งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สพป.) ณ จังหวัดศรีสะเกษ
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

[ ทั้งหมด   11 ธ.ค. 2562   12 ธ.ค. 2562   13 ธ.ค. 2562   14 ธ.ค. 2562   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 12 ธ.ค. 2562

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 030 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลกันทรารมย์ อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 2 ห้อง ห้อง ป.4/1 - ป.4/3 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00 - 10.30
2 031 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลกันทรารมย์ อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 4 ห้อง ห้อง ป.6/2 - ป.6/4 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00 - 10.30
3 032 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 วิทยาลัยเทคนิคกันทรารมย์ อาคารเรียน 2 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00 - 10.30
4 823 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลกันทรารมย์ อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 3 ห้อง ป.5/2 - ป.5/4 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-10.30
5 037 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลกันทรารมย์ อาคารจามจุรี ชั้น 2 ห้อง ป.2/1 - ป.2/3 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-10.30
6 038 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 วิทยาลัยเทคนิคกันทรารมย์ อาคารเรียน 2 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-10.30
7 759 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลกันทรารมย์ อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 3 ห้อง ป.5/1 (เก็บตัว) ห้องปฏิบัติการอังกฤษ (แข่งขัน) 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
8 760 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลกันทรารมย์ อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 4 ห้อง ป.6/1 (เก็บตัว) ห้องปฏิบัติการคณิตฯ (แข่งขัน) 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
9 761 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 วิทยาลัยเทคนิคกันทรารมย์ อาคารเรียน 2 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
10 787 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลกันทรารมย์ ห้องประชุมใหญ่ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 122 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย หอประชุมเฟื่องฟ้า 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-11.00
2 772 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอุทุมพรวิทยา หอประชุมอเนกประสงค์หลวงปู่สุข1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
3 773 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเคียวนำ หอประชุมรัชนี ศรีศิลป 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
4 774 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม หอประชุมอเนกประสงค์หลวงปู่เครื่อง 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
5 775 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 เทศบาลตำบลกำแพง หอประชุมอเนกประสงค์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
6 129 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 โรงเรียนห้วยทับทันวิทยาคม อาคารการเวก ห้องคอมพิวเตอร์1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-11.30
7 132 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 หอประชุมศรีอุทุมพร 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
8 789 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 มหาวิทยาลัยรามคำแหง (วิทยาเขตศรีสะเกษ) อาคารเรียนรวมและปฏิบัติการ 3 ชั้น ห้องเรียน 203 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
9 820 การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 โรงเรียนเคียวนำ ตึกจึงบุ้นย่ง ห้อง ป.5/2 และ ป.5/3 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 766 การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 โรงเรียนกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ อาคารยูโด 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
2 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 โรงเรียนกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ อาคารกันทรารมย์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
3 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลไพรบึง ห้องประชุมอเนกประสงค์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
4 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลไพรบึง อาคารวิชาการอนุนตวิชช์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
5 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านสำโรงพลัน หน้าอาคารเรียน 6 และโรงจอดรถ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
6 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสำโรงพลัน สนามบาสเก็ตบอล 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
7 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านสำโรงพลัน อาคารอเนกประสงค์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
8 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดบ้านประอางฯ เวทีหน้าเสาธง 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
9 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนไพรบึงวิทยาคม ห้องประชุมไพรภิรมย์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
10 100 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนไพรบึงวิทยาคม ห้องประชุมเฉลิมพระเกียรต 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 141 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลเบญจลักษ์ ห้องประชุมมอนเตสซอรี 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
2 142 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลเบญจลักษ์ ศาลาทรงไทย 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
3 143 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลเบญจลักษ์ อาคารอเนกประสงค์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
4 144 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 วิทยาลัยเทคนิคกันทรลักษ์ อาคารการโรงแรม ชั้น 1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
5 145 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 วิทยาลัยเทคนิคกันทรลักษ์ อาคารการโรงแรม ชั้น 1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
6 146 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 วิทยาลัยเทคนิคกันทรลักษ์ อาคารการโรงแรม ชั้น 1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
7 147 การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 วิทยาลัยเทคนิคกันทรลักษ์ ห้องประชุมจานทองกวาว 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
8 014 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 วิทยาลัยเทคนิคกันทรลักษ์ อาคารการโรงแรม ชั้น 4 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
9 149 การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 วิทยาลัยเทคนิคกันทรลักษ์ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
10 152 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3 วิทยาลัยเทคนิคกันทรลักษ์ อาคารโดม 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
11 154 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านจานทองกวาว อาคารบ้านสี่แยก (ห้องสมุด) 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
12 155 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านจานทองกวาว อาคารบ้านหนองตาสา (อเนกประสงค์) 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
13 156 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านจานทองกวาว อาคารบ้านโนนขาม (อาคารประถมศึกษา) 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
14 164 การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหนองงูเหลือม อาคาร 5 ห้อง 521 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
15 165 การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองงูเหลือม อาคาร 5 ห้อง 524 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
16 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองงูเหลือม อาคาร 1 ห้อง 122 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
17 768 การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น หอประชุมอเนกประสงค์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
18 169 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น หอประชุมอเนกประสงค์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 738 การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 ที่ว่าการอำเภอโพธิ์ศรีสุวรรณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอโพธิ์ศรีสุวรรณ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 20

