สรุปอันดับ และเหรียญรางวัล สพม. เขต 33 (สุรินทร์)
สรุปผลการแข่งขัน
งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา มีผลการแข่งขันดังนี้
อันดับที่ 1  สิรินธร  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  57  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  43  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 21  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 121  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 133  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 13  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 151  เหรียญ 
อันดับที่ 2  รัตนบุรี  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  57  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  31  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 11  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 99  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 100  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 21  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 7  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 128  เหรียญ 
อันดับที่ 3  สุรวิทยาคาร  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  50  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  32  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 23  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 105  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 114  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 15  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 4  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 133  เหรียญ 
อันดับที่ 4  ท่าตูมประชาเสริมวิทย์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  37  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  40  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 25  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 102  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 103  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 21  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 10  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 134  เหรียญ 
อันดับที่ 5  ประสาทวิทยาคาร  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  36  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  27  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 25  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 88  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 95  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 23  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 129  เหรียญ 
อันดับที่ 6  สังขะ  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  33  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  18  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 7  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 58  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 59  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 24  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 6  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 89  เหรียญ 
อันดับที่ 7  สนมวิทยาคาร  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  25  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  14  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 15  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 54  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 61  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 15  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 87  เหรียญ 
อันดับที่ 8  บัวเชดวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  24  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  17  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 18  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 59  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 59  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 31  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 101  เหรียญ 
อันดับที่ 9  กระเทียมวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  19  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  11  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 13  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 43  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 48  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 26  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 82  เหรียญ 
อันดับที่ 10  ชุมพลวิทยาสรรค์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  18  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  19  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 24  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 61  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 63  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 21  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 7  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 91  เหรียญ 
อันดับที่ 11  จอมพระประชาสรรค์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  16  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  21  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 13  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 50  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 72  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 23  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 106  เหรียญ 
อันดับที่ 12  สำโรงทาบวิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  16  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  13  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 7  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 36  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 61  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 20  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 14  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 95  เหรียญ 
อันดับที่ 13  ขนาดมอญพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  15  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  13  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 6  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 34  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 43  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 20  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 74  เหรียญ 
อันดับที่ 14  ศีขรภูมิพิสัย  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  15  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  9  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 18  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 42  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 76  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 24  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 108  เหรียญ 
อันดับที่ 15  วีรวัฒน์โยธิน  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  13  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  9  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 11  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 33  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 49  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 20  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 14  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 83  เหรียญ 
อันดับที่ 16  ช้างบุญวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  13  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  9  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 5  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 27  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 41  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 11  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 6  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 58  เหรียญ 
อันดับที่ 17  กาบเชิงวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  11  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 21  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 34  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 17  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 13  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 64  เหรียญ 
อันดับที่ 18  พนมดงรักวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  10  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  10  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 5  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 25  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 31  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 23  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 9  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 63  เหรียญ 
อันดับที่ 19  ลานทรายพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  9  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  6  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 10  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 25  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 30  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 18  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 16  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 64  เหรียญ 
อันดับที่ 20  ศรีณรงค์พิทยาลัย  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  8  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  10  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 6  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 24  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 34  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 9  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 12  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 55  เหรียญ 
อันดับที่ 21  เบิดพิทยาสรรค์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  8  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  9  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 21  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 27  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 15  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 12  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 54  เหรียญ 
อันดับที่ 22  เมืองบัววิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  8  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 6  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 18  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 35  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 17  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 63  เหรียญ 
อันดับที่ 23  แนงมุดวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  6  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 17  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 24  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 14  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 49  เหรียญ 
อันดับที่ 24  นารายณ์คำผงวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 6  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 18  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 36  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 16  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 16  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 68  เหรียญ 
