3 62.50 ทองแดง 56
58 บ้านโนนสมบูรณ์ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 60.50 ทองแดง 58
59 อนุบาลหนองคาย สพป. หนองคาย เขต 1 58.50 เข้าร่วม 59
60 บ้านห้วยมุ่น สพป. เลย เขต 3 57 เข้าร่วม 60
61 เติมแสงไขปากช่องวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 4 49.50 เข้าร่วม 61

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 792
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านดงตาหวัง สพป. อุบลราชธานี เขต 2 100 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดสองพี่่น้อง สพป. นครราชสีมา เขต 7 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านโนนสุข สพป. อุบลราชธานี เขต 3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านหนองแต้ราษฎร์สามัคคีวิทยา สพป. ชัยภูมิ เขต 2 95 ทอง 4
5 บ้านหนองขอน สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 94 ทอง 5
6 บุญณดาวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 3 93 ทอง 6
7 บ้านนาดีทุ่งเจริญ สพป. อุบลราชธานี เขต 1 93 ทอง 6
8 หนองโกวิทยกิจ สพป. มหาสารคาม เขต 3 90 ทอง 8
9 บ้านน้ำพร สพป. เลย เขต 1 89 ทอง 9
10 บ้านหนองแวง สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 89 ทอง 9
11 บ้านหนองแวงน้อย สพป. สกลนคร เขต 2 88 ทอง 11
12 บ้านฮ่องสิมประชาสรร สพป. สกลนคร เขต 1 88 ทอง 11
13 บ้านหนองแวงโพนเขวา สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 87 ทอง 13
14 วัดบ้านปะเคียบ สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 87 ทอง 13
15 บ้านกง (ประชานุกูล) สพป. ขอนแก่น เขต 5 78 เงิน 15
16 บ้านตาจ่อยหนองสระ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 78 เงิน 15
17 บ้านถ่อนนาเพลิน สพป. อุดรธานี เขต 3 78 เงิน 15
18 บ้านหนองกุงใหญ่ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 78 เงิน 15
19 บ้านหนองแช่ไม้ สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 78 เงิน 15
20 บ้านหนองแปน สพป. ขอนแก่น เขต 2 78 เงิน 15
21 บ้านกุดเชียงหมี สพป. ยโสธร เขต 2 77 เงิน 21
22 บ้านสร้างก่อ สพป. อุดรธานี เขต 4 77 เงิน 21
23 ดอนท้าววิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 1 76 เงิน 23
24 บ้านคำพอุง(ประชาราษฎร์บำรุง) สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 76 เงิน 23
25 บ้านหนองกุงทับม้า สพป. อุดรธานี เขต 2 76 เงิน 23
26 บ้านนาผาง(วิบูลย์ราษฎร์สามัคคี) สพป. อำนาจเจริญ 75 เงิน 26
27 บ้านไทร สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 75 เงิน 26
28 เย็นศิระบ้านหมากแข้ง สพป. เลย เขต 3 75 เงิน 26
29 บ้านดงยาง สพป. สกลนคร เขต 3 74 เงิน 29
30 บ้านฝั่งแดง(พระเทพวรมุนีอุปถัมภ์) สพป. นครพนม เขต 1 74 เงิน 29
31 บ้านผาตั้ง สพป. หนองคาย เขต 1 73 เงิน 31
32 บ้านนาทุ่ง สพป. อุบลราชธานี เขต 5 72 เงิน 32
33 บ้านส้มป่อย สพป. ชัยภูมิ เขต 3 72 เงิน 32
34 บ้านหนองบอน สพป. นครราชสีมา เขต 2 72 เงิน 32
35 บ้านหนองหลุบ สพป. ขอนแก่น เขต 1 72 เงิน 32
36 บ้านโพนก่อ สพป. นครพนม เขต 2 72 เงิน 32
37 บ้านหนองปรือโป่ง สพป. นครราชสีมา เขต 6 71 เงิน 37
38 บ้านท่าลาด สพป. อุบลราชธานี เขต 4 68 ทองแดง 38
39 อดุลวิหารกิจ(คุรุราษฎร์วิทยา) สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 68 ทองแดง 38
40 บ้านโตนดพูนผลวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 5 67 ทองแดง 40
41 บ้านหนองนาคำ สพป. อุดรธานี เขต 1 66 ทองแดง 41
42 บ้านหัวงัว "แท่นศิลาวิทยา" สพป. สุรินทร์ เขต 2 66 ทองแดง 41
43 มารีย์อุปถัมถ์ สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 66 ทองแดง 41
44 บ้านค้อโนนเพ็ก สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 65 ทองแดง 44
45 บ้านดงมัน สพป. สุรินทร์ เขต 1 65 ทองแดง 44
46 บ้านนาเรียง สพป. ขอนแก่น เขต 4 65 ทองแดง 44
47 สมาคมสื่อมวลชนกีฬาสมัครเล่นและดารา สพป. บึงกาฬ 65 ทองแดง 44
48 ชุมชนนาคำไฮวิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 64 ทองแดง 48
49 บ้านกุดดินจี่ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 64 ทองแดง 48
50 บ้านกุดแกศรีสงคราม สพป. เลย เขต 2 64 ทองแดง 48
51 บ้านชีลองใต้ สพป. ชัยภูมิ เขต 1 64 ทองแดง 48
52 บ้านนาฝาย สพป. มหาสารคาม เขต 2 64 ทองแดง 48
53 บ้านนาเวียงคำศิริ (ขยายโอกาส) สพป. ยโสธร เขต 1 64 ทองแดง 48
54 บ้านมะเมียง สพป. สุรินทร์ เขต 3 64 ทองแดง 48
55 บ้านหินลาด สพป. มหาสารคาม เขต 1 64 ทองแดง 48
56 บ้านโคกล่ามโนนกอกสามัคคี สพป. ขอนแก่น เขต 3 64 ทองแดง 48
57 บ้านโนนสะอาด สพป. หนองคาย เขต 2 64 ทองแดง 48
58 บ้านซับตะเคียน สพป. นครราชสีมา เขต 4 63 ทองแดง 58
59 บ้านหนองหอยป่าหวาย สพป. มุกดาหาร 63 ทองแดง 58
60 ขอนแก่นวิทยาเสริม สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 62 ทองแดง 60
61 บุ่งคล้าวิทยาคมมิตรภาพที่ 194 สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 62 ทองแดง 60

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 791
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านดอนไผ่ สพป. นครราชสีมา เขต 6 100 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดสองพี่่น้อง สพป. นครราชสีมา เขต 7 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาอวนวิทยาสิทธิ์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ชุมชนนาคำไฮวิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 97 ทอง 4
5 เมืองวาปีปทุม สพป. มหาสารคาม เขต 2 96 ทอง 5
6 บ้านถ่อน สพป. สกลนคร เขต 2 95 ทอง 6
7 บ้านอากาศ สพป. สกลนคร เขต 3 95 ทอง 6
8 สังขะวิทยาคม สพป. สุรินทร์ เขต 3 95 ทอง 6
9 บ้านหยวก สพป. อุดรธานี เขต 4 94 ทอง 9
10 บ้านค้อโนนเพ็ก สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 93 ทอง 10
11 บ้านตูม สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 93 ทอง 10
12 บ้านวังพง สพป. ชัยภูมิ เขต 3 93 ทอง 10
13 ศรีสว่างสามัคคี สพป. ชัยภูมิ เขต 1 93 ทอง 10
14 นิคมสร้างตนเอง 5 สพป. อุบลราชธานี เขต 3 92 ทอง 14
15 บ้านทุ่งเงินโนนเจริญ สพป. อุบลราชธานี เขต 5 92 ทอง 14
16 บ้านป่าก้าว(ไชยวาน) สพป. อุดรธานี เขต 3 92 ทอง 14
17 บ้านม่วง สพป. นครพนม เขต 1 92 ทอง 14
18 บ้านละหานทราย (คุรุราษฎร์บำรุงวิทยา) สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 92 ทอง 14
19 บ้านสังกะลีนาขาม สพป. หนองคาย เขต 1 92 ทอง 14
20 บ้านเมืองนาท สพป. นครราชสีมา เขต 5 92 ทอง 14
21 บ้านเหล็ก สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 92 ทอง 14
22 วัดจันทร์ประสิทธิ์ สพป. ขอนแก่น เขต 2 92 ทอง 14
23 เมืองสุรินทร์ สพป. สุรินทร์ เขต 1 91 ทอง 23
24 บ้านขุมเหล็ก สพป. อำนาจเจริญ 90 ทอง 24
25 บ้านโคกทุ่งน้อย สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 90 ทอง 24
26 ประชารัฐสามัคคี (ธนาคารกรุงเทพ 13) สพป. อุบลราชธานี เขต 4 90 ทอง 24
27 วัดบ้านชุมแสง สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 90 ทอง 24
28 อนุบาลร้อยเอ็ด สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 90 ทอง 24
29 เขื่องใน (เจริญราษฏร์) สพป. อุบลราชธานี เขต 1 90 ทอง 24
30 เบญจคามวิทยา สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 90 ทอง 24
31 นาโพธิ์อ่างสร้างหิน สพป. ยโสธร เขต 2 89 ทอง 31
32 บุญณดาวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 3 89 ทอง 31
33 บ้านหนองโดดอนเสียด สพป. บึงกาฬ 89 ทอง 31
34 บ้านห้วยเกิ้ง"วัฒนเสรีราษฎร์บำรุง" สพป. อุดรธานี เขต 2 89 ทอง 31
35 บ้านเอราวัณ สพป. เลย เขต 2 89 ทอง 31
36 อนุบาลภูเวียง สพป. ขอนแก่น เขต 5 89 ทอง 31
37 ชุมชนกุดหมากไฟ สพป. อุดรธานี เขต 1 88 ทอง 37
38 บ้านตลาดอุดมวิทย์ สพป. ชัยภูมิ เขต 2 88 ทอง 37
39 บ้านหนองโก สพป. ขอนแก่น เขต 4 88 ทอง 37
40 จักราชราษฎร์สามัคคี สพป. นครราชสีมา เขต 2 87 ทอง 40
41 บ้านตาจ่อยหนองสระ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 87 ทอง 40
42 บ้านหนองพิมาน สพป. สุรินทร์ เขต 2 87 ทอง 40
43 บ้านโพนก่อ สพป. นครพนม เขต 2 87 ทอง 40
44 วังใหญ่หนองผักแว่น สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 87 ทอง 40
45 เอกปัญญา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 87 ทอง 40
46 ยองแยง สพป. นครราชสีมา เขต 1 85 ทอง 46
47 อนุบาลด่านซ้ายน้ำพุ สพป. เลย เขต 3 83 ทอง 47
48 เมืองเลย สพป. เลย เขต 1 82 ทอง 48
49 บ้านทัน สพป. มหาสารคาม เขต 1 81 ทอง 49
50 บ้านหนองกอยสิทธิราษฎร์บำรุง สพป. ขอนแก่น เขต 1 80 ทอง 50
51 บ้านหนองบัวแดง สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 80 ทอง 50
52 บ้านโนนตูม สพป. อุบลราชธานี เขต 2 80 ทอง 50
53 บ้านดงขุมข้าว (คุรุราษฎร์รังสรรค์) สพป. สกลนคร เขต 1 79 เงิน 53
54 บ้านเหมือดขาว สพป. ยโสธร เขต 1 79 เงิน 53
55 เจียรวนนท์อุทิศ 1 สพป. นครราชสีมา เขต 4 76 เงิน 55
56 ศรีโกสุมวิทยามิตรภาพที่ 209 สพป. มหาสารคาม เขต 3 75 เงิน 56
57 บ้านบาก 2 สพป. มุกดาหาร 74 เงิน 57
58 อนุบาลศรีสะเกษ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 73 เงิน 58
59 ชุมชนบ้านปากสวย สพป. หนองคาย เขต 2 66 ทองแดง 59
60 กาฬสินธุ์พิทยาสัย สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 64 ทองแดง 60
61 บ้านหนองสะแบงศรีชุมพร สพป. ขอนแก่น เขต 3 60 ทองแดง 61

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 790
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านโคกทุ่งน้อย สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 100 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านคอนเมือง สพป. นครราชสีมา เขต 6 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านใหม่โสกส้มกบ สพป. ขอนแก่น เขต 5 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านโนนสวาท สพป. มุกดาหาร 97 ทอง 4
5 บ้านทุ่งโพธิ์ สพป. สกลนคร เขต 3 93 ทอง 5
6 บ้านโนนตาล สพป. นครราชสีมา เขต 5 91 ทอง 6
7 บ้านแกใหญ่ สพป. สุรินทร์ เขต 1 90 ทอง 7
8 บ้านหนองกุงวันดีประชาสรรค์ สพป. มหาสารคาม เขต 3 89 ทอง 8
9 บ้านดงจงอาง (ขยายโอกาส) สพป. ยโสธร เขต 1 87 ทอง 9
10 บ้านสนามสามัคคีสโมสรโรตารี่ 2 สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 87 ทอง 9
11 บ้านท่าลี่ สพป. อุดรธานี เขต 4 86 ทอง 11
12 บ้านหลุบเลา สพป. สกลนคร เขต 1 84 ทอง 12
13 หนองโพธิ์ประชานุกูล สพป. ขอนแก่น เขต 1 84 ทอง 12
14 บ้านดงบังซับสมบูรณ์ สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 83 ทอง 14
15 บ้านน้ำเกลี้ยง สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 82 ทอง 15
16 สะแกราชวิทยาคม สพป. นครราชสีมา เขต 3 82 ทอง 15
17 คำโพนทองบริบูรณ์ราษฎร์บำรุง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 81 ทอง 17
18 ทรายมูลหนองกุงทรายศรีพิทยา สพป. สกลนคร เขต 2 81 ทอง 17
19 บ้านหนองเทา สพป. นครพนม เขต 2 80 ทอง 19
20 หนองแวงพิทยาคม สพป. นครราชสีมา เขต 4 80 ทอง 19
21 คำไฮพิทยาคม สพป. อุดรธานี เขต 2 79 เงิน 21
22 บ้านสำโรง สพป. ขอนแก่น เขต 3 79 เงิน 21
23 บ้านดงแสนสุข สพป. อุดรธานี เขต 3 78 เงิน 23
24 บ้านน้ำพร สพป. เลย เขต 1 78 เงิน 23
25 บ้านซาดหัวหนองแคน สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 76 เงิน 25
26 บ้านเหมือดแอ่ สพป. หนองคาย เขต 1 76 เงิน 25
27 บ้านนกเต็น สพป. อุบลราชธานี เขต 3 75 เงิน 27
28 รวมมิตรวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 1 75 เงิน 27
29 บ้านสังเม็ก สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 74 เงิน 29
30 อนุบาลชุมชนภูกระดึง สพป. เลย เขต 2 74 เงิน 29
31 โพนเมืองโนนกาเล็น(ศีลสุนทรคุรุราษฎร์วิทยา) สพป. อุบลราชธานี เขต 4 74 เงิน 29
32 ชุมชนสว่างวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 2 73 เงิน 32
33 บ้านหัวนาคำ สพป. ชัยภูมิ เขต 1 73 เงิน 32
34 บ้านโสมน สพป. สุรินทร์ เขต 2 72 เงิน 34
35 เฝ้าไร่วิทยา สพป. หนองคาย เขต 2 72 เงิน 34
36 บ้านหนองแวง สพป. สุรินทร์ เขต 3 71 เงิน 36
37 ยางหลวงพิทยาคม สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 71 เงิน 36
38 หินฝนวิทยาคม สพป. ชัยภูมิ เขต 3 71 เงิน 36
39 บ้านนาขาม(บึงโขงหลง) สพป. บึงกาฬ 70 เงิน 39
40 บ้านหนองแวง(อำเภอแก้งคร้อ) สพป. ชัยภูมิ เขต 2 70 เงิน 39
41 ชุนชนหนองกุงวิทยา สพป. ขอนแก่น เขต 4 69 ทองแดง 41
42 บ้านป่าตะแบง สพป. นครราชสีมา เขต 7 68 ทองแดง 42
43 บ้านมูลนาค สพป. ขอนแก่น เขต 2 68 ทองแดง 42
44 บ้านหนองแปน สพป. อุบลราชธานี เขต 5 68 ทองแดง 42
45 หนองสำโรงวิทยา สพป. อุดรธานี เขต 1 67 ทองแดง 45
46 ธรรมจารีนิวาส สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 66 ทองแดง 46
47 โนนสะอาดราษฎร์อำนวย สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 66 ทองแดง 46
48 ไตรคามสามัคคีวิทยา สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 66 ทองแดง 46
49 บ้านน้ำท่วม สพป. อำนาจเจริญ 65 ทองแดง 49
50 บ้านบอนใหญ่ สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 65 ทองแดง 49
51 บ้านทู้(สามัคคีวิทยา) สพป. นครพนม เขต 1 64 ทองแดง 51
52 บ้านบาก สพป. อุบลราชธานี เขต 2 64 ทองแดง 51
53 บ้านเหล่าจั่นนาภู สพป. มหาสารคาม เขต 1 64 ทองแดง 51
54 วัดสำโรง สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 64 ทองแดง 51
55 บ้านดงยาง สพป. อุบลราชธานี เขต 1 63 ทองแดง 55
56 บ้านมะโบ่ สพป. มหาสารคาม เขต 2 63 ทองแดง 55
57 จตุรคามพัฒนา สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 61 ทองแดง 57
58 ท่านาจานวิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 61 ทองแดง 57
59 บ้านท่าเสียว สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 61 ทองแดง 57
60 ด่านซ้าย สพป. เลย เขต 3 60 ทองแดง 60
61 บ้านหนองหมี สพป. ยโสธร เขต 2 60 ทองแดง 60