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 21 - 40

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
2 739 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 โรงเรียนไตรมิตร อาคารโรงยิมพลศึกษา 3 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 20

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 21 - 40

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
3 816 การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 โรงเรียนโพธิ์ศรีสุวรรณวิทยาคม อาคารหอประชุม 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 20

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 21 - 40

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
4 817 การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนไตรมิตร อาคารโรงยิมพลศึกษา 2 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 20

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 21 - 40

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
5 818 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา (มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6 โรงเรียนโพธิ์ศรีสุวรรณวิทยาคม อาคารโรงยิมพลศึกษา 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 20

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 21 - 40

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
6 819 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา (มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3 โรงเรียนไตรมิตร อาคารโรงยิมพลศึกษา 1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 20

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 21 - 40

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 262 การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดเขียน สปช.105/29 ชั้น 2 ห้อง 1-4 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
2 268 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านสะอาง (ประชาสามัคคี) สปช.105/29 ชั้น 2 ห้อง 1-4 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
3 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนขุขันธ์วิทยา สปช.105/29 ชั้น 2 ห้อง 1-4 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
4 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนขุขันธ์วิทยา อาคารโพธิ์ทอง ห้องโสภิตธรรมขันธ์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
5 311 การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านแทรง สปช.105/29 ชั้น 2 ห้อง 1-4 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ หอประชุมโรงเรียน 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
2 347 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3 โรงเรียนหวายคำวิทยา หอประชุมจามจุรี 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
3 348 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3 โรงเรียนราษีไศล หอประชุม 2 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
4 352 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบึงบูรพ์ หอประชุมโรงเรียน 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
5 370 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู หอประชุมโรงเรียน 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
6 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) หอประชุมศูนย์กีฬา 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
7 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
8 602 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแคสวนสวรรค์ เวทีชั่วคราวลานกีฬา 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
9 603 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) หอประชุมเล็ก 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
10 604 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านดงแดง ลานอเนกประสงค์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
11 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) หอประชุมใหญ่ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
12 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนด่านอุดมศึกษา หอประชุม 2 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
13 753 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6 วิทยาลัยเทคโนโลยีและการจัดการราษีไศล หอประชุม 1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
14 314 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6 มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ (อาคารบริหารธุรกิจและบัญชีBAAC และอาคารศลิปวัฒนธรรม) อาคาร BAAC ห้อง 8101 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
15 315 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ (อาคารบริหารธุรกิจและบัญชีBAAC และอาคารศลิปวัฒนธรรม) อาคารศิลปวัฒนธรรม ห้อง A104 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
16 316 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ (อาคารบริหารธุรกิจและบัญชีBAAC และอาคารศลิปวัฒนธรรม) อาคาร BAAC ห้อง 8207 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
17 323 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ (อาคารบริหารธุรกิจและบัญชีBAAC และอาคารศลิปวัฒนธรรม) อาคาร BAAC ห้อง 8103 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
18 325 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ (อาคารบริหารธุรกิจและบัญชีBAAC และอาคารศลิปวัฒนธรรม) อาคาร BAAC ห้อง 8102 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
19 327 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ (อาคารบริหารธุรกิจและบัญชีBAAC และอาคารศลิปวัฒนธรรม) อาคาร BAAC ห้อง 8322 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
20 330 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ (อาคารบริหารธุรกิจและบัญชีBAAC และอาคารศลิปวัฒนธรรม) อาคารศิลปวัฒนธรรม ห้อง A314 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
21 332 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ (อาคารบริหารธุรกิจและบัญชีBAAC และอาคารศลิปวัฒนธรรม) อาคารศิลปวัฒนธรรม ห้อง A201 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
22 339 การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ป.1-ป.6 มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ (อาคารบริหารธุรกิจและบัญชีBAAC และอาคารศลิปวัฒนธรรม) อาคาร BAAC ห้อง 8221 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
23 341 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6 มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ (อาคารบริหารธุรกิจและบัญชีBAAC และอาคารศลิปวัฒนธรรม) อาคาร BAAC ห้อง 8217 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
24 782 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ (อาคารบริหารธุรกิจและบัญชีBAAC และอาคารศลิปวัฒนธรรม) อาคารศิลปวัฒนธรรม ห้อง A109 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
25 343 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ (อาคารบริหารธุรกิจและบัญชีBAAC และอาคารศลิปวัฒนธรรม) อาคาร BAAC ห้อง 8215 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
26 345 การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) ลานสไนลำเพลิน 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 376 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนมารีย์อุปถัมภ์ เวทีอาคารจอน แอนด์ ปอนด์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
2 377 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนมารีย์อุปถัมภ์ เวทีอาคารปิติการุญ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
3 378 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลดำรงราชานุสรณ์ หอประชุมดำรงวิทยพัฒน์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
4 379 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านเขวา (ราษฎรพัฒนา) โดมหน้าอาคารเรียน 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
5 395 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 วิทยาลัยเทคโนโลยีศรีสะเกษบริหารธุรกิจ เวทีชั่วคราวโรงอาหารวิทยาลัยเทคโนโลยีศรีสะเกษบริหารธุรกิจ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
6 396 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 สหกรณ์การเกษตรกันทรลักษ์ เวทีห้องประชุมสหกรณ์การเกษตร 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
7 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 ที่ว่าการอำเภอกันทรลักษ์ เวทีอาคารอเนกประสงค์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
8 399 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านผือ เวทีอาคารอเนกประสงค์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
9 400 การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านกระแชงใหญ่ เวทีอาคารอเนกประสงค์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
10 404 การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านเดียงตะวันตก เวทีอาคารอเนกประสงค์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 794 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านภูเงิน (อินทรสุขศรีราษฎร์สามัคคี) อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง ป.1 ป.2 ป.5 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 31