อันดับที่ 25  ทุ่งมนวิทยาคาร  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 16  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 25  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 15  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 45  เหรียญ 
อันดับที่ 26  หนองขุนศรีวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 15  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 14  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 14  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 33  เหรียญ 
อันดับที่ 27  หนองแวงวิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  6  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 10  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 30  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 17  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 12  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 59  เหรียญ 
อันดับที่ 28  สวายวิทยาคาร  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  8  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 7  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 20  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 45  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 26  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 76  เหรียญ 
อันดับที่ 29  สุรพินท์พิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  6  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 12  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 23  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 54  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 31  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 13  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 98  เหรียญ 
อันดับที่ 30  รามวิทยา รัชมังคลาภิเษก  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  6  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 5  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 16  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 38  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 18  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 10  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 66  เหรียญ 
อันดับที่ 31  ตาคงวิทยา รัชมังคลาภิเษก  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  6  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 13  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 21  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 7  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 36  เหรียญ 
อันดับที่ 32  โนนเทพ  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 7  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 13  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 16  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 15  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 7  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 38  เหรียญ 
อันดับที่ 33  หนองสนิทวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 11  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 20  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 13  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 9  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 42  เหรียญ 
อันดับที่ 34  ทับโพธิ์พัฒนวิทย์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 8  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 12  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 6  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 9  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 27  เหรียญ 
อันดับที่ 35  เทพอุดมวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 8  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 15  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 13  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 12  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 40  เหรียญ 
อันดับที่ 36  โคกยางวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 7  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 14  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 10  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 13  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 37  เหรียญ 
อันดับที่ 37  ยางวิทยาคาร  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 7  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 23  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 9  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 40  เหรียญ 
อันดับที่ 38  สุรินทร์พิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 7  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 19  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 12  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 12  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 43  เหรียญ 
อันดับที่ 39  มัธยมทับทิมสยาม ๐๔ ในพระอุปถัมภ์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 6  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 10  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 13  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 7  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 10  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 30  เหรียญ 
อันดับที่ 40  ศรีสุขวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 6  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 16  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 8  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 29  เหรียญ 
อันดับที่ 41  ไทรแก้ววิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  6  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 13  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 20  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 12  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 12  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 44  เหรียญ 
อันดับที่ 42  ห้วยจริงวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 11  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 34  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 12  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 54  เหรียญ 
อันดับที่ 43  ดอนแรดวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 8  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 11  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 9  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 3  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 23  เหรียญ 
อันดับที่ 44  บ้านตรึม(ตรึมวิทยานุเคราะห์)  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 5  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 15  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 9  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 32  เหรียญ 
อันดับที่ 45  ทุ่งกุลาพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 4  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 10  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 6  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 21  เหรียญ 
อันดับที่ 46  ตาเบาวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 7  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 12  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 5  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 22  เหรียญ 
อันดับที่ 47  เชื้อเพลิงวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 6  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 15  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 9  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 35  เหรียญ 
อันดับที่ 48  ตานีวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  8  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 14  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 25  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 14  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 47  เหรียญ 
อันดับที่ 49  พระแก้ววิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 13  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 19  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 14  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 9  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 42  เหรียญ 
อันดับที่ 50  มัธยมศรีสำเภาลูน  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  6  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 10  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 18  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 12  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 10  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 40  เหรียญ 
อันดับที่ 51  บ้านรุน  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 5  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 12  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 16  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 14  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 6  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 36  เหรียญ 
อันดับที่ 52  สินรินทร์วิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 9  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 29  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 25  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 12  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 66  เหรียญ 
อันดับที่ 53  สุรินทร์ภักดี  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 9  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 17  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 6  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 6  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 29  เหรียญ 
อันดับที่ 54  นาดีวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 8  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 18  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 7  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 14  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 39  เหรียญ 
อันดับที่ 55  วังข่าพัฒนา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 8  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 19  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 5  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 6  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 30  เหรียญ 
อันดับที่ 56  แร่วิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 6  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 9  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 3  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 0  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 12  เหรียญ 
อันดับที่ 57  ธาตุศรีนคร  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 8  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 18  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 9  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 10  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 37  เหรียญ 
อันดับที่ 58  กุดไผทประชาสรรค์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 4  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 12  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 7  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 9  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 28  เหรียญ 