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 789
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านท่าเรือ สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 100 ทอง ชนะเลิศ
2 อนุบาลด่านซ้ายน้ำพุ สพป. เลย เขต 3 97.95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สังขะวิทยาคม สพป. สุรินทร์ เขต 3 95.05 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านหนองกุงวันดีประชาสรรค์ สพป. มหาสารคาม เขต 3 94.97 ทอง 4
5 บ้านโนนสัง สพป. นครราชสีมา เขต 6 94.74 ทอง 5
6 หนองกาวคุรุราษฎร์บำรุง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 94.63 ทอง 6
7 ร่มเกล้าบ้านชมเจริญ สพป. เลย เขต 1 88.69 ทอง 7
8 บ้านจอมพระ สพป. สุรินทร์ เขต 1 87.80 ทอง 8
9 บ้านนาเพียงใหญ่ สพป. หนองคาย เขต 2 87.62 ทอง 9
10 อนุบาลดารณีท่าบ่อ สพป. หนองคาย เขต 1 87.50 ทอง 10
11 บ้านโคกมะกอก สพป. นครราชสีมา เขต 4 86.98 ทอง 11
12 อนุบาลโพนทอง สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 86.76 ทอง 12
13 อนุบาลสว่างแดนดิน สพป. สกลนคร เขต 2 86.74 ทอง 13
14 บ้านเหล่าทองหลาง สพป. บึงกาฬ 85.91 ทอง 14
15 ประชารัฐสามัคคี (ธนาคารกรุงเทพ 13) สพป. อุบลราชธานี เขต 4 85.41 ทอง 15
16 ชุมชนบ้านนาโพธิ์ สพป. อุบลราชธานี เขต 5 85.35 ทอง 16
17 บ้านกกค้อกกโพธิ์ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 85.15 ทอง 17
18 บ้านดอนชาด สพป. อำนาจเจริญ 84.81 ทอง 18
19 อนุบาลเมืองใหม่สุวรรณภูมิ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 84.69 ทอง 19
20 เทศบาล 3 บ้านเหล่า สพป. อุดรธานี เขต 1 84.54 ทอง 20
21 บ้านวังยาว สพป. ขอนแก่น เขต 5 83.90 ทอง 21
22 สาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม (ฝ่ายประถม) สพป. มหาสารคาม เขต 1 83.27 ทอง 22
23 บ้านโนนปอแดง สพป. เลย เขต 2 78.75 เงิน 23
24 ฮั่วเคี้ยววิทยาลัย สพป. ขอนแก่น เขต 1 77.60 เงิน 24
25 บ้านหนองตะคลอง สพป. นครราชสีมา เขต 7 77.25 เงิน 25
26 บ้านหนองเม็ก สพป. อุบลราชธานี เขต 3 77.24 เงิน 26
27 บ้านโคกก่องดอนทองวิทยา สพป. ชัยภูมิ เขต 1 77.11 เงิน 27
28 อนุบาลศรทิพย์ สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 76.69 เงิน 28
29 สะแกราชวิทยาคม สพป. นครราชสีมา เขต 3 76.37 เงิน 29
30 บ้านนาขมิ้น สพป. นครพนม เขต 2 76.18 เงิน 30
31 บ้านวังพง สพป. ชัยภูมิ เขต 3 76.18 เงิน 30
32 บ้านหาญฮี สพป. สุรินทร์ เขต 2 76.08 เงิน 32
33 วัดสระจรเข้ (อ.โนนไทย) สพป. นครราชสีมา เขต 5 75.81 เงิน 33
34 อนุบาลร้อยเอ็ด สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 75.80 เงิน 34
35 กรุณาศึกษา สพป. ขอนแก่น เขต 2 75.17 เงิน 35
36 พรชัยวิชชาลัย สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 74.67 เงิน 36
37 บ้านกุดเต่า สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 74.46 เงิน 37
38 มูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ สพป. อุบลราชธานี เขต 1 73.98 เงิน 38
39 บ้านตากอง สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 73.97 เงิน 39
40 บ้านตำแยหนองเม็ก สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 73.78 เงิน 40
41 บ้านโพธิ์ชัย สพป. สกลนคร เขต 3 68.94 ทองแดง 41
42 เมืองคง(คงคาวิทยา) สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 68.13 ทองแดง 42
43 นิคม ๔(กรมประชาสงเคราะห์) สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 67.36 ทองแดง 43
44 อนุบาลสกลนคร สพป. สกลนคร เขต 1 67.13 ทองแดง 44
45 บ้านโพธิ์ไทร สพป. อุบลราชธานี เขต 2 66.98 ทองแดง 45
46 บ้านโนนสง่า สพป. ขอนแก่น เขต 4 66.77 ทองแดง 46
47 สุขานารี 2 (หนองขอน) สพป. นครราชสีมา เขต 1 66.65 ทองแดง 47
48 บ้านโพนดินแดง สพป. ยโสธร เขต 2 66.56 ทองแดง 48
49 บ้านท่าลี่ สพป. อุดรธานี เขต 4 66.47 ทองแดง 49
50 บ้านหัวโสก สพป. ชัยภูมิ เขต 2 65.44 ทองแดง 50
51 บ้านพิงพวย(เสียงราษฎร์พัฒนา) สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 65.42 ทองแดง 51
52 บ้านน้ำอ้อม สพป. ยโสธร เขต 1 65.38 ทองแดง 52
53 เพียปู่หนองเรือ สพป. อุดรธานี เขต 3 64.67 ทองแดง 53
54 บ้านนากลาง สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 64.55 ทองแดง 54
55 บ้านโนนสว่าง 2 สพป. มุกดาหาร 63.81 ทองแดง 55
56 อนุบาลกาฬสินธุ์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 63.69 ทองแดง 56
57 ชุมชนหนองสองห้องคุรุราษฎร์รังสรรค์ สพป. ขอนแก่น เขต 3 63.44 ทองแดง 57
58 จักราชราษฎร์สามัคคี สพป. นครราชสีมา เขต 2 61.81 ทองแดง 58
59 บ้านหัวบึงทุ่ง"เขตการทางนครราชสีมาสงเคราะห์3" สพป. นครพนม เขต 1 61.38 ทองแดง 59
60 ชุมชนทมป่าข่า สพป. อุดรธานี เขต 2 61.12 ทองแดง 60
61 บ้านตำแยโนนยาง สพป. มหาสารคาม เขต 2 60.53 ทองแดง 61

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 775
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ชุมชนบ้านท่าสะอาด สพป. เลย เขต 1 93.60 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านโพธิ์โนนจานอีลอก สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สังขะวิทยาคม สพป. สุรินทร์ เขต 3 90.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านขามป้อม สพป. มุกดาหาร 88.80 ทอง 4
5 บ้านห้วยแร่ สพป. ขอนแก่น เขต 2 88.20 ทอง 5
6 บ้านขามน้อย สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 87.20 ทอง 6
7 บ้านโป่งชี สพป. เลย เขต 3 87.20 ทอง 6
8 บ้านดงยาง สพป. อุบลราชธานี เขต 1 86.80 ทอง 8
9 บ้านแพงหนองเหนือ สพป. มหาสารคาม เขต 3 86.80 ทอง 8
10 ชุมชนบ้านหัวเมือง(ขยายโอกาส) สพป. ยโสธร เขต 1 86 ทอง 10
11 บ้านภูพระโนนผักหวาน สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 86 ทอง 10
12 บ้านเตย สพป. อุบลราชธานี เขต 5 85.80 ทอง 12
13 บ้านคำไผ่ สพป. บึงกาฬ 85.60 ทอง 13
14 บ้านวังตะเฆ่ สพป. ชัยภูมิ เขต 3 85.40 ทอง 14
15 บ้านสะอาด(สะอาดวิทยาคาร) สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 84.80 ทอง 15
16 บ้านโพนเมือง สพป. อุบลราชธานี เขต 2 84.80 ทอง 15
17 รุจีจินตกานนท์ สพป. หนองคาย เขต 2 84.80 ทอง 15
18 บ้านบิง สพป. นครราชสีมา เขต 1 84.60 ทอง 18
19 วังแคนวังคูณวิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 84.20 ทอง 19
20 บ้านผักคำภู สพป. สกลนคร เขต 2 84 ทอง 20
21 บ้านหนองแคน สพป. ยโสธร เขต 2 84 ทอง 20
22 บ้านหว้า สพป. ขอนแก่น เขต 5 84 ทอง 20
23 บ้านหนองนกเขียนโพนทัน สพป. อุดรธานี เขต 1 83.80 ทอง 23
24 ชุมชนสามัคคีราษฎร์บำรุง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 83.60 ทอง 24
25 บ้านท่าลี่ สพป. อุดรธานี เขต 4 83.60 ทอง 24
26 อนุบาลขุนหาญ(สิ) สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 83.60 ทอง 24
27 อนุบาลสตึก(ประชาอนุสรณ์) สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 83 ทอง 27
28 บ้านแมดนาท่ม สพป. สกลนคร เขต 1 82.40 ทอง 28
29 ขุขันธ์วิทยา สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 82.20 ทอง 29
30 บ้านนาขมิ้น สพป. นครพนม เขต 2 82.20 ทอง 29
31 บ้านนาฝาย สพป. มหาสารคาม เขต 2 82.20 ทอง 29
32 บ้านคูเมือง (อ่อนอนุเคราะห์) สพป. อุบลราชธานี เขต 4 81.80 ทอง 32
33 บ้านหนองโดนประสาทวิทย์ สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 81.80 ทอง 32
34 อนุบาลกระสัง สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 81.80 ทอง 32
35 บ้านโพนแท่น สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 81.60 ทอง 35
36 กุดปลาค้าวราษฎร์บำรุง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 81.40 ทอง 36
37 ชุมชนโนนแดง สพป. นครราชสีมา เขต 7 81.40 ทอง 36
38 บ้านหนองซ่อมตะเคียนงาม สพป. นครราชสีมา เขต 4 81.40 ทอง 36
39 บ้านอีหนา(รัฐประชานุกูล) สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 81.40 ทอง 36
40 ชลประทานบ้านกอโจด สพป. นครราชสีมา เขต 2 81.20 ทอง 40
41 บ้านนาโพธิ์ใต้ สพป. อุบลราชธานี เขต 3 81.20 ทอง 40
42 อนุบาลไชยวาน สพป. อุดรธานี เขต 3 81.20 ทอง 40
43 โนนจันทึกห้วยแกวิทยา สพป. ขอนแก่น เขต 3 81.20 ทอง 40
44 อดุลวิหารกิจ(คุรุราษฎร์วิทยา) สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 80.80 ทอง 44
45 ผาสุกประชานุกูล สพป. อุดรธานี เขต 2 80.40 ทอง 45
46 บ้านหนองแวง สพป. นครราชสีมา เขต 5 80.20 ทอง 46
47 หมื่นศรีประชาสรรค์ สพป. สุรินทร์ เขต 1 80.20 ทอง 46
48 หินเกิ้งธารศิลา สพป. อำนาจเจริญ 80.20 ทอง 46
49 ไทยรัฐวิทยา ๕๐(บ้านคำพี้) สพป. นครพนม เขต 1 80.20 ทอง 46
50 บ้านเหล่าผักใส่ สพป. สกลนคร เขต 3 80 ทอง 50
51 บ้านน้ำเขียว (น้ำเขียววิทยาคม) สพป. สุรินทร์ เขต 2 79.40 เงิน 51
52 โป่งเชือกศึกษาสถาน สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 78.60 เงิน 52
53 บ้านโคกมั่งงอย (คุรุประชาบำเพ็ญ) สพป. ชัยภูมิ เขต 1 77.40 เงิน 53
54 บ้านวังม่วง สพป. ชัยภูมิ เขต 2 77 เงิน 54
55 ชุมชนบ้านหนองคัน สพป. เลย เขต 2 76.80 เงิน 55
56 บ้านดอนใหญ่ สพป. นครราชสีมา เขต 6 76.80 เงิน 55
57 ชุมชนบ้านนารากอรพิมพ์ สพป. นครราชสีมา เขต 3 76.40 เงิน 57
58 บ้านเหล่า สพป. มหาสารคาม เขต 1 76.20 เงิน 58
59 บ้านนาเรียง สพป. ขอนแก่น เขต 4 75.60 เงิน 59
60 โนนดู่โพนหวายประชาสรรค์ สพป. หนองคาย เขต 1 75.60 เงิน 59
61 บ้านโคกแปะ สพป. ขอนแก่น เขต 1 75.50 เงิน 61

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 774
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านท่าสวาทท่าลี่ สพป. บึงกาฬ 90.40 ทอง ชนะเลิศ
2 โนนจันทึกห้วยแกวิทยา สพป. ขอนแก่น เขต 3 90.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านนาซ่าว สพป. เลย เขต 1 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านเวียงคุก สพป. หนองคาย เขต 1 88.40 ทอง 4
5 เมืองนครราชสีมา สพป. นครราชสีมา เขต 1 88.40 ทอง 4
6 ประโคนชัยวิทยา สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 88.20 ทอง 6
7 อนุบาลอุบลราชธานี สพป. อุบลราชธานี เขต 1 88.20 ทอง 6
8 หลักเมืองมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 87.60 ทอง 8
9 บ้านดงกลาง สพป. อุดรธานี เขต 2 87.40 ทอง 9
10 อนุบาลโสธิญา สพป. นครพนม เขต 2 87.20 ทอง 10
11 อนุบาลชุมพลบุรี สพป. สุรินทร์ เขต 2 87 ทอง 11
12 บ้านหนองหว้าประชาสามัคคี สพป. นครราชสีมา เขต 7 86.80 ทอง 12
13 อนุบาลบ้านค่ายหมื่นแผ้ว สพป. ชัยภูมิ เขต 1 86.80 ทอง 12
14 บ้านหนองแวง สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 86.60 ทอง 14
15 อนุบาลโพนทอง สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 86.60 ทอง 14
16 บ้านหนองกุงดอนตาเขสามัคคี สพป. อุบลราชธานี เขต 2 86.40 ทอง 16
17 บ้านตูม สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 86.20 ทอง 17
18 บ้านโคกหนองบัว สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 86 ทอง 18
19 อนุบาลยโสธร สพป. ยโสธร เขต 1 86 ทอง 18
20 บ้านแก้งกะอาม สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 85.60 ทอง 20
21 บ้านหนองสะไนราษฎร์รังสฤษฎ์ สพป. สกลนคร เขต 1 85 ทอง 21
22 ชุมชนวังสะพุง สพป. เลย เขต 2 84.80 ทอง 22
23 ชุมชนหนองเรือ สพป. ขอนแก่น เขต 5 84.80 ทอง 22
24 บ้านสารจอดเก่า สพป. ชัยภูมิ เขต 2 84.80 ทอง 22
25 อนุบาลสตึก(ประชาอนุสรณ์) สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 84.60 ทอง 25
26 อนุบาลห้วยทับทัน สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 84.60 ทอง 25
27 บ้านโนนทับช้าง สพป. สกลนคร เขต 3 84.40 ทอง 27
28 อนุบาลนครจัมปาศรี สพป. มหาสารคาม เขต 2 84.40 ทอง 27
29 บ้านสำโรง สพป. สุรินทร์ เขต 3 84.20 ทอง 29
30 บ้านหนองคูณ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 84.20 ทอง 29
31 กาฬสินธุ์พิทยาสัย สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 84 ทอง 31
32 อนุบาลบ้านผือพิทยาภูมิ สพป. อุดรธานี เขต 4 84 ทอง 31
33 พินิจราษฎร์บำรุง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 83.80 ทอง 33
34 โชคชัยพรหมบุตรบริหาร สพป. นครราชสีมา เขต 2 83.80 ทอง 33
35 บ้านหนองโดนประสาทวิทย์ สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 83.60 ทอง 35
36 บ้านโคกสว่าง สพป. ขอนแก่น เขต 4 83.60 ทอง 35
37 บ้านดงเมย สพป. อุบลราชธานี เขต 5 83.40 ทอง 37
38 บ้านเซิม สพป. หนองคาย เขต 2 83.40 ทอง 37
39 บ้านสร้างแก้ว สพป. อุบลราชธานี เขต 3 83.20 ทอง 39
40 อนุบาลนาแกผดุงราชกิจเจริญ สพป. นครพนม เขต 1 83.20 ทอง 39
41 อนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง) สพป. อำนาจเจริญ 83.20 ทอง 39
42 อนุบาลศรีสุทโธ สพป. อุดรธานี เขต 3 83.20 ทอง 39
43 เทศบาลวัดเหนือ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 83.20 ทอง 39
44 บ้านกลางสระเกษ สพป. ยโสธร เขต 2 83 ทอง 44
45 บ้านกุดตะกาบ สพป. สกลนคร เขต 2 83 ทอง 44
46 บ้านไฮตาก สพป. เลย เขต 3 83 ทอง 44
47 บ้านคุ้ม สพป. อุบลราชธานี เขต 4 82.60 ทอง 47
48 อนุบาลหนองหงส์ สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 82.40 ทอง 48
49 อนุบาลศักดิ์สุภา สพป. ขอนแก่น เขต 2 82.20 ทอง 49
50 บ้านดอนเปล้า สพป. นครราชสีมา เขต 6 82 ทอง 50
51 สนามบิน สพป. ขอนแก่น เขต 1 81.80 ทอง 51
52 เมืองสุรินทร์ สพป. สุรินทร์ เขต 1 81.80 ทอง 51
53 บ้านทุ่งแขวน สพป. นครราชสีมา เขต 3 81.40 ทอง 53
54 บ้านสำราญสุข สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 81.40 ทอง 53
55 บ้านห้วยไผ่ สพป. นครราชสีมา เขต 4 81.40 ทอง 53
56 บ้านน้ำเที่ยง วันครู 2501 สพป. มุกดาหาร 81 ทอง 56
57 บ้านหมากแข้ง สพป. อุดรธานี เขต 1 80.60 ทอง 57
58 รวมสินวิทยา สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 79.80 เงิน 58
59 บ้านวังจาน สพป. มหาสารคาม เขต 3 79.40 เงิน 59
60 ด่านขุนทด สพป. นครราชสีมา เขต 5 78.40 เงิน 60
61 อนุบาลเทพสถิต สพป. ชัยภูมิ เขต 3 76.40 เงิน 61

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 773
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 หนองโตง "สุรวิทยาคม" สพป. สุรินทร์ เขต 1 89 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านหนองหว้า(ประชาสรรค์) สพป. นครราชสีมา เขต 1 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านหนองดุม สพป. นครราชสีมา เขต 5 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วังแคนวังคูณวิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 86 ทอง 4
5 ยางคำวิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 85 ทอง 5
6 บ้านต้อนราษฎร์ดำรงวิทย์ สพป. สกลนคร เขต 1 84 ทอง 6
7 บ้านม่วง สพป. ขอนแก่น เขต 1 84 ทอง 6
8 บ้านดงเจริญ(ขยายโอกาส) สพป. ยโสธร เขต 1 83 ทอง 8
9 บ้านสวองหนองไผ่ล้อม สพป. ขอนแก่น เขต 3 83 ทอง 8
10 บ้านหนองนกเขียนโพนทัน สพป. อุดรธานี เขต 1 83 ทอง 8
11 บ้านหนองปรือโป่ง สพป. นครราชสีมา เขต 6 83 ทอง 8
12 บ้านเชียงยืน สพป. มหาสารคาม เขต 3 83 ทอง 8
13 ชุมชนบ้านห้วยหลัว สพป. สกลนคร เขต 3 82 ทอง 13
14 ทับกุงประชานุกูล สพป. อุดรธานี เขต 2 82 ทอง 13
15 บ้านท่ากูบ สพป. ชัยภูมิ เขต 3 82 ทอง 13
16 บ้านลุงม่วง สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 82 ทอง 13
17 บ้านวังคางฮูง สพป. อุดรธานี เขต 3 82 ทอง 13
18 บ้านหนองสาย สพป. นครราชสีมา เขต 2 82 ทอง 13
19 บ้านหนองหัวหมู สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 82 ทอง 13
20 บ้านโนนสูง สพป. สุรินทร์ เขต 2 82 ทอง 13
21 ศรีสะอาดวิทยาคม สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 82 ทอง 13
22 สมเด็จประชานุเคราะห์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 82 ทอง 13
23 สะแกราชวิทยาคม สพป. นครราชสีมา เขต 3 82 ทอง 13
24 ชุมชนวังปลาป้อมวิทยศึกษา สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 81 ทอง 24
25 บ้านขามป้อมดงเย็น สพป. ขอนแก่น เขต 4 81 ทอง 24
26 บ้านท่าบ่อ(บ่อศรีรัตนอำนวย) สพป. นครพนม เขต 2 81 ทอง 24
27 บ้านนาคำ สพป. บึงกาฬ 81 ทอง 24
28 บ้านหนองเม็ก สพป. อุบลราชธานี เขต 5 81 ทอง 24
29 บ้านห้วยขอบห้วยเหียม สพป. เลย เขต 1 81 ทอง 24
30 หนองแวงพิทยาคม สพป. นครราชสีมา เขต 4 81 ทอง 24
31 อาโอยาม่า ๒ สพป. หนองคาย เขต 1 81 ทอง 24
32 บ้านคอนสาย สพป. อุบลราชธานี เขต 2 80 ทอง 32
33 บ้านคึมข่า สพป. อำนาจเจริญ 80 ทอง 32
34 บ้านดงกำพี้ สพป. หนองคาย เขต 2 80 ทอง 32
35 บ้านตูม สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 80 ทอง 32
36 บ้านนาโพธิ์กลาง สพป. อุบลราชธานี เขต 3 80 ทอง 32
37 บ้านโพนแท่น สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 80 ทอง 32
38 นาหว้าประชาสรรค์ สพป. มุกดาหาร 79 เงิน 38
39 บ้านน้ำปู่ สพป. อุดรธานี เขต 4 79 เงิน 38
40 บ้านสมสะอาด สพป. ยโสธร เขต 2 79 เงิน 38
41 บ้านสะอาด(สะอาดวิทยาคาร) สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 79 เงิน 38
42 บ้านหนองนกเกรียน สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 79 เงิน 38
43 บ้านหนองปล้อง สพป. ชัยภูมิ เขต 1 79 เงิน 38
44 บ้านหัวคำ สพป. อุบลราชธานี เขต 1 79 เงิน 38
45 บ้านโนน สพป. มหาสารคาม เขต 2 79 เงิน 38
46 วิทยาราษฎร์นุกูล สพป. สุรินทร์ เขต 3 79 เงิน 38
47 หนองไผ่พิทยาคม สพป. ขอนแก่น เขต 5 79 เงิน 38
48 อนุบาลวัดพระโต สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 79 เงิน 38
49 นิคมสร้างตนเอง 3 สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 78 เงิน 49
50 บ้านดอนแดงเจริญทอง สพป. นครพนม เขต 1 78 เงิน 49
51 บ้านหนองย่างหมู สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 78 เงิน 49
52 เมืองร้อยเอ็ด สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 78 เงิน 49
53 ไตรมิตรพิทยา สพป. ชัยภูมิ เขต 2 78 เงิน 49
54 บ้านดอนตัดเรือ สพป. นครราชสีมา เขต 7 77 เงิน 54
55 บ้านโนนข่า สพป. ขอนแก่น เขต 2 77 เงิน 54
56 บ้านกุดแกศรีสงคราม สพป. เลย เขต 2 76 เงิน 56
57 บ้านวังปลาโด สพป. มหาสารคาม เขต 1 76 เงิน 56
58 บ้านหนองกุงใหญ่ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 75 เงิน 58
59 บ้านหนองแวงน้อย สพป. สกลนคร เขต 2 74 เงิน 59