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.30
2 795 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านภูเงิน (อินทรสุขศรีราษฎร์สามัคคี) อาคารอนุบาล ห้อง อนุบาล1-3 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 31

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.30
3 796 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านภูเงิน (อินทรสุขศรีราษฎร์สามัคคี) อาคารมัธยม ห้อง ม.1 ม.2 ม.3 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 31

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.30
4 800 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านจอก (ประชาสามัคคี) อาคารประชาเนรมิต ชั้น ป.3 และ ป.4 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 31

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.30
5 801 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านจอก (ประชาสามัคคี) อาคารประชาเนรมิต ชั้น ป.5 และ ป.6 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 31

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.30
6 812 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านนาไพรงาม อาคาร 4 ชั้นล่าง (สำหรับแสดง) อาคาร 4 ป.2 ป.5 ป.6 (แต่งตัว) 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 31

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.30
7 810 การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านศรีแก้ว หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 100 ปี 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
8 813 การแข่งขันพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปุน อาคาร 2 ห้อง ป.2/1 และ ป.2/2 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 31

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.30
9 814 การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปุน อาคาร 3 ห้องมอนเตสซอรี ชั้น ป.1 และ ป.2 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 31

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.30
10 815 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปุน อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ป.3 และ ป.4 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 31