อันดับที่ 59  พนาสนวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 7  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 25  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 13  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 12  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 50  เหรียญ 
อันดับที่ 60  บ้านสะเดา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 3  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 8  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 9  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 3  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 20  เหรียญ 
อันดับที่ 61  ศรีไผทสมันต์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 5  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 11  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 7  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 6  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 24  เหรียญ 
อันดับที่ 62  แตลศิริวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 11  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 26  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 18  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 52  เหรียญ 
อันดับที่ 63  หนองอียอวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 11  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 12  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 8  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 6  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 26  เหรียญ 
อันดับที่ 64  บุแกรงวิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 6  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 21  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 11  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 10  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 42  เหรียญ 
อันดับที่ 65  สุวรรณวิจิตรวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 5  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 10  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 14  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 9  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 18  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 41  เหรียญ 
อันดับที่ 66  ประดู่แก้วประชาสรรค์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 8  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 16  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 11  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 35  เหรียญ 
อันดับที่ 67  โคกตะเคียนวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 6  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 10  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 19  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 17  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 9  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 45  เหรียญ 
อันดับที่ 68  ปราสาทเบงวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 6  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 10  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 16  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 22  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 43  เหรียญ 
อันดับที่ 69  ศรีปทุมพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 8  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 19  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 11  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 9  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 39  เหรียญ 
อันดับที่ 70  ลำพลับพลาวิทยาคาร  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 6  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 13  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 6  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 24  เหรียญ 
อันดับที่ 71  โนนแท่นพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 5  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 10  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 2  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 6  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 18  เหรียญ 
อันดับที่ 72  นาบัววิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 4  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 11  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 7  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 23  เหรียญ 
อันดับที่ 73  เมืองแกพิทยาสรรค์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 5  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 8  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 18  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 13  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 36  เหรียญ 
อันดับที่ 74  โชคเพชรพิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 5  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 17  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 13  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 41  เหรียญ 
อันดับที่ 75  มัธยมจารพัตวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 4  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 11  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 11  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 10  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 32  เหรียญ 
อันดับที่ 76  ตั้งใจวิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 3  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 9  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 6  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 1  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 16  เหรียญ 
อันดับที่ 77  บ้านตรวจ  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 3  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 6  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 5  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 19  เหรียญ 
อันดับที่ 78  พญารามวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 5  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 6  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 19  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 10  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 40  เหรียญ 
อันดับที่ 79  ศรีรามประชาสรรค์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 2  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 9  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 10  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 14  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 33  เหรียญ 
อันดับที่ 80  แสงทรัพย์ประชาวิทยาคาร  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 1  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 5  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 4  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 17  เหรียญ 
อันดับที่ 81  แกศึกษาพัฒนา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 6  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 12  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 18  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 6  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 36  เหรียญ 
อันดับที่ 82  เมืองลีงวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 2  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 18  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 13  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 10  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 41  เหรียญ 
อันดับที่ 83  บึงนครประชาสรรค์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 2  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 5  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 8  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 7  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 20  เหรียญ 
อันดับที่ 84  เทศบาล 3 "เทศบาลอนุสรณ์"  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 3  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 6  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 4  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 2  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 12  เหรียญ 
อันดับที่ 85  ขวาวใหญ่วิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 1  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 10  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 4  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 4  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 18  เหรียญ 
อันดับที่ 86  ปริยัติโกศลวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 1  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 1  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 0  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 0  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 1  เหรียญ 
อันดับที่ 87  จารย์วิทยาคาร  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 3  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 12  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 16  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 13  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 41  เหรียญ 
อันดับที่ 88  พรมเทพพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 3  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 5  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 8  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 18  เหรียญ 
อันดับที่ 89  เทนมีย์มิตรประชา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 2  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 6  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 7  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 6  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 19  เหรียญ 
อันดับที่ 90  ท่าสว่างวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 1  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 8  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 19  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 10  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 37  เหรียญ 
อันดับที่ 91  สุรินทร์ราชมงคล  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 1  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 4  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 7  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 7  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 18  เหรียญ 
อันดับที่ 92  สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 0  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 4  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 5  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 3  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 12  เหรียญ 
อันดับที่ 93  มหิธรวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 0  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 2  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 6  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 2  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 10  เหรียญ 
อันดับที่ 94  บวรธรรมประยุทธวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 0  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 2  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 1  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 1  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 4  เหรียญ