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 772
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านเสม็ดโคกตาล สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 94 ทอง ชนะเลิศ
2 อนุบาลวัดพระโต สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 83.63 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กรุณาศึกษา สพป. ขอนแก่น เขต 2 82.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อนุบาลอุทุมพรพิสัย สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 81.25 ทอง 4
5 อนุบาลมุกดาหาร สพป. มุกดาหาร 81 ทอง 5
6 บ้านโนนสูง สพป. สุรินทร์ เขต 2 80.63 ทอง 6
7 สุนทรวัฒนา สพป. ชัยภูมิ เขต 1 80.25 ทอง 7
8 บ้านหยวก สพป. อุดรธานี เขต 4 79.13 เงิน 8
9 อนุบาลจุมพลโพนพิสัย สพป. หนองคาย เขต 2 79.13 เงิน 8
10 บ้านกกค้อกกโพธิ์ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 79 เงิน 10
11 สุขานารี สพป. นครราชสีมา เขต 1 78.88 เงิน 11
12 บ้านหนองแสง สพป. อุบลราชธานี เขต 5 78.63 เงิน 12
13 อนุบาลนาแกผดุงราชกิจเจริญ สพป. นครพนม เขต 1 78.63 เงิน 12
14 อนุบาลศรีธาตุ สพป. อุดรธานี เขต 2 78.38 เงิน 14
15 อนุบาลโสธิญา สพป. นครพนม เขต 2 78.25 เงิน 15
16 อนุบาลวาปีปทุม สพป. มหาสารคาม เขต 2 78.13 เงิน 16
17 อนุบาลขอนแก่น สพป. ขอนแก่น เขต 1 78 เงิน 17
18 อนุบาลสตึก(ประชาอนุสรณ์) สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 77.88 เงิน 18
19 อนุบาลดำรงราชานุสรณ์ สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 77.75 เงิน 19
20 อนุบาลนางรอง(สังขกฤษณ์อนุสรณ์) สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 77.63 เงิน 20
21 โนนจันทึกห้วยแกวิทยา สพป. ขอนแก่น เขต 3 77.38 เงิน 21
22 บ้านหนองหาน (วันครู 2502) สพป. อุดรธานี เขต 3 77.13 เงิน 22
23 บ้านนาคุรุราษฏร์วัฒนา สพป. นครราชสีมา เขต 6 76.88 เงิน 23
24 บ้านน้อย สพป. นครราชสีมา เขต 3 76.63 เงิน 24
25 อุบลวิทยาคม สพป. อุบลราชธานี เขต 1 76.63 เงิน 24
26 บ้านคำโพธิ์โคกก่อง สพป. อุบลราชธานี เขต 4 76 เงิน 26
27 บ้านพระพุทธ สพป. นครราชสีมา เขต 2 76 เงิน 26
28 จัตุรัสวิทยานุกูล สพป. ชัยภูมิ เขต 3 75.88 เงิน 28
29 กาฬสินธุ์พิทยาสัย สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 75.75 เงิน 29
30 บ้านบะไห สพป. อุบลราชธานี เขต 3 75.75 เงิน 29
31 บ้านนาก้านเหลือง สพป. ขอนแก่น เขต 5 75.50 เงิน 31
32 เมืองเลย สพป. เลย เขต 1 75.50 เงิน 31
33 เมืองร้อยเอ็ด สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 75.38 เงิน 33
34 บ้านปรางคล้า สพป. นครราชสีมา เขต 4 75.25 เงิน 34
35 ศรีแก้งคร้อ สพป. ชัยภูมิ เขต 2 75 เงิน 35
36 อนุบาลมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 75 เงิน 35
37 บ้านโนนสวรรค์ สพป. เลย เขต 2 74.88 เงิน 37
38 บ้านโนนสวรรค์ประชารัฐรังสรรค์ สพป. ขอนแก่น เขต 4 74.88 เงิน 37
39 อนุบาลปราสาทศึกษาคาร สพป. สุรินทร์ เขต 3 74.88 เงิน 37
40 บ้านกุดแดง สพป. ยโสธร เขต 2 74.25 เงิน 40
41 บ้านกอกวิทยาคม สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 74.13 เงิน 41
42 บ้านโป่งเป้า สพป. อุบลราชธานี เขต 2 74.13 เงิน 41
43 บ้านกลางนาเดื่อ สพป. สกลนคร เขต 1 73.88 เงิน 43
44 บ้านหมากแข้ง สพป. อุดรธานี เขต 1 73.75 เงิน 44
45 แพดพิทยารัตน์ สพป. สกลนคร เขต 3 73.75 เงิน 44
46 บ้านสี่เหลี่ยมวิทยา สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 73.63 เงิน 46
47 อนุบาลลุมพุก (วันครู2503) สพป. ยโสธร เขต 1 73.63 เงิน 46
48 อนุบาลสังคม สพป. หนองคาย เขต 1 73.50 เงิน 48
49 หนองเหล็กเบญจวิทยา สพป. สุรินทร์ เขต 1 73.13 เงิน 49
50 ด่านขุนทด สพป. นครราชสีมา เขต 5 73 เงิน 50
51 บ้านเหล่าถาวร สพป. บึงกาฬ 72.38 เงิน 51
52 บ้านพรหมจรรย์ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 72.25 เงิน 52
53 อนุบาลด่านซ้ายน้ำพุ สพป. เลย เขต 3 72.13 เงิน 53
54 ภูมิสิทธิ์วิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 7 71.63 เงิน 54
55 บ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 สพป. สกลนคร เขต 2 71.13 เงิน 55
56 บ้านหนองกุงแก้ว สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 70.13 เงิน 56
57 บ้านหนองบอนหัวหนองเหล่ายาว สพป. มหาสารคาม เขต 3 70 เงิน 57
58 บ้านตาดม สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 69.75 ทองแดง 58
59 เมืองปทุมรัตต์ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 69.75 ทองแดง 58
60 ชุมชนไร่สีสุก สพป. อำนาจเจริญ 69.13 ทองแดง 60
61 นางามแก่นลำดวนวิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 66.25 ทองแดง 61

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 134
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านดงตาหวัง สพป. อุบลราชธานี เขต 2 100 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านค้อโนนเพ็ก สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านส้มป่อย สพป. ชัยภูมิ เขต 3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านสามเส้า สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 96 ทอง 4
5 บ้านโนนยาง สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 94 ทอง 5
6 บ้านโนนสะอาดนาเหมือด สพป. สกลนคร เขต 3 94 ทอง 5
7 บ้านโพธิ์ชัย สพป. มหาสารคาม เขต 2 94 ทอง 5
8 บ้านไทร สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 94 ทอง 5
9 ไตรคามสามัคคีวิทยา สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 94 ทอง 5
10 ชุมชนบ้านห้วยค้อมิตรภาพที่ 206 สพป. ขอนแก่น เขต 3 92 ทอง 10
11 บ้านตาลเลียน สพป. สกลนคร เขต 2 92 ทอง 10
12 สมสะอาดดงมุขวิทยา สพป. หนองคาย เขต 1 92 ทอง 10
13 บ้านป่าก้าว สพป. อุบลราชธานี เขต 5 90 ทอง 13
14 บ้านหนองสนวน สพป. นครราชสีมา เขต 3 90 ทอง 13
15 บ้านหนองโกโนนประดู่วิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 90 ทอง 13
16 บ้านโตนดพูนผลวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 5 90 ทอง 13
17 ดอนท้าววิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 1 86 ทอง 17
18 ชุมชนบ้านสร้างค้อ สพป. สกลนคร เขต 1 84 ทอง 18
19 ชุมชนบ้านหนองบัว สพป. มุกดาหาร 82 ทอง 19
20 บ้านหนองคู สพป. มหาสารคาม เขต 1 82 ทอง 19
21 ชุมชนบ้านโคกอุดม สพป. บึงกาฬ 80 ทอง 21
22 บ้านทรายทองวิทยาคม สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 80 ทอง 21
23 บ้านม่วงกุล สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 80 ทอง 21
24 บ้านใหม่ สพป. อุดรธานี เขต 4 78 เงิน 24
25 บ้านหนองแต้ราษฎร์สามัคคีวิทยา สพป. ชัยภูมิ เขต 2 76 เงิน 25
26 บ้านโคกวัด สพป. สุรินทร์ เขต 1 74 เงิน 26
27 บ้านโนนสมบูรณ์ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 74 เงิน 26
28 วัดบ้านไร่ สพป. นครราชสีมา เขต 6 74 เงิน 26
29 บ้านหนองกุง สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 72 เงิน 29
30 บ้านหนองกุงวันดีประชาสรรค์ สพป. มหาสารคาม เขต 3 72 เงิน 29
31 ม่วงโป้หนองน้ำขุ่น สพป. อำนาจเจริญ 72 เงิน 29
32 สามขาพิทยาคม สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 72 เงิน 29
33 บ้านยะวึก(ผจงราษฎร์วิทยาคาร) สพป. สุรินทร์ เขต 2 70 เงิน 33
34 บ้านโนนจานหนองแสง สพป. อุบลราชธานี เขต 1 70 เงิน 33
35 บ้านลำนางรอง สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 66 ทองแดง 35
36 บ้านปังกู (คุรุประชานุสรณ์) สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 64 ทองแดง 36
37 บ้านวังเลาหัวฝาย สพป. เลย เขต 2 64 ทองแดง 36
38 บ้านแดงใหญ่ (ราษฎร์คุรุวิทยาคาร) สพป. ขอนแก่น เขต 1 64 ทองแดง 36
39 บ้านหนองบาก สพป. ยโสธร เขต 2 62 ทองแดง 39
40 บ้านโนนหนองม่วง สพป. อุดรธานี เขต 2 60 ทองแดง 40
41 บ้านโนนสุข สพป. อุบลราชธานี เขต 3 58 เข้าร่วม 41
42 เจียรวนนท์อุทิศ 1 สพป. นครราชสีมา เขต 4 58 เข้าร่วม 41
43 บ้านกั้งโนนสะอาด สพป. อุดรธานี เขต 3 54 เข้าร่วม 43
44 บ้านพะแนงวิทยา สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 54 เข้าร่วม 43
45 บ้านละมงค์ สพป. สุรินทร์ เขต 3 54 เข้าร่วม 43
46 หนองม่วงประชานุกูล สพป. ขอนแก่น เขต 5 52 เข้าร่วม 46
47 ฉิมพลีวิทยา สพป. ชัยภูมิ เขต 1 50 เข้าร่วม 47
48 เมืองโดนสำโรง สพป. นครราชสีมา เขต 7 50 เข้าร่วม 47
49 บ้านสงาว สพป. เลย เขต 1 48 เข้าร่วม 49
50 บ้านกุดกุง (ขยายโอกาส) สพป. ยโสธร เขต 1 46 เข้าร่วม 50
51 บ้านคูเมือง (อ่อนอนุเคราะห์) สพป. อุบลราชธานี เขต 4 46 เข้าร่วม 50
52 ป่าปอ สพป. ขอนแก่น เขต 2 46 เข้าร่วม 50
53 พิชญบัณฑิต2 สพป. อุดรธานี เขต 1 46 เข้าร่วม 50
54 บ้านป่านหนองอ้อ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 44 เข้าร่วม 54
55 บ้านหนองอั้ว สพป. หนองคาย เขต 2 44 เข้าร่วม 54
56 บ้านห้วยมุ่น สพป. เลย เขต 3 44 เข้าร่วม 54
57 เทียมนครวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 2 42 เข้าร่วม 57
58 ธารน้ำใจ สพป. นครพนม เขต 1 34 เข้าร่วม 58
59 บ้านป่าหว้าน สพป. นครพนม เขต 2 34 เข้าร่วม 58
60 บ้านแกหัวแฮดส้มโฮงวิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 24 เข้าร่วม 60
61 บ้านเพี้ยฟานโนนสวรรค์ สพป. ขอนแก่น เขต 4 2 เข้าร่วม 61

หมายเหตุ : อันดับที่ 3 กับอันดับที่ 4 คือ ร.ร.บ้านส้มป่อย และ ร.ร.บ้านสามเส้า ได้ 96 คะแนนเท่ากัน แต่ ร.ร.บ้านส้มป่อยได้คะแนนรอบที่สองมากกว่า จึงได้อันดับที่ 3 ส่วน ร.ร.บ้านสามเส้า ได้อันดับที่ 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 133
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลดำรงราชานุสรณ์ สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 92 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านกุดจิก สพป. อุดรธานี เขต 2 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านดงตาหวัง สพป. อุบลราชธานี เขต 2 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 บ้านตาลเลียน สพป. สกลนคร เขต 2 90 ทอง 4
5 อนุบาลลุมพุก (วันครู2503) สพป. ยโสธร เขต 1 88 ทอง 5
6 เมืองวาปีปทุม สพป. มหาสารคาม เขต 2 88 ทอง 5
7 บ้านหนองแดง สพป. นครราชสีมา เขต 5 86 ทอง 7
8 ชุมชนบ้านโคกสี สพป. ขอนแก่น เขต 3 84 ทอง 8
9 บ้านกระสังสามัคคี (อ.ห้วยราช) สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 84 ทอง 8
10 บ้านยาง สพป. สุรินทร์ เขต 2 80 ทอง 10
11 บ้านหนองม่วง สพป. ชัยภูมิ เขต 3 80 ทอง 10
12 อนุบาลโสธิญา สพป. นครพนม เขต 2 80 ทอง 10
13 บ้านค้อโนนเพ็ก สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 76 เงิน 13
14 เจียรวนนท์อุทิศ 1 สพป. นครราชสีมา เขต 4 76 เงิน 13
15 บ้านไทร สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 74 เงิน 15
16 อนุบาลสุรินทร์ สพป. สุรินทร์ เขต 1 74 เงิน 15
17 บ้านม่วงกุล สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 72 เงิน 17
18 บ้านหนองเป็ด (เกษตรศาสตร์อนุสรณ์) สพป. ชัยภูมิ เขต 1 72 เงิน 17
19 บ้านอิปาด สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 72 เงิน 17
20 บ้านโนนสัง สพป. นครราชสีมา เขต 6 72 เงิน 17
21 บำรุงวิทยา สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 70 เงิน 21
22 บ้านโนนเกษตร สพป. มหาสารคาม เขต 1 70 เงิน 21
23 โนนคูณวิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 70 เงิน 21
24 บ้านหนองเดิ่น สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 68 ทองแดง 24
25 ชุมชนกุงเก่าราษฎร์ประสิทธิ์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 66 ทองแดง 25
26 ชุมชนบ้านหนองบัว สพป. มุกดาหาร 66 ทองแดง 25
27 บ้านสตึก สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 66 ทองแดง 25
28 สุขานารี สพป. นครราชสีมา เขต 1 66 ทองแดง 25
29 อนุบาลขอนแก่น สพป. ขอนแก่น เขต 1 66 ทองแดง 25
30 อนุบาลคำตากล้า สพป. สกลนคร เขต 3 66 ทองแดง 25
31 บ้านหนองสองห้องดอนตูม สพป. อุบลราชธานี เขต 3 64 ทองแดง 31
32 โชคชัยพรหมบุตรบริหาร สพป. นครราชสีมา เขต 2 64 ทองแดง 31
33 บ้านท่าโพธิ์ศรี สพป. อุบลราชธานี เขต 5 62 ทองแดง 33
34 บ้านห้วยยางดำ สพป. ชัยภูมิ เขต 2 62 ทองแดง 33
35 บ้านโหรา สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 62 ทองแดง 33
36 ชุมชนบ้านสร้างค้อ สพป. สกลนคร เขต 1 60 ทองแดง 36
37 ชุมชนบ้านหนองจิก สพป. นครราชสีมา เขต 7 60 ทองแดง 36
38 บุญณดาวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 3 60 ทองแดง 36
39 บ้านคอกควาย (สันติภาพคุรุราษฎร์พัฒนา) สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 60 ทองแดง 36
40 บ้านโพธิ์เหล่าวิชาคำสีดา สพป. อุดรธานี เขต 3 60 ทองแดง 36
41 บ้านไผ่ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 60 ทองแดง 36
42 อนุบาลปราสาทศึกษาคาร สพป. สุรินทร์ เขต 3 60 ทองแดง 36
43 อนุบาลภูเวียง สพป. ขอนแก่น เขต 5 60 ทองแดง 36
44 บ้านจับไม้ สพป. หนองคาย เขต 2 58 เข้าร่วม 44
45 บ้านเหล่าดอนแตง สพป. อุดรธานี เขต 1 58 เข้าร่วม 44
46 บ้านโนนสมบูรณ์ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 58 เข้าร่วม 44
47 อนุบาลด่านซ้ายน้ำพุ สพป. เลย เขต 3 58 เข้าร่วม 44
48 บ้านนาทุ่งมั่ง สพป. นครพนม เขต 1 56 เข้าร่วม 48
49 บ้านท่าโสม สพป. อุดรธานี เขต 4 54 เข้าร่วม 49
50 บ้านป่าหวายนั่งราษฏร์บำรุง สพป. ขอนแก่น เขต 4 54 เข้าร่วม 49
51 กุดครองวิทยาคาร สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 52 เข้าร่วม 51
52 บ้านหนองสำโรง สพป. ยโสธร เขต 2 52 เข้าร่วม 51
53 ประเสริฐแก้วอุทิศ สพป. ขอนแก่น เขต 2 52 เข้าร่วม 51
54 อนุบาลพนา(อุดมวิทยากร) สพป. อำนาจเจริญ 52 เข้าร่วม 51
55 เขื่องใน (เจริญราษฏร์) สพป. อุบลราชธานี เขต 1 52 เข้าร่วม 51
56 ชุมชนบ้านท่าสะอาด สพป. เลย เขต 1 50 เข้าร่วม 56
57 บ้านวังเลาหัวฝาย สพป. เลย เขต 2 50 เข้าร่วม 56
58 บ้านสว่างยางท่าแจ้ง สพป. มหาสารคาม เขต 3 50 เข้าร่วม 56
59 บ้านโนนแดง สพป. อุบลราชธานี เขต 4 46 เข้าร่วม 59
60 บ้านทุ่งทรายจก สพป. บึงกาฬ 44 เข้าร่วม 60
61 สมสะอาดดงมุขวิทยา สพป. หนองคาย เขต 1 44 เข้าร่วม 60