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 โรงเรียนเทศบาล 1 (หนองสิมใหญ่) อาคารโดม 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 โรงเรียนประชาพัฒนศึกษา สนามฟุตบอล 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
3 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 ที่ว่าการอ.ห้วยทับทัน สนามหน้าที่ว่าการ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
4 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน ห้องประชุมรุ่งอรุณ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
5 070 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโทะ โรงฝึกงาน 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
6 776 กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองห้าง หอประชุมใหม่ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
7 102 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 วัดสระกำแพงใหญ่ ศาลามัยมุนี(ข้างอุโบสถ) 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
8 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านสำโรง(วิทยาราฎร์) อาคารสีเขียว 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
9 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง หอประชุม 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 020 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 มหาวิทยาลัยราชภัฎศรีสะเกษ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา(สธ) ชั้น 3 ห้อง 3302 , 3303 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-11.00
2 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฎศรีสะเกษ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา(สธ) ชั้น 3 ห้อง 3301 , 3304 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
3 021 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 มหาวิทยาลัยราชภัฎศรีสะเกษ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา(สธ) ชั้น 3 ห้อง 3305 , 3306 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-12.00
4 002 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฎศรีสะเกษ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา(สธ) ชั้น 4 ห้อง 3401 , 3402 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-12.00
5 005 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฎศรีสะเกษ อาคารพัชรกิติยาภา ชั้น 3 ห้อง 7301 , 7302 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-14.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 243 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลศรีประชานุกูล หอประชุม 2 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
2 757 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 สพป.ศรีสะเกษ เขต 3 ห้องประชุมจตุรมิตร 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
3 756 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีประชานุกูล หอประชุม 1 ชั้น 3 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 001 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านตาสุด เต้นท์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-13.00
2 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านตาสุด หอประชุม 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
3 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 โรงเรียนจะกงวิทยา ห้องประชุม 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
4 018 การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านกันจาน เต้นท์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
5 019 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านกันจาน เต้นท์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
6 022 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านตาสุด โรงอาหาร 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
7 026 การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 โรงเรียนจะกงวิทยา ห้องประชุม 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
8 734 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านตะเคียนช่างเหล็ก เต้นท์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
9 034 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านตะเคียนช่างเหล็ก เต้นท์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 703 การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 ห้องประชุมเพชร 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 075 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 โรงเรียนกุญชรศิรวิทย์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 1202 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-17.00
2 704 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนกุญชรศิรวิทย์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 1204 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-17.00
3 080 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนกุญชรศิรวิทย์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 1205 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-17.00
4 084 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนกุญชรศิรวิทย์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 1206 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-17.00
5 748 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 โรงเรียนกุญชรศิรวิทย์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 1208 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-17.00
6 097 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านจะเนียว อาคารห้องสมุด 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-17.00
7 098 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านจะเนียว อาคาร 1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-17.00
8 101 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านจะเนียว อาคาร 3 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-17.00
9 108 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านจะเนียว อาคาร 2 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-17.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 127 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านศิวาลัย อาคาร 1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 31

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.30
2 128 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านศิวาลัย อาคาร 2 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 31

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.30
3 135 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านศิวาลัย ใต้ถุนอาคาร 2 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 31

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 233 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสิริขุนหาญ อาคารสิริโรจนา ชั้น 2 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
2 236 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสิริขุนหาญ อาคารสิริโรจนา ชั้น 1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
3 239 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสิริขุนหาญ อาคารสิริวิชญา ชั้น 1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
4 241 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสิริขุนหาญ อาคารสิริวิชญา ชั้น 2 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
5 248 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสิริขุนหาญ อาคารสิริวิชญา ชั้น 1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
6 274 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลขุนหาญ (สิ) เวทีใต้ถุน อาคาร 8 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
7 275 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลขุนหาญ (สิ) เวทีสนามฟุตบอล 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
8 276 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลขุนหาญ (สิ) เวทีโรงอาหาร 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
9 277 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนขุนหาญวิทยาสรรค์ อาคาร 5 ราชาวดี 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
10 280 การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 โรงเรียนขุนหาญวิทยาสรรค์ ศาลาไทย 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
11 287 การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนขุนหาญวิทยาสรรค์ หอประชุมใหญ่ กันเกรา 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 208 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลขุนหาญ (สิ) อาคาร 8 ชั้น 4 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00 เป็นต้นไป
2 750 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนขุนหาญวิทยาสรรค์ อาคาร 2 ชั้น 1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 30

12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 31 - 61
09.00 เป็นต้นไป
3 226 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนขุนหาญวิทยาสรรค์ หอประชุมลำดวน 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
4 160 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนไพรธรรมคุณวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
5 162 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนไพรธรรมคุณวิทยา หอประชุมภูฝ้าย 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
6 175 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 วิทยาลัยการอาชีพขุนหาญ หอประชุม 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
7 177 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 วิทยาลัยการอาชีพขุนหาญ อาคารโดม 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 650 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ป.1-ป.6 วิทยาลัยเทคนิคศรีสะเกษ โรงยิม 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
2 651 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3 วิทยาลัยเทคนิคศรีสะเกษ อาคารทูบีนัมเบอร์ 1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
3 652 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดมหาพุทธาราม หอประชุมธีรังกูรประสูท (อาคาร 3) 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
4 653 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดมหาพุทธาราม อาคารพุทธคุณ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
5 654 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดหลวงวิทยา หอประชุมทิมอุตรัตน์ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
6 655 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดหลวงวิทยา ใต้ถุนอาคาร 1 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
7 656 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดหลวงวิทยา ห้องส่งเสริมคุณธรรม 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
8 657 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดหลวงวิทยา ห้องประกันคุณภาพ 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
9 658 การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ป.1-ป.6 โรงเรียนมารีวิทยา หอประชุม 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30
10 659 การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ม.1-ม.3 วิทยาลัยเทคนิคศรีสะเกษ หอประชุมไกรภักดี 12 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 1 - 21

13 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 22 - 41

14 ธ.ค. 2562
ลำดับที่ 42 - 61
09.00-16.30

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2020 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]