หมายเหตุ : ร.ร.บ้านกุดจิก ได้ยื่นหนังสือขอตรวจสอบกระดาษคำตอบใหม่ ปรากฏว่า ร.ร.บ้านกุดจิก ได้คะแนนรวม 90 คะแนน เท่ากับ ร.ร.บ้านดงตาหวัง และ ร.ร.บ้านตาลเลียน ซึ่งการจัดอันดับโดยดูคะแนนรอบที่ 2 และ 3 ร.ร.บ้านดงตาหวัง และ ร.ร.บ้านกุดจิก ได้อันดับที่ 2 ร่วมกัน

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 132
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านตาลเลียน สพป. สกลนคร เขต 2 80 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านไทร สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านตะโก สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านหนองแดง สพป. นครราชสีมา เขต 5 76 เงิน 4
5 บ้านกุดจิก สพป. อุดรธานี เขต 2 74 เงิน 5
6 ชุมชนบ้านโคกสี สพป. ขอนแก่น เขต 3 72 เงิน 6
7 บ้านทุ่งแขวน สพป. นครราชสีมา เขต 3 72 เงิน 6
8 บ้านนาทุ่งมั่ง สพป. นครพนม เขต 1 70 เงิน 8
9 บ้านโนนเกษตร สพป. มหาสารคาม เขต 1 68 ทองแดง 9
10 อนุบาลโสธิญา สพป. นครพนม เขต 2 66 ทองแดง 10
11 บ้านดงตาหวัง สพป. อุบลราชธานี เขต 2 64 ทองแดง 11
12 บ้านจอมพระ สพป. สุรินทร์ เขต 1 62 ทองแดง 12
13 บ้านสามเส้า สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 62 ทองแดง 12
14 บ้านหนองล่าม สพป. มหาสารคาม เขต 3 62 ทองแดง 12
15 อนุบาลภูเวียง สพป. ขอนแก่น เขต 5 62 ทองแดง 12
16 บ้านแคน สพป. มหาสารคาม เขต 2 60 ทองแดง 16
17 อนุบาลศรีสะเกษ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 60 ทองแดง 16
18 ฉิมพลีวิทยา สพป. ชัยภูมิ เขต 1 58 เข้าร่วม 18
19 ราชประชานุเคราะห์๑๔ สพป. หนองคาย เขต 1 58 เข้าร่วม 18
20 สามขาพิทยาคม สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 58 เข้าร่วม 18
21 อนุบาลลุมพุก (วันครู2503) สพป. ยโสธร เขต 1 58 เข้าร่วม 18
22 บ้านสวายซอ สพป. สุรินทร์ เขต 3 56 เข้าร่วม 22
23 เอกปัญญา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 56 เข้าร่วม 22
24 ไทยรัฐวิทยา ๘๗ (นิคมสร้างตนเอง ๑) สพป. อุบลราชธานี เขต 3 56 เข้าร่วม 22
25 บ้านกระสังสามัคคี (อ.ห้วยราช) สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 54 เข้าร่วม 25
26 บ้านน้ำจั้น สพป. สกลนคร เขต 3 54 เข้าร่วม 25
27 ท้าวสุรนารี (ระดมอนุสรณ์) สพป. นครราชสีมา เขต 7 52 เข้าร่วม 27
28 บ้านป่าก้าว สพป. อุดรธานี เขต 3 52 เข้าร่วม 27
29 บ้านสามัคคี สพป. อุดรธานี เขต 4 52 เข้าร่วม 27
30 บ้านหนองตะไก้ สพป. นครราชสีมา เขต 1 52 เข้าร่วม 27
31 อนุบาลจันทรัตน์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 52 เข้าร่วม 27
32 อนุบาลรัตนบัณฑิต สพป. หนองคาย เขต 2 52 เข้าร่วม 27
33 ชุมชนกุงเก่าราษฎร์ประสิทธิ์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 50 เข้าร่วม 33
34 บ้านค้อโนนเพ็ก สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 50 เข้าร่วม 33
35 บ้านวังเลาหัวฝาย สพป. เลย เขต 2 50 เข้าร่วม 33
36 บ้านวังเสมา (พินิจอนุสรณ์) สพป. ชัยภูมิ เขต 3 50 เข้าร่วม 33
37 ศรีแก้งคร้อ สพป. ชัยภูมิ เขต 2 48 เข้าร่วม 37
38 อนุบาลอำนาจเจริญ สพป. อำนาจเจริญ 48 เข้าร่วม 37
39 ชุมชนบ้านท่าสะอาด สพป. เลย เขต 1 46 เข้าร่วม 39
40 ชุมชนบ้านหนองบัว สพป. มุกดาหาร 46 เข้าร่วม 39
41 บ้านกกค้อกกโพธิ์ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 46 เข้าร่วม 39
42 บ้านสีสุก สพป. นครราชสีมา เขต 6 46 เข้าร่วม 39
43 บ้านโนนสวรรค์ สพป. บึงกาฬ 46 เข้าร่วม 39
44 วัดกลางดง สพป. นครราชสีมา เขต 4 46 เข้าร่วม 39
45 อนุบาลด่านซ้ายน้ำพุ สพป. เลย เขต 3 46 เข้าร่วม 39
46 อนุบาลนาโพธิ์ สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 46 เข้าร่วม 39
47 โชคชัยพรหมบุตรบริหาร สพป. นครราชสีมา เขต 2 46 เข้าร่วม 39
48 บ้านเด็กวารินชำราบ สพป. อุบลราชธานี เขต 4 44 เข้าร่วม 48
49 อนุบาลอุดรธานี สพป. อุดรธานี เขต 1 44 เข้าร่วม 48
50 ชุมชนบ้านหนองสะโนโนนจันทร์ สพป. อุบลราชธานี เขต 5 42 เข้าร่วม 50
51 หนองพอกพัฒนาประชานุสรณ์ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 40 เข้าร่วม 51
52 บ้านบุตาโสม สพป. สุรินทร์ เขต 2 38 เข้าร่วม 52
53 บ้านป่าหวายนั่งราษฏร์บำรุง สพป. ขอนแก่น เขต 4 38 เข้าร่วม 52
54 บ้านเล้าวิทยาคาร สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 38 เข้าร่วม 52
55 อนุบาลเลิงนกทา สพป. ยโสธร เขต 2 38 เข้าร่วม 52
56 บ้านซับคะนิง สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 36 เข้าร่วม 56
57 มหาไถ่ศึกษาบ้านไผ่ สพป. ขอนแก่น เขต 2 34 เข้าร่วม 57
58 อนุบาลขอนแก่น สพป. ขอนแก่น เขต 1 34 เข้าร่วม 57
59 บ้านดอนแดง สพป. อุบลราชธานี เขต 1 32 เข้าร่วม 59
60 บ้านปุ่งสหราษฎร์บำรุง สพป. สกลนคร เขต 1 32 เข้าร่วม 59
61 บ้านโนนสว่าง (โนนสัง) สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 32 เข้าร่วม 59

หมายเหตุ : อันดับที่ 2 และ 3 มีคะแนนเท่ากันคือ 78 คะแนน แต่ ร.ร.บ้านไทรมีคะแนนในตอนที่ 2 สูงกว่าจึงได้อันดับที่ 2 ส่วน ร.ร.บ้านตะโกได้อันดับที่ 3

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 130
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านนาต้อง สพป. บึงกาฬ 86 ทอง ชนะเลิศ
2 โนนสงวนสิบเก้าโปร่งวิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านหนองโดนประสาทวิทย์ สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อนุบาลวัดพระโต สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 74 เงิน 4
5 บ้านขอนแก่น สพป. สุรินทร์ เขต 1 73 เงิน 5
6 ราษฎร์สามัคคี สพป. นครพนม เขต 2 72 เงิน 6
7 ชุมชนโพนเมืองวิทยา สพป. อุบลราชธานี เขต 1 69 ทองแดง 7
8 บ้านค้อดอนแคน สพป. อุดรธานี เขต 3 69 ทองแดง 7
9 บ้านว่าน สพป. หนองคาย เขต 1 69 ทองแดง 7
10 ชุมชนบ้านผำ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 67 ทองแดง 10
11 บ้านตาโกน สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 67 ทองแดง 10
12 บ้านหนองหลอด สพป. อุดรธานี เขต 1 67 ทองแดง 10
13 บ้านเซียมป่าหม้อ สพป. ชัยภูมิ เขต 2 67 ทองแดง 10
14 บ้านน้ำพร สพป. เลย เขต 1 66 ทองแดง 14
15 บ้านสำโรง (คุรุประชาสามัคคี) สพป. อุบลราชธานี เขต 4 66 ทองแดง 14
16 กุดแห่วิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 65 ทองแดง 16
17 บ้านหนองจาน สพป. นครราชสีมา เขต 5 65 ทองแดง 16
18 บ้านอาโพน สพป. สุรินทร์ เขต 3 65 ทองแดง 16
19 บ้านโคกสำราญ สพป. นครราชสีมา เขต 3 65 ทองแดง 16
20 ชุมชนไร่สีสุก สพป. อำนาจเจริญ 64 ทองแดง 20
21 นาเกษมเจริญวิทยา สพป. อุบลราชธานี เขต 5 64 ทองแดง 20
22 บ้านหนองมะค่า(ทองศรีสงเคราะห์) สพป. นครราชสีมา เขต 4 63 ทองแดง 22
23 บ้านนาดี สพป. สุรินทร์ เขต 2 62 ทองแดง 23
24 บ้านโนนสวรรค์ สพป. เลย เขต 2 62 ทองแดง 23
25 ศิริราษฎร์วิทยาคาร สพป. สกลนคร เขต 1 62 ทองแดง 23
26 แหลมทองผดุงวิทย์ สพป. ชัยภูมิ เขต 1 62 ทองแดง 23
27 บ้านท่าลี่ สพป. อุดรธานี เขต 4 60 ทองแดง 27
28 บ้านหนองหญ้าไซ สพป. อุดรธานี เขต 2 59 เข้าร่วม 28
29 ชุมชนสามัคคีราษฎร์บำรุง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 58 เข้าร่วม 29
30 บ้านหนองกุง สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 58 เข้าร่วม 29
31 บ้านบาก สพป. อุบลราชธานี เขต 2 57 เข้าร่วม 31
32 พุทธบารมี สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 57 เข้าร่วม 31
33 ชุมชนหนองบัวโคก (ทองวิทยานุกูล) สพป. ชัยภูมิ เขต 3 56 เข้าร่วม 33
34 บ้านนาชุมแสง สพป. ขอนแก่น เขต 5 56 เข้าร่วม 33
35 บ้านบึงโน สพป. สกลนคร เขต 2 55 เข้าร่วม 35
36 บ้านภูเงิน(อินทรสุขศรีราษฎร์สามัคคี) สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 55 เข้าร่วม 35
37 พิมายสามัคคี ๑ สพป. นครราชสีมา เขต 7 55 เข้าร่วม 35
38 เฝ้าไร่วิทยา สพป. หนองคาย เขต 2 55 เข้าร่วม 35
39 บ้านชะโนต สพป. นครพนม เขต 1 53 เข้าร่วม 39
40 บ้านบุ(ประชารัฐพัฒนา) สพป. นครราชสีมา เขต 1 53 เข้าร่วม 39
41 บ้านหัวฝาย สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 53 เข้าร่วม 39
42 ชุมชนบ้านสีแก้ว สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 52 เข้าร่วม 42
43 บ้านดอนแดงดอนน้อยวิทยา สพป. ขอนแก่น เขต 1 51 เข้าร่วม 43
44 ชุมชนบ้านสำโรง(ขยายโอกาส) สพป. ยโสธร เขต 1 49 เข้าร่วม 44
45 บ้านนาตะแบง 1 สพป. มุกดาหาร 48 เข้าร่วม 45
46 บ้านแทรง สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 47 เข้าร่วม 46
47 บ้านโนนค้อ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 46 เข้าร่วม 47
48 วันครู2502 สพป. นครราชสีมา เขต 6 46 เข้าร่วม 47
49 บ้านเพี้ยฟานโนนสวรรค์ สพป. ขอนแก่น เขต 4 42 เข้าร่วม 49
50 ชุมชนบ้านห้วยหลัว สพป. สกลนคร เขต 3 41 เข้าร่วม 50
51 บ้านหนองบุนนาก สพป. นครราชสีมา เขต 2 41 เข้าร่วม 50
52 บ้านผักกะย่า สพป. ยโสธร เขต 2 40 เข้าร่วม 52
53 สวัสดี สพป. ขอนแก่น เขต 2 40 เข้าร่วม 52
54 บ้านโนนสุข สพป. อุบลราชธานี เขต 3 38 เข้าร่วม 54
55 เบญจคามสามัคคี สพป. ขอนแก่น เขต 3 37 เข้าร่วม 55
56 ชุมชนนาจารย์วิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 36 เข้าร่วม 56
57 บ้านโคกสะอาด สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 35 เข้าร่วม 57
58 บ้านแพงหนองเหนือ สพป. มหาสารคาม เขต 3 34 เข้าร่วม 58
59 บ้านมะโบ่ สพป. มหาสารคาม เขต 2 31 เข้าร่วม 59
60 บ้านเหล่าจั่นนาภู สพป. มหาสารคาม เขต 1 24 เข้าร่วม 60
61 ด่านซ้าย สพป. เลย เขต 3 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 129
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลอุบลราชธานี สพป. อุบลราชธานี เขต 1 95.88 ทอง ชนะเลิศ
2 อนุบาลสกลนคร สพป. สกลนคร เขต 1 94.38 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อนุบาลบ้านเด็กดี 2 สพป. ชัยภูมิ เขต 1 93.13 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อนุบาลวานรนิวาส(ราษฎร์บำรุง) สพป. สกลนคร เขต 3 91.50 ทอง 4
5 อนุบาลนครพนม สพป. นครพนม เขต 1 90.25 ทอง 5
6 อนุบาลสุรินทร์ สพป. สุรินทร์ เขต 1 88.38 ทอง 6
7 บ้านท่าโสม สพป. อุดรธานี เขต 4 82.88 ทอง 7
8 สังขะวิทยาคม สพป. สุรินทร์ เขต 3 82 ทอง 8
9 บ้านบัวขาว (วันครู 2500) สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 79.13 เงิน 9
10 อนุบาลโสธิญา สพป. นครพนม เขต 2 78.75 เงิน 10
11 อนุบาลดารณีท่าบ่อ สพป. หนองคาย เขต 1 78.13 เงิน 11
12 บ้านหัวนา(พนมไพร) สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 74.88 เงิน 12
13 ชุมชนหนองแวงสุวิทย์ สพป. นครราชสีมา เขต 6 72.75 เงิน 13
14 บ้านนาก้านเหลือง สพป. ขอนแก่น เขต 5 72.75 เงิน 13
15 บ้านโนนเจริญ สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 71 เงิน 15
16 อนุบาลนครราชสีมา สพป. นครราชสีมา เขต 1 70.50 เงิน 16
17 ชุมชนไร่สีสุก สพป. อำนาจเจริญ 68.88 ทองแดง 17
18 บ้านโนนกลาง สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 68.75 ทองแดง 18
19 บ้านดงหลวง สพป. มุกดาหาร 68.50 ทองแดง 19
20 บ้านไทร สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 68.38 ทองแดง 20
21 อนุบาลศรีสะเกษ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 68 ทองแดง 21
22 น้ำพอง สพป. ขอนแก่น เขต 4 67.38 ทองแดง 22
23 อนุบาลเลิงนกทา สพป. ยโสธร เขต 2 67.38 ทองแดง 22
24 อนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร สพป. อุบลราชธานี เขต 3 67.25 ทองแดง 24
25 อนุบาลร้อยเอ็ด สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 67.25 ทองแดง 24
26 บ้านหนองอียอ สพป. สุรินทร์ เขต 2 67.13 ทองแดง 26
27 บ้านหนองกบ สพป. อุบลราชธานี เขต 5 66.50 ทองแดง 27
28 พิมายสามัคคี ๑ สพป. นครราชสีมา เขต 7 66 ทองแดง 28
29 บ้านผ้าขาวโพนแพง สพป. สกลนคร เขต 2 65.13 ทองแดง 29
30 ห้วยยางดงวิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 64.75 ทองแดง 30
31 บ้านจานทุ่ง สพป. ยโสธร เขต 1 64.25 ทองแดง 31
32 บ้านแม่นนท์ สพป. อุดรธานี เขต 1 64.25 ทองแดง 31
33 บ้านโคกเฟือง สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 63.88 ทองแดง 33
34 อนุบาลมณีราษฎร์คณาลัย สพป. นครราชสีมา เขต 2 63.88 ทองแดง 33
35 อนุบาลขอนแก่น สพป. ขอนแก่น เขต 1 63.50 ทองแดง 35
36 บ้านดงมะไฟ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 63.13 ทองแดง 36
37 พิพัฒน์ราษฎร์บำรุง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 61.63 ทองแดง 37
38 บ้านเอราวัณ สพป. เลย เขต 2 61.50 ทองแดง 38
39 ครบุรีวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 3 60.38 ทองแดง 39
40 อนุบาลมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 59 เข้าร่วม 40
41 พัฒนาศรีผดุงอุดมวิทย์ สพป. อุดรธานี เขต 3 58.75 เข้าร่วม 41
42 ตาเนินราษฎร์วิทยาคาร สพป. ชัยภูมิ เขต 3 58.13 เข้าร่วม 42
43 เมืองเลย สพป. เลย เขต 1 58.13 เข้าร่วม 42
44 อนุบาลด่านซ้ายน้ำพุ สพป. เลย เขต 3 57.88 เข้าร่วม 44
45 บ้านชาดศรีสมบูรณ์ สพป. ขอนแก่น เขต 3 57.50 เข้าร่วม 45
46 เฝ้าไร่วิทยา สพป. หนองคาย เขต 2 56 เข้าร่วม 46
47 บ้านสว่างยางท่าแจ้ง สพป. มหาสารคาม เขต 3 55.88 เข้าร่วม 47
48 บ้านโนนบอน สพป. อุบลราชธานี เขต 4 55.25 เข้าร่วม 48
49 บ้านคลองเค็ม สพป. บึงกาฬ 54.25 เข้าร่วม 49
50 บ้านเซียมป่าหม้อ สพป. ชัยภูมิ เขต 2 53.63 เข้าร่วม 50
51 นิคมสร้างตนเอง 8 สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 53.25 เข้าร่วม 51
52 บ้านคำน้อย สพป. อุดรธานี เขต 2 52.38 เข้าร่วม 52
53 นาหว้าไตรประชาคม สพป. นครราชสีมา เขต 4 52.13 เข้าร่วม 53
54 มหาไถ่ศึกษาบ้านไผ่ สพป. ขอนแก่น เขต 2 51.88 เข้าร่วม 54
55 บำรุงวิทยา สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 51.38 เข้าร่วม 55
56 บ้านบาก สพป. อุบลราชธานี เขต 2 51.25 เข้าร่วม 56
57 หนองบัววิทยายน สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 50.88 เข้าร่วม 57
58 บ้านจอก(ประชาสามัคคี) สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 50.38 เข้าร่วม 58
59 บ้านหนองกุง สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 47.25 เข้าร่วม 59
60 อนุบาลวาปีปทุม สพป. มหาสารคาม เขต 2 46.50 เข้าร่วม 60
61 บ้านหนองจาน สพป. นครราชสีมา เขต 5 45.50 เข้าร่วม 61

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 124
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 55 เข้าร่วม ชนะเลิศ
2 บ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 สพป. สกลนคร เขต 2 20 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านโคกกุง สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 19 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านขามเรียน สพป. มหาสารคาม เขต 2 18 เข้าร่วม 4
5 บ้านห้วยทราย สพป. อุบลราชธานี เขต 5 18 เข้าร่วม 4
6 เทศบาล 2 มุขมนตรี สพป. อุดรธานี เขต 1 17 เข้าร่วม 6
7 วัดหนองตะครอง สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 16 เข้าร่วม 7
8 บ้านนาผาง(วิบูลย์ราษฎร์สามัคคี) สพป. อำนาจเจริญ 15 เข้าร่วม 8
9 บ้านนาเลิง สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 15 เข้าร่วม 8
10 อนุบาลขุนหาญ(สิ) สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 15 เข้าร่วม 8
11 ชุมชนบ้านนารากอรพิมพ์ สพป. นครราชสีมา เขต 3 14 เข้าร่วม 11
12 บ้านหนองสะไนราษฎร์รังสฤษฎ์ สพป. สกลนคร เขต 1 14 เข้าร่วม 11
13 บ้านคูเมือง (อ่อนอนุเคราะห์) สพป. อุบลราชธานี เขต 4 13 เข้าร่วม 13
14 สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี 84 พรรษา สพป. มุกดาหาร 13 เข้าร่วม 13
15 บ้านกระถินหนองเครือชุด สพป. นครราชสีมา เขต 1 12 เข้าร่วม 15
16 บ้านหนองผือ สพป. อุบลราชธานี เขต 2 12 เข้าร่วม 15
17 บ้านหนองหว้าโพธิ์ไทร สพป. สุรินทร์ เขต 1 12 เข้าร่วม 15
18 วัดบ้านไร่ สพป. นครราชสีมา เขต 6 12 เข้าร่วม 15
19 ไพโรจน์วิชชาลัย สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 12 เข้าร่วม 15
20 ชุมชนบ้านโคกอุดม สพป. บึงกาฬ 11 เข้าร่วม 20
21 บ้านมะเกลือโนนทอง สพป. ชัยภูมิ เขต 3 11 เข้าร่วม 20
22 บ้านหินโคน สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 11 เข้าร่วม 20
23 บ้านแดงใหญ่ (ราษฎร์คุรุวิทยาคาร) สพป. ขอนแก่น เขต 1 11 เข้าร่วม 20
24 บ้านยางเครือ-ด่านน้อย สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 10 เข้าร่วม 24
25 บ้านอินทร์แปลง สพป. สกลนคร เขต 3 10 เข้าร่วม 24
26 บ้านแฝกโนนสำราญ สพป. มหาสารคาม เขต 3 10 เข้าร่วม 24
27 โนนพะยอมพิทยไพศาล สพป. ขอนแก่น เขต 2 10 เข้าร่วม 24
28 ชุมชนบ้านผานกเค้า สพป. เลย เขต 2 9 เข้าร่วม 28
29 บ้านดงกำพี้ สพป. หนองคาย เขต 2 9 เข้าร่วม 28
30 บ้านนกเต็น สพป. อุบลราชธานี เขต 3 9 เข้าร่วม 28
31 วัดบ้านหนองกะทิง สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 9 เข้าร่วม 28
32 ชุมชนกุดค้า สพป. อุดรธานี เขต 3 8 เข้าร่วม 32
33 บ้านคูตัน สพป. สุรินทร์ เขต 3 8 เข้าร่วม 32
34 บ้านนานวน สพป. สุรินทร์ เขต 2 8 เข้าร่วม 32
35 บ้านบุยาว สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 8 เข้าร่วม 32
36 บ้านปากเจียงโนนทอง สพป. อุดรธานี เขต 4 8 เข้าร่วม 32
37 บ้านม่วงกาชัง สพป. ยโสธร เขต 2 8 เข้าร่วม 32
38 บ้านส้มป่อย สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 8 เข้าร่วม 32
39 หนองม่วงประชานุกูล สพป. ขอนแก่น เขต 5 8 เข้าร่วม 32
40 บ้านดงน้อย สพป. อุดรธานี เขต 2 7 เข้าร่วม 40
41 บ้านท่าตะแบก สพป. นครราชสีมา เขต 2 7 เข้าร่วม 40
42 บ้านลาดใหญ่ สพป. ชัยภูมิ เขต 1 7 เข้าร่วม 40
43 บ้านหัววัวหนองนารี สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 7 เข้าร่วม 40
44 เหล่าฝ้ายผดุงวิทย์ สพป. หนองคาย เขต 1 7 เข้าร่วม 40
45 จะกงวิทยา สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 6 เข้าร่วม 45
46 บ้านทับกี่ สพป. เลย เขต 3 6 เข้าร่วม 45
47 บ้านห้วยอาลัย สพป. เลย เขต 1 6 เข้าร่วม 45
48 เทพคีรีพิทยาคม สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 6 เข้าร่วม 45
49 บ้านท่าบ่อ(บ่อศรีรัตนอำนวย) สพป. นครพนม เขต 2 5 เข้าร่วม 49
50 บ้านสำโรง สพป. ขอนแก่น เขต 3 5 เข้าร่วม 49
51 บ้านโตนดพูนผลวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 5 5 เข้าร่วม 49
52 ปอแดงวิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 5 เข้าร่วม 49
53 บ้านซับเศรษฐี สพป. นครราชสีมา เขต 4 4 เข้าร่วม 53
54 บ้านหนองไข่นก สพป. อุบลราชธานี เขต 1 4 เข้าร่วม 53
55 โนนสมบูรณ์ประชารัฐ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 4 เข้าร่วม 53
56 บ้านท่าค้อ(ชุณห์ประสาทศิลป์) สพป. นครพนม เขต 1 3 เข้าร่วม 56
57 ชุมชนหนองสอวิทยาคาร สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 2 เข้าร่วม 57
58 บ้านคำบง สพป. ขอนแก่น เขต 4 2 เข้าร่วม 57
59 บ้านโนนกระเบื้องหนองหัวช้างสามัคคี สพป. นครราชสีมา เขต 7 1 เข้าร่วม 59
60 บ้านหนองกุงใหม่ สพป. ชัยภูมิ เขต 2 0 เข้าร่วม

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 123
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองร้อยเอ็ด สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 95 ทอง ชนะเลิศ
2 อนุบาลนครราชสีมา สพป. นครราชสีมา เขต 1 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อนุบาลอุบลราชธานี สพป. อุบลราชธานี เขต 1 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อนุบาลศรีสะเกษ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 76 เงิน 4
5 อนุบาลพุทไธสง สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 75.50 เงิน 5
6 อนุบาลคำชะอี สพป. มุกดาหาร 72.50 เงิน 6
7 อนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร สพป. อุบลราชธานี เขต 3 69.50 ทองแดง 7
8 อนุบาลอำนาจเจริญ สพป. อำนาจเจริญ 69 ทองแดง 8
9 อนุบาลบ้านเด็กดี 2 สพป. ชัยภูมิ เขต 1 65 ทองแดง 9
10 อนุบาลสุรินทร์ สพป. สุรินทร์ เขต 1 64 ทองแดง 10
11 บ้านหนองแสง สพป. อุบลราชธานี เขต 5 63 ทองแดง 11
12 อนุบาลขอนแก่น สพป. ขอนแก่น เขต 1 63 ทองแดง 11
13 อนุบาลสกลนคร สพป. สกลนคร เขต 1 62.50 ทองแดง 13
14 อนุบาลทองอุ่น สพป. สุรินทร์ เขต 2 62 ทองแดง 14
15 อนุบาลเมืองเสลภูมิ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 60.50 ทองแดง 15
16 อนุบาลบ้านแพง สพป. นครพนม เขต 2 60 ทองแดง 16
17 อนุบาลอุดรธานี สพป. อุดรธานี เขต 1 59 เข้าร่วม 17
18 เมืองอาจสามารถ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 58.50 เข้าร่วม 18
19 อนุบาลยโสธร สพป. ยโสธร เขต 1 57.50 เข้าร่วม 19
20 บ้านบุฉนวน สพป. ชัยภูมิ เขต 3 57 เข้าร่วม 20
21 อนุบาลปราสาทศึกษาคาร สพป. สุรินทร์ เขต 3 56.50 เข้าร่วม 21
22 บ้านโนนตูม สพป. อุบลราชธานี เขต 2 56 เข้าร่วม 22
23 บ้านกุดน้ำใส สพป. ขอนแก่น เขต 4 54 เข้าร่วม 23
24 เมืองเลย สพป. เลย เขต 1 54 เข้าร่วม 23
25 อนุบาลอุทุมพรพิสัย สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 51 เข้าร่วม 25
26 อนุบาลกิติยา สพป. มหาสารคาม เขต 1 49.50 เข้าร่วม 26
27 บ้านทุ่งแขวน สพป. นครราชสีมา เขต 3 49 เข้าร่วม 27
28 อนุบาลนครพนม สพป. นครพนม เขต 1 48.50 เข้าร่วม 28
29 อนุบาลสมนึก สพป. ยโสธร เขต 2 48 เข้าร่วม 29
30 อนุบาลหนองคาย สพป. หนองคาย เขต 1 47.50 เข้าร่วม 30
31 บ้านผ้าขาวโพนแพง สพป. สกลนคร เขต 2 46.50 เข้าร่วม 31
32 อนุบาลธีรา สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 46.50 เข้าร่วม 31
33 บ้านท่าโสม สพป. อุดรธานี เขต 4 45.50 เข้าร่วม 33
34 มหาไถ่ศึกษาบึงกาฬ สพป. บึงกาฬ 45.50 เข้าร่วม 33
35 บ้านใหม่ฉมวก สพป. นครราชสีมา เขต 7 44 เข้าร่วม 35
36 มหาไถ่ศึกษาเมืองพล สพป. ขอนแก่น เขต 3 44 เข้าร่วม 35
37 อมรศิลป์ สพป. นครราชสีมา เขต 6 43 เข้าร่วม 37
38 บ้านกกค้อกกโพธิ์ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 41 เข้าร่วม 38
39 กรุณาศึกษา สพป. ขอนแก่น เขต 2 39.50 เข้าร่วม 39
40 พรชัยวิชชาลัย สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 39.50 เข้าร่วม 39
41 ชุมชนหนองเรือ สพป. ขอนแก่น เขต 5 38.50 เข้าร่วม 41
42 บ้านอากาศ สพป. สกลนคร เขต 3 38.50 เข้าร่วม 41
43 อนุบาลศรีประชานุกูล สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 37.50 เข้าร่วม 43
44 เซนต์ยอแซฟกาฬสินธุ์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 36 เข้าร่วม 44
45 เทพพิทักษ์พิทยา สพป. อุบลราชธานี เขต 4 35.50 เข้าร่วม 45
46 อนุบาลขุนหาญ(สิ) สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 35 เข้าร่วม 46
47 บ้านหนองไผ่ สพป. นครราชสีมา เขต 2 34.50 เข้าร่วม 47
48 อนุบาลวาปีปทุม สพป. มหาสารคาม เขต 2 32.50 เข้าร่วม 48
49 มหาไถ่ศึกษากุมภวาปี สพป. อุดรธานี เขต 2 31.50 เข้าร่วม 49
50 ชุมชนบ้านโนน-โนนสวรรค์ สพป. หนองคาย เขต 2 31 เข้าร่วม 50
51 บ้านก่าน สพป. ชัยภูมิ เขต 2 31 เข้าร่วม 50
52 หนองม่วงชมพูทอง สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 30.50 เข้าร่วม 52
53 อนุบาลประโคนชัย(อำนวยกิจราษฎร์วิทยาคาร) สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 30 เข้าร่วม 53
54 บ้านหนองหาน (วันครู 2502) สพป. อุดรธานี เขต 3 29.50 เข้าร่วม 54
55 ด่านขุนทด สพป. นครราชสีมา เขต 5 29 เข้าร่วม 55
56 พินิจราษฎร์บำรุง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 28 เข้าร่วม 56
57 บ้านหนองกะทุ่ม(ปากช่อง) สพป. นครราชสีมา เขต 4 27.50 เข้าร่วม 57
58 อนุบาลด่านซ้ายน้ำพุ สพป. เลย เขต 3 27 เข้าร่วม 58
59 บ้านยางสินไชยหนองหาด สพป. มหาสารคาม เขต 3 26.50 เข้าร่วม 59
60 บ้านโนนปอแดง สพป. เลย เขต 2 23.50 เข้าร่วม 60
61 บ้านโนนพะไล สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 23.50 เข้าร่วม 60

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 122
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลนครราชสีมา สพป. นครราชสีมา เขต 1 81 ทอง ชนะเลิศ
2 อนุบาลสุรินทร์ สพป. สุรินทร์ เขต 1 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อนุบาลนครพนม สพป. นครพนม เขต 1 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อนุบาลอุบลราชธานี สพป. อุบลราชธานี เขต 1 70 เงิน 4
5 อนุบาลชัยภูมิ สพป. ชัยภูมิ เขต 1 63 ทองแดง 5
6 อนุบาลศรีสะเกษ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 62 ทองแดง 6
7 อนุบาลร้อยเอ็ด สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 61 ทองแดง 7
8 อนุบาลนางรอง(สังขกฤษณ์อนุสรณ์) สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 58 เข้าร่วม 8
9 อนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร สพป. อุบลราชธานี เขต 3 58 เข้าร่วม 8
10 อนุบาลโสธิญา สพป. นครพนม เขต 2 56 เข้าร่วม 10
11 โชคชัยพรหมบุตรบริหาร สพป. นครราชสีมา เขต 2 55 เข้าร่วม 11
12 อนุบาลมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 49 เข้าร่วม 12
13 บำรุงพงศ์อุปถัมภ์ สพป. มุกดาหาร 48 เข้าร่วม 13
14 มหาไถ่ศึกษากุมภวาปี สพป. อุดรธานี เขต 2 47 เข้าร่วม 14
15 บ้านหนองอียอ สพป. สุรินทร์ เขต 2 45 เข้าร่วม 15
16 อนุบาลปราสาทศึกษาคาร สพป. สุรินทร์ เขต 3 44 เข้าร่วม 16
17 บ้านชาด สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 40 เข้าร่วม 17
18 บ้านทุ่งแขวน สพป. นครราชสีมา เขต 3 39 เข้าร่วม 18
19 อนุบาลขอนแก่น สพป. ขอนแก่น เขต 1 38 เข้าร่วม 19
20 บ้านโนนตูม สพป. อุบลราชธานี เขต 2 37 เข้าร่วม 20
21 อนุบาลยโสธร สพป. ยโสธร เขต 1 34 เข้าร่วม 21
22 บ้านโคกเพชร สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 32 เข้าร่วม 22
23 อนุบาลอำนาจเจริญ สพป. อำนาจเจริญ 32 เข้าร่วม 22
24 ชุมชนบ้านแก้งคร้อหนองไผ่ สพป. ชัยภูมิ เขต 2 31 เข้าร่วม 24
25 กาฬสินธุ์พิทยาสัย สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 30 เข้าร่วม 25
26 ไตรมิตรวิทยา สพป. ขอนแก่น เขต 3 30 เข้าร่วม 25
27 บ้านหนองผือ สพป. มหาสารคาม เขต 2 29 เข้าร่วม 27
28 บ้านเด็กวารินชำราบ สพป. อุบลราชธานี เขต 4 29 เข้าร่วม 27
29 อนุบาลธีรา สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 29 เข้าร่วม 27
30 บริบาลภูมิเขตต์ สพป. อุดรธานี เขต 4 28 เข้าร่วม 30
31 บ้านโนนปอแดง สพป. เลย เขต 2 28 เข้าร่วม 30
32 โนนสงวนสิบเก้าโปร่งวิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 28 เข้าร่วม 30
33 บ้านโนนทอง สพป. ขอนแก่น เขต 5 26 เข้าร่วม 33
34 ประเสริฐแก้วอุทิศ สพป. ขอนแก่น เขต 2 26 เข้าร่วม 33
35 บ้านท่าสะอาด สพป. บึงกาฬ 25 เข้าร่วม 35
36 บ้านบึงปรือ สพป. นครราชสีมา เขต 5 25 เข้าร่วม 35
37 รุ่งอรุณวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 4 25 เข้าร่วม 35
38 บ้านพยอม สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 22 เข้าร่วม 38
39 บ้านโนนสมบูรณ์ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 22 เข้าร่วม 38
40 อนุบาลวานรนิวาส(ราษฎร์บำรุง) สพป. สกลนคร เขต 3 22 เข้าร่วม 38
41 ไทยรัฐวิทยา62(บ้านนาหัวบ่อบัวหนองเม็ก) สพป. สกลนคร เขต 2 21 เข้าร่วม 41
42 ชุมชนบัวบานสามัคคี สพป. ชัยภูมิ เขต 3 19 เข้าร่วม 42
43 บ้านหนองกุง สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 19 เข้าร่วม 42
44 บ้านเชียง(ประชาเชียงเชิด) สพป. อุดรธานี เขต 3 17 เข้าร่วม 44
45 บ้านดง(บึงไทรวิทยาคาร) สพป. ขอนแก่น เขต 4 16 เข้าร่วม 45
46 บ้านยางใหญ่ สพป. มหาสารคาม เขต 3 16 เข้าร่วม 45
47 อนุบาลเมืองพนมไพร สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 16 เข้าร่วม 45
48 บ้านเขว้า สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 15 เข้าร่วม 48
49 อนุบาลหนองคาย สพป. หนองคาย เขต 1 14 เข้าร่วม 49
50 ท่าแห่วิทยาคม สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 13 เข้าร่วม 50
51 บ้านนาทุ่ง สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 13 เข้าร่วม 50
52 นิคมสร้างตนเองเชียงพิณ 1 สพป. อุดรธานี เขต 1 12 เข้าร่วม 52
53 บ้านป่าหว้าน สพป. สกลนคร เขต 1 12 เข้าร่วม 52
54 อนุบาลกุดชุมพัฒนาศรีวิสารรังสรรค์ สพป. ยโสธร เขต 2 12 เข้าร่วม 52
55 บ้านหนองเรือ สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 10 เข้าร่วม 55
56 บ้านสงเปือย สพป. เลย เขต 1 9 เข้าร่วม 56
57 ชุมชนบ้านเหลื่อม สพป. นครราชสีมา เขต 6 8 เข้าร่วม 57
58 สระประดู่ สพป. นครราชสีมา เขต 7 8 เข้าร่วม 57
59 อนุบาลเธียรวนนท์ สพป. หนองคาย เขต 2 8 เข้าร่วม 57
60 บ้านบัวงาม สพป. อุบลราชธานี เขต 5 7 เข้าร่วม 60
61 บ้านเหมืองแพร่ สพป. เลย เขต 3 7 เข้าร่วม 60

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 823
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านโพนเมือง สพป. อุบลราชธานี เขต 2 91 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านคำบง 1 สพป. มุกดาหาร 90.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อนุบาลทุ่งฝน สพป. อุดรธานี เขต 3 90.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อนุบาลสกลนคร สพป. สกลนคร เขต 1 89.60 ทอง 4
5 บ้านเด็กวารินชำราบ สพป. อุบลราชธานี เขต 4 89.40 ทอง 5
6 บ้านโนนเปือย สพป. สุรินทร์ เขต 2 89 ทอง 6
7 อนุบาลจอมพระ สพป. สุรินทร์ เขต 1 89 ทอง 6
8 หนองพอกพัฒนาประชานุสรณ์ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 88.20 ทอง 8
9 บ้านสี่แยกสมเด็จ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 88 ทอง 9
10 อนุบาลเลิงนกทา สพป. ยโสธร เขต 2 87.40 ทอง 10
11 อนุบาลอุบลราชธานี สพป. อุบลราชธานี เขต 1 87.20 ทอง 11
12 บ้านนกเต็น สพป. อุบลราชธานี เขต 3 87 ทอง 12
13 บ้านปากอูน (ปากอูนผดุงวิทย์) สพป. นครพนม เขต 2 87 ทอง 12
14 อนุบาลนางรอง(สังขกฤษณ์อนุสรณ์) สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 87 ทอง 12
15 บ้านผาวัง สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 86.80 ทอง 15
16 หนองขามวิทยาคาร สพป. ขอนแก่น เขต 5 86.80 ทอง 15
17 อนุบาลนครจัมปาศรี สพป. มหาสารคาม เขต 2 86.60 ทอง 17
18 บ้านนารา "กัลยาประชาสรรค์" สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 86.40 ทอง 18
19 บ้านห้วยยาง สพป. นครราชสีมา เขต 6 86.20 ทอง 19
20 บ้านเลื่อม สพป. อุดรธานี เขต 1 86.20 ทอง 19
21 อนุบาลอุทุมพรพิสัย สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 86 ทอง 21
22 บ้านนาเลิง สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 85.80 ทอง 22
23 วัดชัยสมพร สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 85.80 ทอง 22
24 บ้านตาดทอง สพป. ยโสธร เขต 1 85.77 ทอง 24
25 บ้านหนองบอนหัวหนองเหล่ายาว สพป. มหาสารคาม เขต 3 85.58 ทอง 25
26 อนุบาลวานรนิวาส(ราษฎร์บำรุง) สพป. สกลนคร เขต 3 85.53 ทอง 26
27 บ้านเหล่าถาวร สพป. บึงกาฬ 85.51 ทอง 27
28 อนุบาลบ้านเด็กดี 2 สพป. ชัยภูมิ เขต 1 85.43 ทอง 28
29 กาฬสินธุ์พิทยาสัย สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 85.40 ทอง 29
30 ชุมชนประทาย สพป. นครราชสีมา เขต 7 85.40 ทอง 29
31 บ้านโนนสบาย สพป. สุรินทร์ เขต 3 85.28 ทอง 31
32 อนุบาลด่านซ้ายน้ำพุ สพป. เลย เขต 3 85.13 ทอง 32
33 บ้านดอนแสนสุข สพป. นครราชสีมา เขต 3 85.12 ทอง 33
34 ภูมิวิทยา สพป. ชัยภูมิ เขต 2 85.04 ทอง 34
35 บ้านโคกกลาง สพป. อำนาจเจริญ 85 ทอง 35
36 วัดสระแก้ว สพป. นครราชสีมา เขต 1 85 ทอง 35
37 พรหมยานุสรณ์ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 84.89 ทอง 37
38 บ้านทองอินทร์สวนมอญ สพป. อุดรธานี เขต 2 84.88 ทอง 38
39 อนุบาลมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 84.80 ทอง 39
40 บ้านคอแลน สพป. อุบลราชธานี เขต 5 84.60 ทอง 40
41 บ้านหนองบะโคกสว่าง สพป. ขอนแก่น เขต 3 84.60 ทอง 40
42 บ้านโคกเพชร สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 84.40 ทอง 42
43 บ้านวัง (สายอนุกูล) สพป. นครราชสีมา เขต 5 84 ทอง 43
44 วัดมิตรภาพวนาราม สพป. นครราชสีมา เขต 4 84 ทอง 43
45 บ้านหนองหัวคู สพป. อุดรธานี เขต 4 83.80 ทอง 45
46 อนุบาลกันทรารมย์ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 83.80 ทอง 45
47 โชคชัยพรหมบุตรบริหาร สพป. นครราชสีมา เขต 2 83.40 ทอง 47
48 อนุบาลนครพนม สพป. นครพนม เขต 1 83 ทอง 48
49 บ้านหนองตะไก้ สพป. ชัยภูมิ เขต 3 82.80 ทอง 49
50 โคกกลางเหนือพิทยาสรรพ์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 82.80 ทอง 49
51 บ้านสูงเนินสามัคคี สพป. สกลนคร เขต 2 82.40 ทอง 51
52 อนุบาลดำรงราชานุสรณ์ สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 82.20 ทอง 52
53 ชุมชนบ้านห้วยโจดโคกสะอาด สพป. ขอนแก่น เขต 4 81.25 ทอง 53
54 ป่าสักวิทยา สพป. หนองคาย เขต 1 81.20 ทอง 54
55 เมืองเลย สพป. เลย เขต 1 80.20 ทอง 55
56 บ้านกลางเพชร (สุโขวิทยา) สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 79.60 เงิน 56
57 บ้านโคกสว่างป่าไม้งาม สพป. เลย เขต 2 79.60 เงิน 56
58 บ้านขี้เหล็กซ้ายดอนแตง สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 77.80 เงิน 58
59 เฝ้าไร่วิทยา สพป. หนองคาย เขต 2 77.80 เงิน 58
60 บ้านเสือเฒ่า สพป. ขอนแก่น เขต 2 76.60 เงิน 60
61 มหาไถ่ศึกษาขอนแก่น สพป. ขอนแก่น เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 788
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านทุ่งโพธิ์ สพป. สกลนคร เขต 3 100 ทอง ชนะเลิศ
2 หนองแวงบึงงาม สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านทรัพย์เจริญ สพป. นครราชสีมา เขต 3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 หนองโพธิ์ประชานุกูล สพป. ขอนแก่น เขต 1 95 ทอง 4
5 บ้านตับเต่าหนองเทาสามัคคี สพป. นครพนม เขต 1 91.59 ทอง 5
6 ชุมชนบ้านนาดีหนองไผ่ สพป. สกลนคร เขต 2 90.75 ทอง 6
7 น้ำโสมประชาสรรค์ (ถิรธัมโมอุปถัมภ์) สพป. อุดรธานี เขต 4 89.83 ทอง 7
8 ยางหลวงพิทยาคม สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 89.13 ทอง 8
9 นิคมพัฒนาสายโท 11 สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 89.08 ทอง 9
10 บ้านโนนเขืองจงเจริญ สพป. อุบลราชธานี เขต 5 88.87 ทอง 10
11 หนองทุ่มวิทยา สพป. บึงกาฬ 88.77 ทอง 11
12 บ้านโนนก่อ สพป. อุบลราชธานี เขต 3 88.76 ทอง 12
13 บ้านดงจงอาง (ขยายโอกาส) สพป. ยโสธร เขต 1 88.12 ทอง 13
14 บ้านหนองแวงโสกพระ สพป. ขอนแก่น เขต 3 87.26 ทอง 14
15 บ้านหนองแวง(โสวรรณีวิทยาคม) สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 87.10 ทอง 15
16 บ้านหนองกุงวันดีประชาสรรค์ สพป. มหาสารคาม เขต 3 86.97 ทอง 16
17 บ่อน้อยประชาสรรค์ สพป. อุดรธานี เขต 1 86.54 ทอง 17
18 บ้านปรีง สพป. สุรินทร์ เขต 2 85.64 ทอง 18
19 บ้านนาจาน สพป. อุบลราชธานี เขต 4 85 ทอง 19
20 บ้านน้ำเย็น สพป. เลย เขต 3 84.90 ทอง 20
21 บ้านคำนกกก สพป. นครพนม เขต 2 84.50 ทอง 21
22 บ้านคำโซ่ สพป. ขอนแก่น เขต 2 83.50 ทอง 22
23 บ้านหนองผือ สพป. อุบลราชธานี เขต 2 83 ทอง 23
24 บ้านหนองคอม สพป. นครราชสีมา เขต 6 82.67 ทอง 24
25 บ้านกันตม(คุรุราษฎร์สามัคคี) สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 82.27 ทอง 25
26 ชุมชนกุดค้า สพป. อุดรธานี เขต 3 82.24 ทอง 26
27 กุดแห่วิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 82.20 ทอง 27
28 เฝ้าไร่วิทยา สพป. หนองคาย เขต 2 81.40 ทอง 28
29 บ้านเมืองบาง สพป. หนองคาย เขต 1 81.32 ทอง 29
30 บ้านใหม่โสกส้มกบ สพป. ขอนแก่น เขต 5 81.13 ทอง 30
31 คำไฮวิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 81.11 ทอง 31
32 บ้านลาดชุมพล สพป. ชัยภูมิ เขต 1 80.79 ทอง 32
33 บ้านหนองมะเขือ สพป. นครราชสีมา เขต 7 80.60 ทอง 33
34 โนนจานวิทยา สพป. มหาสารคาม เขต 2 80.60 ทอง 33
35 บ้านโพนดวนสาวเอ้ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 80.44 ทอง 35
36 บ้านโนนปอแดง สพป. เลย เขต 2 80.26 ทอง 36
37 คำปอแก้วคำไหล สพป. อำนาจเจริญ 80.19 ทอง 37
38 บ้านท่าช้าง สพป. นครราชสีมา เขต 4 79.59 เงิน 38
39 บ้านตาแตรวทัพดัด สพป. สุรินทร์ เขต 3 79.51 เงิน 39
40 บ้านดงยายเภา สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 78.17 เงิน 40
41 บ้านลำนางรอง สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 77.41 เงิน 41
42 บ้านโพง สพป. ยโสธร เขต 2 77.26 เงิน 42
43 เมืองอุบล สพป. อุบลราชธานี เขต 1 76.41 เงิน 43
44 บ้านไทร สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 75.90 เงิน 44
45 การุญวิทยา สพป. สุรินทร์ เขต 1 75.75 เงิน 45
46 บ้านศิลาทอง สพป. ชัยภูมิ เขต 3 75.12 เงิน 46
47 ขี้เหล็กเขียวไพรวัลย์วิทยา สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 75.05 เงิน 47
48 อนุบาลประจักษ์ศิลปาคม สพป. อุดรธานี เขต 2 74.81 เงิน 48
49 บ้านค้อโนนเพ็ก สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 74.23 เงิน 49
50 โคกสูงใหญ่วิทยา สพป. ขอนแก่น เขต 4 74.20 เงิน 50
51 ชุมชนโพนพิทยาคม สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 73.83 เงิน 51
52 นามลวิทยาคาร สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 73.63 เงิน 52
53 บ้านหนองสะไนราษฎร์รังสฤษฎ์ สพป. สกลนคร เขต 1 72.97 เงิน 53
54 บ้านหลักเขต สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 72.42 เงิน 54
55 บ้านหนองบัว(อำเภอเกษตรสมบูรณ์) สพป. ชัยภูมิ เขต 2 72.40 เงิน 55
56 ตำบลโคกกรวด (ผดุงรัฐประชานุกูล) สพป. นครราชสีมา เขต 1 72 เงิน 56
57 บ้านบาก 2 สพป. มุกดาหาร 69.90 ทองแดง 57
58 บ้านถนนโพธิ์ สพป. นครราชสีมา เขต 5 69.80 ทองแดง 58
59 บ้านหนองสะแก สพป. นครราชสีมา เขต 2 69 ทองแดง 59
60 ชุมชนบ้านท่าสะอาด สพป. เลย เขต 1 68 ทองแดง 60
61 บ้านหนองคู สพป. มหาสารคาม เขต 1 67 ทองแดง 61

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 787
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ชุมชนบ้านนาโพธิ์ สพป. อุบลราชธานี เขต 5 100 ทอง ชนะเลิศ
2 หนองขามวิทยาคาร สพป. ขอนแก่น เขต 5 99.19 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ครบุรีวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 3 94.14 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านเมืองบาง สพป. หนองคาย เขต 1 93.11 ทอง 4
5 หลักเมืองมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 92.78 ทอง 5
6 บ้านทุ่งโพธิ์ สพป. สกลนคร เขต 3 92.64 ทอง 6
7 บ้านดงถาวร สพป. สุรินทร์ เขต 1 90.63 ทอง 7
8 บ้านเซียงเซา สพป. นครพนม เขต 2 89.82 ทอง 8
9 วัดสองพี่่น้อง สพป. นครราชสีมา เขต 7 88.41 ทอง 9
10 บ้านไทร สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 88.39 ทอง 10
11 น้ำโสมประชาสรรค์ (ถิรธัมโมอุปถัมภ์) สพป. อุดรธานี เขต 4 88.23 ทอง 11
12 บ้านน้ำอ้อม สพป. ยโสธร เขต 1 87.84 ทอง 12
13 บ้านบาก 2 สพป. มุกดาหาร 87.48 ทอง 13
14 วัดบ้านตาเสา สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 86.90 ทอง 14
15 บ้านวังโพน สพป. มหาสารคาม เขต 3 86.75 ทอง 15
16 บ้านโคกทุ่งน้อย สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 86.73 ทอง 16
17 อนุบาลรัตนบุรี สพป. สุรินทร์ เขต 2 86.67 ทอง 17
18 บ้านหนองคอม สพป. นครราชสีมา เขต 6 86.14 ทอง 18
19 หนองแวงบึงงาม สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 85.92 ทอง 19
20 ซับใหญ่วิทยาคม สพป. ชัยภูมิ เขต 3 85.15 ทอง 20
21 บ้านดอนชาด สพป. อำนาจเจริญ 84.76 ทอง 21
22 บึงมะนาววิทยา สพป. ชัยภูมิ เขต 2 84.73 ทอง 22
23 บ้านโนนสวรรค์ สพป. เลย เขต 2 83.24 ทอง 23
24 นิคมโนนสมบูรณ์ สพป. อุดรธานี เขต 1 82.93 ทอง 24
25 ชุมชนกุดค้า สพป. อุดรธานี เขต 3 82.69 ทอง 25
26 บ้านโก สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 82.49 ทอง 26
27 บ้านท่าลาด สพป. อุบลราชธานี เขต 4 82.33 ทอง 27
28 อนุบาลบัวเชด(บ้านระมาดค้อ) สพป. สุรินทร์ เขต 3 82.24 ทอง 28
29 อนุบาลศรีวิไล สพป. บึงกาฬ 82.21 ทอง 29
30 บ้านโพนดวนสาวเอ้ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 81.49 ทอง 30
31 บ้านนาเพียงใหญ่ สพป. หนองคาย เขต 2 80.42 ทอง 31
32 บ้านหลุง (ใหม่บุรพาคม) สพป. นครราชสีมา เขต 5 80.40 ทอง 32
33 บ้านโนนตูม สพป. ชัยภูมิ เขต 1 80.35 ทอง 33
34 ชุมชนดูนสาด สพป. ขอนแก่น เขต 4 79.87 เงิน 34
35 ชุมชนบ้านเมืองหงส์ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 79.64 เงิน 35
36 เมืองวาปีปทุม สพป. มหาสารคาม เขต 2 79.23 เงิน 36
37 อนุบาลด่านซ้ายน้ำพุ สพป. เลย เขต 3 79.18 เงิน 37
38 บ้านหนองคลองดอนแดง สพป. ขอนแก่น เขต 3 78.81 เงิน 38
39 ชุมชนห้องแซงวิทยา สพป. ยโสธร เขต 2 77.99 เงิน 39
40 บ้านชาด(พิบูล) สพป. อุบลราชธานี เขต 3 77.71 เงิน 40
41 บ้านนาหว้าใต้ สพป. อุบลราชธานี เขต 2 77.58 เงิน 41
42 นามลวิทยาคาร สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 77.52 เงิน 42
43 บ้านตากอง สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 77.21 เงิน 43
44 บ้านยางโล้นเจริญราษฎร์ไพบูลย์ สพป. สกลนคร เขต 1 75.36 เงิน 44
45 รุ่งอรุณวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 4 74.95 เงิน 45
46 บ้านนาทุ่งมั่ง สพป. นครพนม เขต 1 74.86 เงิน 46
47 บ้านโนนกระยอมกุดลอบ สพป. ขอนแก่น เขต 2 74.78 เงิน 47
48 สามขาราษฎร์บำรุง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 74.34 เงิน 48
49 บ้านหนองบง สพป. เลย เขต 1 73.71 เงิน 49
50 พันธกิจศึกษา สพป. อุดรธานี เขต 2 73.69 เงิน 50
51 บ้านหนองแวง(โสวรรณีวิทยาคม) สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 73.66 เงิน 51
52 บ้านนากลาง สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 73.55 เงิน 52
53 บ้านซาดหัวหนองแคน สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 73.46 เงิน 53
54 โยธินนุกูล (ทต.หนองไผ่ล้อม) สพป. นครราชสีมา เขต 1 73.36 เงิน 54
55 อาเวมารีอา สพป. อุบลราชธานี เขต 1 71.12 เงิน 55
56 ฮั่วเคี้ยววิทยาลัย สพป. ขอนแก่น เขต 1 71.10 เงิน 56
57 บ้านบุกระโทก สพป. นครราชสีมา เขต 2 70.11 เงิน 57
58 บ้านกระเจา สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 69.60 ทองแดง 58
59 ชุมชนบ้านนาดีหนองไผ่ สพป. สกลนคร เขต 2 69.38 ทองแดง 59
60 หนองกาวคุรุราษฎร์บำรุง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 68.80 ทองแดง 60
61 หนองบัววิทยายน สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 65.06 ทองแดง 61

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 764
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านโคกไทร สพป. สุรินทร์ เขต 3 89.50 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านห้วยแคนโนนสูง สพป. มหาสารคาม เขต 3 83.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 82.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ชุมชนบ้านซาง สพป. บึงกาฬ 81.50 ทอง 4
5 บ้านสามเส้า สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 80.50 ทอง 5
6 อนุบาลไชยวาน สพป. อุดรธานี เขต 3 80 ทอง 6
7 บ้านชำแระกลาง สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 79.50 เงิน 7
8 ชุมชนวัดโคกกลาง "สระมะค่าวิทยา" สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 77.50 เงิน 8
9 บ้านชะโนด 1 สพป. มุกดาหาร 75.50 เงิน 9
10 บ้านม่วงอาจโพธิ์ศรี (ขยายโอกาส) สพป. ยโสธร เขต 1 75.50 เงิน 9
11 หินตลาดศรีสง่าวิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 75 เงิน 11
12 ชุมชนบ้านมาย สพป. สกลนคร เขต 3 74.50 เงิน 12
13 บ้านโนนสง่า สพป. นครราชสีมา เขต 4 74.50 เงิน 12
14 บ้านโนนกุง สพป. สกลนคร เขต 1 74 เงิน 14
15 บ้านสดอ สพป. สุรินทร์ เขต 1 73 เงิน 15
16 บ้านห้วยยาง สพป. อุบลราชธานี เขต 2 72.50 เงิน 16
17 บ้านพรมสวรรค์ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 72 เงิน 17
18 บ้านมะเกลือโนนทอง สพป. ชัยภูมิ เขต 3 72 เงิน 17
19 บ้านหนองสนวน สพป. นครราชสีมา เขต 3 72 เงิน 17
20 ชุมชนหนองเม็ก สพป. ขอนแก่น เขต 3 71.50 เงิน 20
21 บ้านกุดดินจี่ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 71.50 เงิน 20
22 นาโกวิทยาสูง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 70 เงิน 22
23 บ้านโพนเพ็ก สพป. นครพนม เขต 2 70 เงิน 22
24 อนุบาลชุมชนภูกระดึง สพป. เลย เขต 2 70 เงิน 22
25 บ้านฝางวิทยา สพป. ขอนแก่น เขต 4 69.50 ทองแดง 25
26 บ้านหนองบุนนาก สพป. นครราชสีมา เขต 2 67.50 ทองแดง 26
27 ชุมชนบ้านระเว สพป. อุบลราชธานี เขต 3 67 ทองแดง 27
28 ชุมชนโนนแดง สพป. นครราชสีมา เขต 7 65 ทองแดง 28
29 บ้านลุงปุง สพป. สุรินทร์ เขต 2 64.50 ทองแดง 29
30 บ้านหนองน้ำขุ่น สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 62 ทองแดง 30
31 บ้านเม็ง สพป. ขอนแก่น เขต 5 62 ทองแดง 30
32 บ้านโคกศิลา สพป. สกลนคร เขต 2 61.50 ทองแดง 32
33 บ้านนาดินดำ สพป. เลย เขต 1 61 ทองแดง 33
34 บ้านสบาย สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 61 ทองแดง 33
35 บ้านสร้างถ่อ สพป. อำนาจเจริญ 60.50 ทองแดง 35
36 บ้านโคกก่องดอนทองวิทยา สพป. ชัยภูมิ เขต 1 60.50 ทองแดง 35
37 เทศบาล 2 มุขมนตรี สพป. อุดรธานี เขต 1 60.50 ทองแดง 35
38 ขอนแก่นวิทยาเสริม สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 59.50 เข้าร่วม 38
39 บ้านหนองไผ่ สพป. ชัยภูมิ เขต 2 56.50 เข้าร่วม 39
40 บ้านโพนเมืองมะทัน สพป. อุบลราชธานี เขต 1 54.50 เข้าร่วม 40
41 ท่านาจานวิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 53.50 เข้าร่วม 41
42 บ้านกระถินหนองเครือชุด สพป. นครราชสีมา เขต 1 53 เข้าร่วม 42
43 วารีสวัสดิ์วิทยา สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 53 เข้าร่วม 42
44 นิคมสร้างตนเอง 6 สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 51 เข้าร่วม 44
45 บ้านห้วยมุ่น สพป. เลย เขต 3 51 เข้าร่วม 44
46 บ้านนาเจริญ สพป. อุบลราชธานี เขต 5 50 เข้าร่วม 46
47 บ้านหมากบ้าเลาโคกกลาง สพป. อุดรธานี เขต 2 49.50 เข้าร่วม 47
48 บ้านเหล่ากกหุ่งสว่าง สพป. ขอนแก่น เขต 2 49.50 เข้าร่วม 47
49 บ้านค้อน้อย สพป. อุบลราชธานี เขต 4 48.50 เข้าร่วม 49
50 บ้านสุขเกษม สพป. ยโสธร เขต 2 46 เข้าร่วม 50
51 บ้านโคกสูงหนองเสียวหนองขี สพป. มหาสารคาม เขต 2 46 เข้าร่วม 50
52 เทศบาลวัดเวฬุวัน สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 46 เข้าร่วม 50
53 เฝ้าไร่วิทยา สพป. หนองคาย เขต 2 45.50 เข้าร่วม 53
54 บ้านหนองละมั่ง สพป. นครราชสีมา เขต 5 44.50 เข้าร่วม 54
55 วัดบ้านหนองตลุมปุ๊ก สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 42 เข้าร่วม 55
56 บ้านปากเจียงโนนทอง สพป. อุดรธานี เขต 4 41.50 เข้าร่วม 56
57 บ้านท่าค้อ(ชุณห์ประสาทศิลป์) สพป. นครพนม เขต 1 39.50 เข้าร่วม 57
58 บ้านดอนแร้ง สพป. นครราชสีมา เขต 6 38.50 เข้าร่วม 58
59 บ้านโนนบ่อ สพป. ขอนแก่น เขต 1 33 เข้าร่วม 59
60 ดงเว้นดงเจริญวิทยา สพป. หนองคาย เขต 1 30.50 เข้าร่วม 60
61 บ้านโสกแดง สพป. มหาสารคาม เขต 1 29 เข้าร่วม 61

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 761
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราษฎร์สามัคคี สพป. นครพนม เขต 2 94.75 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านคำลอดพื้น สพป. สกลนคร เขต 3 92.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านคำบง สพป. ขอนแก่น เขต 4 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านปลายดาบ สพป. นครราชสีมา เขต 3 89.25 ทอง 4
5 ไตรมิตรพัฒนศึกษา สพป. ขอนแก่น เขต 3 88.75 ทอง 5
6 บ้านอาเลา สพป. สุรินทร์ เขต 2 87.75 ทอง 6
7 บ้านม่วงกุล สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 87.50 ทอง 7
8 บ้านหมูม้น สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 87.50 ทอง 7
9 บ้านหัวฝาย สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 87.50 ทอง 7
10 เมืองจากวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 7 87.50 ทอง 7
11 บ้านหนองหมาก สพป. นครราชสีมา เขต 4 87.25 ทอง 11
12 บ้านดอนแดง สพป. อุบลราชธานี เขต 1 87 ทอง 12
13 บ้านนาโพธิ์กลาง สพป. อุบลราชธานี เขต 3 87 ทอง 12
14 บ้านไผ่แสงทองประชาสรรค์ สพป. ขอนแก่น เขต 2 87 ทอง 12
15 บ้านกระสังสามัคคี (อ.ห้วยราช) สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 86 ทอง 15
16 บ้านหอกลองกระสัง (โกศลสงเคราะห์) สพป. นครราชสีมา เขต 5 85.75 ทอง 16
17 บ้านหินเหิบศิลาทิพย์ สพป. ขอนแก่น เขต 1 85.75 ทอง 16
18 บ้านโนนสะอาด สพป. หนองคาย เขต 2 85.75 ทอง 16
19 บ้านมะโบ่ สพป. มหาสารคาม เขต 2 85.50 ทอง 19
20 บ้านห้วยขอบห้วยเหียม สพป. เลย เขต 1 85.50 ทอง 19
21 หนองโนราษฎร์บำรุง สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 85.50 ทอง 19
22 บ้านสะเดาใหญ่ สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 85 ทอง 22
23 บ้านร่องสะอาด สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 84.75 ทอง 23
24 บ้านหนองไฮโคกสง่า สพป. ชัยภูมิ เขต 1 84.50 ทอง 24
25 คำด้วง สพป. อุดรธานี เขต 4 84.25 ทอง 25
26 ชุมชนบ้านสร้างค้อ สพป. สกลนคร เขต 1 84.25 ทอง 25
27 บ้านปอบิด สพป. นครราชสีมา เขต 6 84.25 ทอง 25
28 บ้านโนนสวรรค์ สพป. สุรินทร์ เขต 3 84.25 ทอง 25
29 กุดแห่วิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 84 ทอง 29
30 บ้านซำจำปา สพป. ขอนแก่น เขต 5 84 ทอง 29
31 บ้านเหมือดแอ่ สพป. หนองคาย เขต 1 83.75 ทอง 31
32 บ้านโนนสว่างวังเสือ สพป. อุบลราชธานี เขต 5 83.75 ทอง 31
33 ยางอู้มวิทยาคาร สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 83.75 ทอง 31
34 ชุมชนโคกสารวิทยา สพป. อำนาจเจริญ 83.50 ทอง 34
35 บ้านห้วยแคนโนนสูง สพป. มหาสารคาม เขต 3 83.25 ทอง 35
36 บ้านช่องเม็ก สพป. ยโสธร เขต 2 82.75 ทอง 36
37 บ้านนาคำหลวง สพป. อุดรธานี เขต 1 82.75 ทอง 36
38 บ้านหนองขาม สพป. นครราชสีมา เขต 2 82.75 ทอง 36
39 บ้านบกหนองทันน้ำ สพป. อุบลราชธานี เขต 2 82.25 ทอง 39
40 บ้านหนองกวางทอง สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 82.25 ทอง 39
41 บ้านตระกาศขอนแก่น สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 82 ทอง 41
42 บ้านยอดชาดวิทยา สพป. นครพนม เขต 1 82 ทอง 41
43 อนุบาลมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 82 ทอง 41
44 บ้านดงวัฒนา สพป. อุดรธานี เขต 3 81.25 ทอง 44
45 บ้านวังตะเฆ่ สพป. ชัยภูมิ เขต 3 81.25 ทอง 44
46 บ้านวังม่วง สพป. ชัยภูมิ เขต 2 81 ทอง 46
47 บ้านชะโนด 1 สพป. มุกดาหาร 80.75 ทอง 47
48 บ้านตาเหล็ง สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 80.50 ทอง 48
49 น้ำคำใหญ่วิทยา สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 80 ทอง 49
50 ชุมชนนาจารย์วิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 78.25 เงิน 50
51 วัดบ้านด่านคนคบ สพป. นครราชสีมา เขต 1 78.25 เงิน 50
52 ห้วยแสงอรุณวิทยา สพป. อุดรธานี เขต 2 77.50 เงิน 52
53 บ้านตาโกน สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 68.75 ทองแดง 53
54 บ้านนาดู่ สพป. อุบลราชธานี เขต 4 64.50 ทองแดง 54
55 บ้านหนองตานา สพป. เลย เขต 2 62.25 ทองแดง 55
56 บ้านวังยาว สพป. เลย เขต 3 11.25 เข้าร่วม 56
57 บ้านหนองลาดวิทยาคาร สพป. สกลนคร เขต 2 5 เข้าร่วม 57
58 ชุมชนบ้านซาง สพป. บึงกาฬ 4.75 เข้าร่วม 58
59 โนนสำราญสมสนุก สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 4.75 เข้าร่วม 58
60 บ้านทุ่งแต้ (ขยายโอกาส) สพป. ยโสธร เขต 1 4.50 เข้าร่วม 60
61 บ้านยางเตี้ย สพป. สุรินทร์ เขต 1 4.50 เข้าร่วม 60

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 047
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านหนองอ้ม สพป. อุบลราชธานี เขต 5 94 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านกล้วยวิทยา สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านเสาเล้า สพป. นครพนม เขต 2 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านปางไม้ สพป. นครราชสีมา เขต 3 90 ทอง 4
5 บ้านกั้งโนนสะอาด สพป. อุดรธานี เขต 3 87 ทอง 5
6 บ้านจอมปลวกสูงสร้างกุง สพป. อุบลราชธานี เขต 2 86 ทอง 6
7 บ้านศิลาทอง สพป. ชัยภูมิ เขต 3 85 ทอง 7
8 บ้านป่างิ้วหนองฮี สพป. ขอนแก่น เขต 2 84 ทอง 8
9 บ้านหนองกุง สพป. มหาสารคาม เขต 3 83 ทอง 9
10 บ้านบึงโน สพป. สกลนคร เขต 2 82 ทอง 10
11 ชุมชนสีถานดำรงวิทย์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 81 ทอง 11
12 ดงสวรรค์วิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 80 ทอง 12
13 บ้านหนองฮะ สพป. สุรินทร์ เขต 1 79 เงิน 13
14 บ้านโนนราษีฝางวิทยา สพป. มหาสารคาม เขต 1 79 เงิน 13
15 เฝ้าไร่วิทยา สพป. หนองคาย เขต 2 79 เงิน 13
16 บ้านหนองชุม สพป. ยโสธร เขต 2 78 เงิน 16
17 น้ำโสมประชาสรรค์ (ถิรธัมโมอุปถัมภ์) สพป. อุดรธานี เขต 4 77 เงิน 17
18 หนองบัวคุรุรัฐประชาสรรพ์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 77 เงิน 17
19 บ้านท่าช้าง สพป. นครราชสีมา เขต 4 76 เงิน 19
20 บ้านฝางวิทยา สพป. ขอนแก่น เขต 4 76 เงิน 19
21 บ้านหนองไข่น้ำ สพป. นครราชสีมา เขต 1 76 เงิน 19
22 บ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 75 เงิน 22
23 บ้านมะเมียง สพป. สุรินทร์ เขต 3 75 เงิน 22
24 บ้านสามเส้า สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 75 เงิน 22
25 บ้านโป่งเปือย สพป. บึงกาฬ 75 เงิน 22
26 ตะดอบวิทยา สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 74 เงิน 26
27 บ้านโนนแดง สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 74 เงิน 26
28 กระต่ายด่อนวิทยา สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 73 เงิน 28
29 บ้านภูเขาขาม สพป. อำนาจเจริญ 73 เงิน 28
30 บ้านม่วงอาจโพธิ์ศรี (ขยายโอกาส) สพป. ยโสธร เขต 1 73 เงิน 28
31 บ้านสระดอกเกษ สพป. อุบลราชธานี เขต 4 73 เงิน 28
32 บ้านหนองตานา สพป. เลย เขต 2 72 เงิน 32
33 บ้านหนองรูแข้ สพป. มหาสารคาม เขต 2 72 เงิน 32
34 บ้านเทพพัฒนา สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 72 เงิน 32
35 บ้านโจดนาตาล สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 72 เงิน 32
36 ทับกุงประชานุกูล สพป. อุดรธานี เขต 2 71 เงิน 36
37 บ้านยางบ่อภิรมย์ สพป. สุรินทร์ เขต 2 71 เงิน 36
38 บ้านหนองแวงท่าวัด สพป. ขอนแก่น เขต 3 71 เงิน 36
39 บ้านหนองแวงหนองจิกโนนตุ่น สพป. ขอนแก่น เขต 1 71 เงิน 36
40 บ้านหัวบึง สพป. อุดรธานี เขต 1 71 เงิน 36
41 บ้านเสม็ด "สามัคคีราษฎร์วิทยาคาร" สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 71 เงิน 36
42 บ้านโคกสะอาด(ประชาราษฏร์รังสรรค์) สพป. นครราชสีมา เขต 6 71 เงิน 36
43 ดอนปอวิทยา สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 70 เงิน 43
44 บ้านโนนสวาท สพป. มุกดาหาร 70 เงิน 43
45 บ้านโนนหินลาด-กุดกว้าง สพป. ชัยภูมิ เขต 2 70 เงิน 43
46 โนนสมบูรณ์ประชารัฐ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 69 ทองแดง 46
47 นาหนองทุ่มวิทยาคม สพป. ขอนแก่น เขต 5 67 ทองแดง 47
48 บ้านกุ่มพะยาหนองกระทุ่มวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 5 67 ทองแดง 47
49 บ้านท่างาม สพป. สกลนคร เขต 3 66 ทองแดง 49
50 บ้านดอนเขว้า สพป. นครราชสีมา เขต 7 65 ทองแดง 50
51 บ้านทุ่งวัง สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 63 ทองแดง 51
52 บ้านกุรุคุ สพป. นครพนม เขต 1 62 ทองแดง 52
53 บ้านท่าไห(ไหทอง) สพป. อุบลราชธานี เขต 1 62 ทองแดง 52
54 บ้านท่าหินโงม สพป. ชัยภูมิ เขต 1 61 ทองแดง 54
55 ชุมชนศรีสะอาด (เทศบาล 1) สพป. เลย เขต 1 60 ทองแดง 55
56 น้ำคำใหญ่วิทยา สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 60 ทองแดง 55
57 บ้านนางิ้ว สพป. หนองคาย เขต 1 60 ทองแดง 55
58 บ้านบุกระโทก สพป. นครราชสีมา เขต 2 60 ทองแดง 55
59 บ้านห้วยทอง สพป. เลย เขต 3 60 ทองแดง 55
60 บ้านโนนยานาง สพป. อุบลราชธานี เขต 3 60 ทองแดง 55
61 บ้านโพนวัฒนาวิทยา สพป. สกลนคร เขต 1 60 ทองแดง 55

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 760
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านหนองคู สพป. สุรินทร์ เขต 1 97 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านเซือม สพป. สกลนคร เขต 3 95.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านดอน สพป. นครราชสีมา เขต 2 93.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี) สพป. อำนาจเจริญ 93 ทอง 4
5 บ้านปากช่อง(คุรุสามัคคี 1) สพป. นครราชสีมา เขต 4 92.80 ทอง 5
6 บ้านสะเดา สพป. สุรินทร์ เขต 3 92.80 ทอง 5
7 เซนต์ยอแซฟกาฬสินธุ์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 91.20 ทอง 7
8 บ้านท่าศรีชมชื่น สพป. บึงกาฬ 90.60 ทอง 8
9 บ้านดอนติ้ว สพป. นครพนม เขต 2 89.20 ทอง 9
10 บ้านดงหนองเหียน สพป. สกลนคร เขต 1 88.60 ทอง 10
11 บ้านท่าบ่อ สพป. อุบลราชธานี เขต 1 88.20 ทอง 11
12 บ้านห้วยผึ้ง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 88 ทอง 12
13 บ้านตูม สพป. อุดรธานี เขต 3 87.20 ทอง 13
14 ไตรคาม สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 87.20 ทอง 13
15 อนุบาลอุทุมพรพิสัย สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 86.80 ทอง 15
16 บ้านหนองแวงจุมพล สพป. อุดรธานี เขต 1 86.60 ทอง 16
17 บ้านนารายณ์ สพป. นครราชสีมา เขต 5 86.40 ทอง 17
18 บ้านโจดโนนข่า สพป. ชัยภูมิ เขต 2 86 ทอง 18
19 บ้านยอดชาดวิทยา สพป. นครพนม เขต 1 85.80 ทอง 19
20 หนองบัววิทยายน สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 85.80 ทอง 19
21 บ้านห้วยดู่ สพป. อุบลราชธานี เขต 3 85.60 ทอง 21
22 เทพปัญญา สพป. อุดรธานี เขต 2 85 ทอง 22
23 บ้านสบาย สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 85 ทอง 22
24 บ้านศรีแก้ว สพป. ยโสธร เขต 2 84.80 ทอง 24
25 บ้านหาด สพป. ขอนแก่น เขต 5 84.80 ทอง 24
26 ชุมชนบ้านท่าพระ สพป. ขอนแก่น เขต 1 84.40 ทอง 26
27 บ้านโนนแดงโคกเล้า สพป. ขอนแก่น เขต 4 84.40 ทอง 26
28 อนุบาลชุมชนภูกระดึง สพป. เลย เขต 2 84.40 ทอง 26
29 บ้านพรานอ้น สพป. มุกดาหาร 84 ทอง 29
30 อนุบาลเชียงคาน "ปทุมมาสงเคราะห์" สพป. เลย เขต 1 84 ทอง 29
31 บ้านหนองตาไก้ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 83.80 ทอง 31
32 อนุบาลสกุลจิตร สพป. นครราชสีมา เขต 3 83.80 ทอง 31
33 บ้านนานวล สพป. อุบลราชธานี เขต 4 83.40 ทอง 33
34 บ้านโนนยอ สพป. นครราชสีมา เขต 7 83.40 ทอง 33
35 บ้านแดงน้อย สพป. นครราชสีมา เขต 6 83.20 ทอง 35
36 มะนะศึกษา สพป. ชัยภูมิ เขต 3 83 ทอง 36
37 บ้านสำราญนิวาสสามัคคี สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 82.80 ทอง 37
38 ชุมชนสามัคคีราษฎร์บำรุง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 82.60 ทอง 38
39 สุขานารี สพป. นครราชสีมา เขต 1 82.40 ทอง 39
40 อนุบาลพุทไธสง สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 82.40 ทอง 39
41 บ้านกกค้อกกโพธิ์ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 82 ทอง 41
42 บ้านหนองขามสมบูรณ์ สพป. ขอนแก่น เขต 2 82 ทอง 41
43 บ้านซำแฮด (นักศึกษาประชานุสรณ์5) สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 81.80 ทอง 43
44 บ้านศิริพัฒนา สพป. ยโสธร เขต 1 81.80 ทอง 43
45 ชุมชนบ้านยางกู่ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 81.60 ทอง 45
46 ชุมชนบ้านโนน-โนนสวรรค์ สพป. หนองคาย เขต 2 81.60 ทอง 45
47 หินแห่เสริมศิลป์ สพป. มหาสารคาม เขต 3 81 ทอง 47
48 บ้านโคกป่าฝาง สพป. หนองคาย เขต 1 76.60 เงิน 48
49 บ้านน้ำเขียว (น้ำเขียววิทยาคม) สพป. สุรินทร์ เขต 2 76.20 เงิน 49
50 วนาสวรรค์ สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 75.20 เงิน 50
51 วัดบ้านสนวน สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 75 เงิน 51
52 อนุบาลด่านซ้ายน้ำพุ สพป. เลย เขต 3 75 เงิน 51
53 อนุบาลเอี่ยมสุข สพป. มหาสารคาม เขต 2 74.20 เงิน 53
54 บ้านดงหวายดงขวาง สพป. อุดรธานี เขต 4 73.80 เงิน 54
55 หลักเมืองมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 66.80 ทองแดง 55
56 ชุมชนบ้านสะพือ สพป. อุบลราชธานี เขต 2 66.40 ทองแดง 56
57 หนองแวงยาว สพป. ขอนแก่น เขต 3 66 ทองแดง 57
58 บ้านหนองทุ่ม(พุทธานุเคราะห์) สพป. สกลนคร เขต 2 63 ทองแดง 58
59 บ้านหนองเดียงน้อยโนนใหญ่ สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 62.80 ทองแดง 59
60 บ้านท่าก่อ สพป. อุบลราชธานี เขต 5 0 เข้าร่วม
61 อนุบาลชุมชนหนองบัวแดง สพป. ชัยภูมิ เขต 1 0 เข้าร่วม

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 759
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านแกใหญ่ สพป. สุรินทร์ เขต 1 91 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านดงน้อย สพป. อุดรธานี เขต 2 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านหนองผักแว่น สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 87.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านสะเดาใหญ่ สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 86.25 ทอง 4
5 บ้านบึง สพป. สกลนคร เขต 2 85.50 ทอง 5
6 บัวใหญ่วิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 6 84 ทอง 6
7 บ้านหนองทา สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 84 ทอง 6
8 วัดปทุมคงคา สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 84 ทอง 6
9 บ้านซับใต้(สีคิ้ว) สพป. นครราชสีมา เขต 4 83.75 ทอง 9
10 บ้านหัวนาคำ สพป. ขอนแก่น เขต 4 83 ทอง 10
11 ชุมชนหนองสองห้องคุรุราษฎร์รังสรรค์ สพป. ขอนแก่น เขต 3 82.75 ทอง 11
12 บ้านนาทุ่ง สพป. อุบลราชธานี เขต 5 81.75 ทอง 12
13 บ้านสบาย สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 81.75 ทอง 12
14 บ้านหนองเกาะ(คุรุราษฎร์บำรุง) สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 81.75 ทอง 12
15 บ้านโนนกกข่า สพป. เลย เขต 2 81.75 ทอง 12
16 เพียงหลวง ๑๓ (ประชาบำรุง) ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี สพป. หนองคาย เขต 2 81.75 ทอง 12
17 บ้านนานวล สพป. อุบลราชธานี เขต 4 81.50 ทอง 17
18 บ้านโคกตะเคียน สพป. สุรินทร์ เขต 3 81.50 ทอง 17
19 อนุบาลเพ็ญประชานุกูล สพป. อุดรธานี เขต 1 81.25 ทอง 19
20 ชุมชนวัดชุมพร สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 79.75 เงิน 20
21 อนุบาลขอนแก่น สพป. ขอนแก่น เขต 1 79.50 เงิน 21
22 ชุมชนบ้านหนองไข่น้ำ สพป. นครราชสีมา เขต 5 79.25 เงิน 22
23 บ้านบะไห สพป. อุบลราชธานี เขต 3 79.25 เงิน 22
24 บ้านแดงโนนสว่าง สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 78.75 เงิน 24
25 อนุบาลสุวรรณคูหา สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 78.75 เงิน 24
26 บ้านสองคอน สพป. มุกดาหาร 78.50 เงิน 26
27 บ้านโสกแดง สพป. สุรินทร์ เขต 2 78.50 เงิน 26
28 บึงของหลงวิทยา สพป. บึงกาฬ 78.25 เงิน 28
29 ชุมชนนามะเขือวิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 78 เงิน 29
30 บ้านหนองดู่ดอนเปือย สพป. ขอนแก่น เขต 2 78 เงิน 29
31 บ้านหลุมข้าว สพป. นครราชสีมา เขต 1 77.25 เงิน 31
32 ซับใหญ่วิทยาคม สพป. ชัยภูมิ เขต 3 77 เงิน 32
33 บ้านดงบัง สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 76.75 เงิน 33
34 ร่มเกล้า2 สพป. อุดรธานี เขต 3 76.75 เงิน 33
35 บ้านหนองค้าโคกกุง สพป. นครพนม เขต 1 76.50 เงิน 35
36 หลักเมืองมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 76.25 เงิน 36
37 อนุบาลปทุมราชวงศา สพป. อำนาจเจริญ 76.25 เงิน 36
38 บ้านหนองนาคำ สพป. ขอนแก่น เขต 5 75.75 เงิน 38
39 ชาติวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 2 75.50 เงิน 39
40 ชุมชนบ้านสำโรง สพป. ยโสธร เขต 1 75.50 เงิน 39
41 บ้านดอนขนุนพัฒนา สพป. หนองคาย เขต 1 75.25 เงิน 41
42 บ้านคำลอดพื้น สพป. สกลนคร เขต 3 74 เงิน 42
43 อนุบาลอุบลราชธานี สพป. อุบลราชธานี เขต 1 73.75 เงิน 43
44 บ้านคำหาด สพป. อุบลราชธานี เขต 2 73.50 เงิน 44
45 ชุมชนบ้านบุ่งคล้าวิทยา สพป. ชัยภูมิ เขต 1 73.25 เงิน 45
46 ชุมชนบ้านสามผง สพป. นครพนม เขต 2 73.25 เงิน 45
47 บ้านโคกไร่ สพป. มหาสารคาม เขต 2 73.25 เงิน 45
48 บ้านหนองครองราษฎร์ประสงค์ สพป. สกลนคร เขต 1 72.75 เงิน 48
49 มารีย์อนุสรณ์ สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 72.75 เงิน 48
50 บ้านห้วยแคนโนนสูง สพป. มหาสารคาม เขต 3 72.50 เงิน 50
51 บ้านศาลเจ้าพ่อ สพป. นครราชสีมา เขต 3 72 เงิน 51
52 บ้านโคกงาม สพป. ชัยภูมิ เขต 2 71.50 เงิน 52
53 หนองม่วงหนองแวง สพป. นครราชสีมา เขต 7 71.25 เงิน 53
54 อนุบาลอุทุมพรพิสัย สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 70 เงิน 54
55 บ้านห้วยมุ่น สพป. เลย เขต 3 68.75 ทองแดง 55
56 กุดคอก่านโคกสำราญโนนสวรรค์ สพป. ยโสธร เขต 2 68.25 ทองแดง 56
57 หนองกุงราษฎร์วิทยา สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 68.25 ทองแดง 56
58 บ้านโนนเสถียร สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 67.50 ทองแดง 58
59 ชุมชนบ้านปากชม สพป. เลย เขต 1 66.75 ทองแดง 59
60 พรชัยวิชชาลัย สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 66.50 ทองแดง 60
61 บ้านดงหวายดงขวาง สพป. อุดรธานี เขต 4 64.25 ทองแดง 61

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 038
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านมะพริกดู่โพนสิม(ขยายโอกาส) สพป. ยโสธร เขต 1 96 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านตาดราษฎร์สมบูรณ์ สพป. อุดรธานี เขต 2 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านสารภี สพป. นครราชสีมา เขต 2 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านน้ำใสม่วงวิทยา สพป. มหาสารคาม เขต 1 92 ทอง 4
5 บ้านนาหว้าเหนือ สพป. อุบลราชธานี เขต 2 91 ทอง 5
6 ชุมชนกุดหมากไฟ สพป. อุดรธานี เขต 1 90 ทอง 6
7 บ้านท่าลาด สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 90 ทอง 6
8 บ้านบุกระสัง สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 90 ทอง 6
9 ชุมชนสะงวย สพป. อุดรธานี เขต 3 89 ทอง 9
10 ชนะใช้กิจการ สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 88 ทอง 10
11 บ้านแฝกโนนสำราญ สพป. มหาสารคาม เขต 3 88 ทอง 10
12 บ้านดินดำเหล่าเสนไต้ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 87 ทอง 12
13 บ้านเขวาทุ่ง สพป. มหาสารคาม เขต 2 86 ทอง 13
14 บ้านห้วยหินลาด สพป. สกลนคร เขต 3 85 ทอง 14
15 บ้านโคกทุ่งน้อย สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 85 ทอง 14
16 ปากจาบวิทยา สพป. ชัยภูมิ เขต 3 84 ทอง 16
17 บ้านโนนสง่า สพป. นครราชสีมา เขต 4 83 ทอง 17
18 บ้านโคกก่องมิตรภาพที่ 86 สพป. บึงกาฬ 82 ทอง 18
19 จตุรคามพัฒนา สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 80 ทอง 19
20 บ้านแดงสว่าง สพป. ชัยภูมิ เขต 2 80 ทอง 19
21 นิคมสร้างตนเอง 5 สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 78 เงิน 21
22 บ้านกระถินหนองเครือชุด สพป. นครราชสีมา เขต 1 78 เงิน 21
23 บ้านพระแก้ว สพป. สุรินทร์ เขต 3 78 เงิน 21
24 บ้านโคกสะอาด สพป. นครพนม เขต 2 78 เงิน 21
25 บ้านคุย สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 77 เงิน 25
26 บ้านปรือใหญ่ สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 77 เงิน 25
27 บ้านสะอาด(สะอาดวิทยาคาร) สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 77 เงิน 25
28 ดินดำบัวรองวิทยา สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 76 เงิน 28
29 บ้านโพธิ์ สพป. หนองคาย เขต 2 76 เงิน 28
30 กุดคอก่านโคกสำราญโนนสวรรค์ สพป. ยโสธร เขต 2 75 เงิน 30
31 บ้านสามขามิตรภาพที่ 3 สพป. มุกดาหาร 75 เงิน 30
32 โนนสง่าหนองแวงวิทยา สพป. หนองคาย เขต 1 74 เงิน 32
33 บ้านไร่ (ทองคูณคุรุราษฎร์สามัคคี) สพป. นครราชสีมา เขต 5 73 เงิน 33
34 บ้านคูเมือง (อ่อนอนุเคราะห์) สพป. อุบลราชธานี เขต 4 72 เงิน 34
35 บ้านม่วงวิทยา สพป. สกลนคร เขต 1 71 เงิน 35
36 บ้านหนองเบ็ญ สพป. ขอนแก่น เขต 1 71 เงิน 35
37 หนองกระแหล่งกระเดาวิทยา สพป. ขอนแก่น เขต 5 71 เงิน 35
38 บ้านใหม่ปฏิรูป สพป. นครราชสีมา เขต 7 70 เงิน 38
39 ม่วงแก้ววิทยาคาร สพป. นครราชสีมา เขต 3 70 เงิน 38
40 บ้านขอนยูง สพป. อุดรธานี เขต 4 68 ทองแดง 40
41 บ้านเพียซำพุวิทยา สพป. เลย เขต 1 68 ทองแดง 40
42 บ้านโนนปอแดง สพป. เลย เขต 2 68 ทองแดง 40
43 ชุมชนบ้านวังสะแบง สพป. อุบลราชธานี เขต 3 67 ทองแดง 43
44 บ้านดงเค็ง สพป. สุรินทร์ เขต 1 67 ทองแดง 43
45 บ้านลำเพิญ(อรุณราษฎร์สงเคราะห์) สพป. สุรินทร์ เขต 2 67 ทองแดง 43
46 บ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 66 ทองแดง 46
47 บ้านสำโรง สพป. ขอนแก่น เขต 4 66 ทองแดง 46
48 บ้านห้วยมุ่น สพป. เลย เขต 3 66 ทองแดง 46
49 บ้านหนองคล้า สพป. อำนาจเจริญ 65 ทองแดง 49
50 ศรีโพนทองวิทยา สพป. นครพนม เขต 1 65 ทองแดง 49
51 บ้านหนองกระทุ่ม สพป. นครราชสีมา เขต 6 64 ทองแดง 51
52 หัวนาคำจรูญศิลป์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 64 ทองแดง 51
53 บ้านบุ่งเบา สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 63 ทองแดง 53
54 บ้านหนองปล้อง สพป. ชัยภูมิ เขต 1 62 ทองแดง 54
55 บ้านหนองแวงมน สพป. ขอนแก่น เขต 3 62 ทองแดง 54
56 วัดบ้านกะชาย สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 61 ทองแดง 56
57 ชุมชนบ้านหัวขัว สพป. ขอนแก่น เขต 2 60 ทองแดง 57
58 บ้านหนองกุงน้อย สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 60 ทองแดง 57
59 บ้านหนองฮาง สพป. อุบลราชธานี เขต 1 60 ทองแดง 57
60 บ้านแขมเจริญ สพป. อุบลราชธานี เขต 5 60 ทองแดง 57
61 บ้านไร่บ้านไฮ่ สพป. สกลนคร เขต 2 60 ทองแดง 57

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 037
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลร้อยเอ็ด สพป. ร้อยเอ็ด เขต 1 90 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านตูม สพป. อุดรธานี เขต 2 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เมืองสุรินทร์ สพป. สุรินทร์ เขต 1 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านแข้ด่อน สพป. อุบลราชธานี เขต 5 85 ทอง 4
5 วัดสระแก้ว สพป. นครราชสีมา เขต 1 85 ทอง 4
6 สามขาราษฎร์บำรุง สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 84 ทอง 6
7 ชุมชนจระเข้หินฯ สพป. นครราชสีมา เขต 3 83 ทอง 7
8 บ้านกกค้อกกโพธิ์ สพป. หนองบัวลำภู เขต 2 83 ทอง 7
9 บ้านสวายสอ (ประชาบูรณะ) สพป. บุรีรัมย์ เขต 1 82 ทอง 9
10 ศรีแก้งคร้อ สพป. ชัยภูมิ เขต 2 81 ทอง 10
11 ฉิมพลีวิทยา สพป. ชัยภูมิ เขต 1 79 เงิน 11
12 บ้านคำผักหนาม สพป. ยโสธร เขต 2 79 เงิน 11
13 ชุมชนหนองหินวิทยาคาร สพป. กาฬสินธุ์ เขต 2 78 เงิน 13
14 บ้านห้วยมุ่น สพป. เลย เขต 3 78 เงิน 13
15 บ้านอ่างหิน(เพียรพิทยาคาร) สพป. อุบลราชธานี เขต 3 78 เงิน 13
16 หนองขามวิทยาคาร สพป. ขอนแก่น เขต 5 78 เงิน 13
17 อนุบาลประโคนชัย(อำนวยกิจราษฎร์วิทยาคาร) สพป. บุรีรัมย์ เขต 2 78 เงิน 13
18 อนุบาลฟ้าหยาดราษฎร์นิยม สพป. ยโสธร เขต 1 78 เงิน 13
19 เซนต์ยอแซฟกาฬสินธุ์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1 78 เงิน 13
20 เมืองปทุมรัตต์ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 2 78 เงิน 13
21 บ้านต้าย สพป. นครพนม เขต 2 77 เงิน 21
22 บ้านนาเดื่อ สพป. สกลนคร เขต 1 77 เงิน 21
23 บ้านนาดี "คุรุราษฏร์บำรุง" สพป. หนองบัวลำภู เขต 1 76 เงิน 23
24 บ้านหนองหัวคู สพป. อุดรธานี เขต 4 76 เงิน 23
25 พระกุมารศึกษา สพป. มหาสารคาม เขต 2 76 เงิน 23
26 บ้านสดำ สพป. ศรีสะเกษ เขต 4 75 เงิน 26
27 บ้านหนองตะไก้ สพป. นครราชสีมา เขต 2 75 เงิน 26
28 บ้านหนองหมู สพป. บึงกาฬ 75 เงิน 26
29 อนุบาลพุทไธสง สพป. บุรีรัมย์ เขต 4 75 เงิน 26
30 บ้านหนองบัวสามัคคี สพป. นครราชสีมา เขต 6 74 เงิน 30
31 ป่าปอ สพป. ขอนแก่น เขต 2 74 เงิน 30
32 มารีย์พิทักษ์พังโคน สพป. สกลนคร เขต 2 74 เงิน 30
33 หัวหาดวิทยา สพป. หนองคาย เขต 1 74 เงิน 30
34 บ้านดงประเสริฐ สพป. ร้อยเอ็ด เขต 3 73 เงิน 34
35 ราษฎร์สโมสร สพป. นครราชสีมา เขต 7 73 เงิน 34
36 ชุมชนหนองหิน สพป. เลย เขต 2 72 เงิน 36
37 อนุบาลอำนาจเจริญ สพป. อำนาจเจริญ 71 เงิน 37
38 บ้านคำผง สพป. สุรินทร์ เขต 2 70 เงิน 38
39 อนุบาลขามสะแกแสง สพป. นครราชสีมา เขต 5 70 เงิน 38
40 บ้านก้านเหลือง สพป. บุรีรัมย์ เขต 3 68 ทองแดง 40
41 บ้านหนองหญ้าข้าวนก สพป. ขอนแก่น เขต 1 68 ทองแดง 40
42 ขอนสักตอประดู่ระหอกโพธิ์ สพป. ขอนแก่น เขต 3 67 ทองแดง 42
43 บ้านคำป่าหลาย สพป. มุกดาหาร 67 ทองแดง 42
44 บ้านบุ่งหวาย สพป. อุบลราชธานี เขต 4 67 ทองแดง 42
45 บ้านภูมิศาลา สพป. ศรีสะเกษ เขต 3 67 ทองแดง 42
46 บ้านแห้ว สพป. ขอนแก่น เขต 4 67 ทองแดง 42
47 เมืองเลย สพป. เลย เขต 1 67 ทองแดง 42
48 อนุบาลกันทรารมย์ สพป. ศรีสะเกษ เขต 1 66 ทองแดง 48
49 อนุบาลปราสาทศึกษาคาร สพป. สุรินทร์ เขต 3 66 ทองแดง 48
50 บ้านดอนแดงคำอ้อ สพป. สกลนคร เขต 3 65 ทองแดง 50
51 บ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) สพป. ศรีสะเกษ เขต 2 65 ทองแดง 50
52 บ้านโคกกลาง สพป. อุดรธานี เขต 1 65 ทองแดง 50
53 อนุบาลนครพนม สพป. นครพนม เขต 1 65 ทองแดง 50
54 อนุบาลอุบลราชธานี สพป. อุบลราชธานี เขต 1 65 ทองแดง 50
55 บ้านใหม่ สพป. หนองคาย เขต 2 64 ทองแดง 55
56 บ้านนาหว้าเหนือ สพป. อุบลราชธานี เขต 2 63 ทองแดง 56
57 มงคลกุลวิทยา สพป. นครราชสีมา เขต 4 63 ทองแดง 56
58 บ้านปากดง สพป. อุดรธานี เขต 3 62 ทองแดง 58
59 บ้านเชียงยืน สพป. มหาสารคาม เขต 3 62 ทองแดง 58
60 หลักเมืองมหาสารคาม สพป. มหาสารคาม เขต 1 55 เข้าร่วม 60
61 บ้านเสลี่ยงทอง สพป. ชัยภูมิ เขต 3 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน